ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4410080 ครั้ง)

ออฟไลน์ SoLid_frOg

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1710 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 10:40:11 pm »
ได้ LG 50PK950 มาแล้วครับ

รุ่นนี้มีฟิล์มต้องลอกตรงหน้าจอหรือเปล่าหว่า ชักไม่ชัวร์ เหมือนจะมีอยู่ แต่รู้สีกว่ามันลอกยากๆ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1711 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 11:48:24 pm »
อย่าเชียวครับ มันเป็นฟิล์ม True Black Fillter ห้ามลอกออกครับ

ได้ LG 50PK950 มาแล้วครับ

รุ่นนี้มีฟิล์มต้องลอกตรงหน้าจอหรือเปล่าหว่า ชักไม่ชัวร์ เหมือนจะมีอยู่ แต่รู้สีกว่ามันลอกยากๆ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1712 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 11:52:26 pm »
+1 มายืนยัน เอา HD Ready ก็พอครับ

ready hd
ขอถามอีกซักอย่างคับ

ถ้าจะดูหนังจากเคเบิ้ลทีวี  ควรเลือกfull hd หรือ ready hd

ช่วยทีคับอ่านจากหลายๆที่ละอธิบายมะค่อยเหมือนกัน

ออฟไลน์ Getsujin

• *
« ตอบกลับ #1713 เมื่อ: มกราคม 29, 2011, 11:59:07 pm »
ใครเจอ LG 42LE8500 ที่ไหนถูกๆบ้างคับ

วันนี้พึ่งไปเจอมาที่ ศูนย์สิริกิตต์
ไม่เอาของแถม ลดสุดๆ ได้ 32,990 บาทครับ
(ถ้าจำไม่ผิด ยังไงลองสอบถามพนักงานดูครับ)

แต่คิดว่าร้านแถวๆ เกษตรอาจะได้ถูกกว่านี้นะ  ผมว่าจะเช็คพรุ่งนี้อ่ะ

น่าสนใจมากเลยครับ ถ้าเจอร้านแถวเกษตรถูกกว่านี้รบกวนช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุนครับ

เช็คราคาเมื่อเช้า ถูกกว่าพันนึงครับ
32,000

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1714 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 12:00:56 am »
ไม่ต้องไปกดปิดอีกทีก็ได้ครับ ทิ้งไว้สักพัก เดี๋ยวตัว Capacitor มันคายประจุหมด ไฟสแตนด์บายก็จะดับไปเองครับ

มองข้ามเรื่องนี้ได้เลยครับ ของผมใช้ TV เสียบกับปลั๊กพ่วง ไม่เคยใช้ Remote TV เปิด-ปิดเลยครับ

ตอนเปิด . . . เสียบสายปลั๊กพ่วงกับผนัง --> เปิดสวิทช์ที่ปลั๊กพ่วง(สาย TV เสียบคาปลั๊กพ่วงไว้ตลอด)
ตอนปิด . . .  ปิดสวิทช์ที่ปลั๊กพ่วง(สาย TV เสียบคาปลั๊กพ่วงไว้ตลอด)--> ชักสายปลั๊กพ่วงกับผนังออก

ทำแบบนี้มาตลอดที่ใช้ TV และไม่เคยเสียเกี่ยวกับเรื่องไฟเลย ไม่ว่าจะเป็นไฟกระชาก ไฟระ Spark แถมช่วยถนอมสวิทช์ของ TV ซะด้วยครับ

เวลาเราปิดเครื่องทั้งที่รีโมทและหน้าเครื่องทำไมไฟ led มันยังโชว์อยู่ตลอดเวลาเลยครับ
แม้กระทั่งถอดปลั่กก็แล้ว ไฟก็ยังติดอยู่เลย ต้องไปกดปิดที่หน้าเครื่องอีกทีมันถึงจะดับ

หรือทีวีเดี๋ยวนี้มันเป็นแบบนี้ครับ ใช้ของเก่ามาเป็นสิบกว่าปี พึ่งซื้อเครื่องใหม่ก็ตอนนี้ล่ะครับ งงเลย 555

รบกวนให้คำตอบ ขอบคุณครับ

ไม่มีใครตอบเลย ไม่รู้จริงๆครับ . . . รบกวนหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1715 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 12:02:59 am »
42PJ650 ลงทะเบียนผ่านเรียบร้อยดีครับ

ขอสมัคร LG Fan Club ด้วยคนครับ

ผมเพิ่งไปซื้อ 42PJ650 มาเมื่อวาน ที่งาน Digital Best BUY ที่ศูนย์สิริกิติ์ ราคา 17,990 ใช้บัตร KBANK ผ่อน 0% 10 เดือน
ของจะมาส่งวันที่ 1 กพ ตอนซื้อก็เห็นเซลล์เหมือนจะเป็นหัวหน้ากำชับว่าอย่าขายรุ่นนี้เยอะ เพราะของไม่ค่อยมี
เซลล์ที่ผมซื้อด้วยก็ดีนะ ตอบคำถามและแนะนำได้ดี

ตอนนี้ก็ลุ้นว่าอย่าให้เจอปัญหาตอน check เลย จะได้ไม่เสียเวลา  ;D

ผมสงสัยเรื่องประกัน LG privilege เพราะในโบรชัวร์ผลิตภัณฑ์ LG เขียนว่า ถ้าเป็น plasma ต้อง 50" ขึ้นไป พอถามเซลล์ก็บอกว่าเป็นแบบนั้น แต่ว่าพอดูจากในบอร์ดคนที่ซื้อ 42" ก็สามารถแจ้งลงทะเบียนได้ มีใครที่ซื้อ plasma 42" ในช่วงปลายปี แล้วได้บัตร LG Privilege แล้วบ้างมั้ยครับ?  [งง]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1716 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 12:05:33 am »
ถึงจะเป็น Full LED Backlight มันก็คุมการเปิด-ปิดแสงได้ไม่ครบทั้งทั้ง 2Mpixel นะครับ มันคุมได้เป็นกลุ่มๆ ยังไงก็มีแสงรั่วอยู่ดีครับ เพียงแต่รั่วน้อยกว่า Edge LED Backlight นิดหน่อย

อยากจะร้องจ๊าก ผมเพิ่งไปถอย 42 LE7500 มาเมื่อกี้เอง 30Kนิดๆ ร้านแถวลาดปลาเค้า เฮ่อเสียดาย เพิ่มอีกแค่ 2000 ได้ Full LED ด้วยดีกว่าตั้งเยอะ ไม่น่าใจร้อนเลย ใครใช้ 42 LE7500 มั่งครับคอความรู้หน่อยผมมือใหม่สุดๆเลย

ขอบคุณครับ ขอตัวไปเอาหัวโขกกำแพงก่อน

ใครเจอ LG 42LE8500 ที่ไหนถูกๆบ้างคับ

วันนี้พึ่งไปเจอมาที่ ศูนย์สิริกิตต์
ไม่เอาของแถม ลดสุดๆ ได้ 32,990 บาทครับ
(ถ้าจำไม่ผิด ยังไงลองสอบถามพนักงานดูครับ)

แต่คิดว่าร้านแถวๆ เกษตรอาจะได้ถูกกว่านี้นะ  ผมว่าจะเช็คพรุ่งนี้อ่ะ

ออฟไลน์ Xzibitz

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1717 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 09:37:28 am »
อยากจะร้องจ๊าก ผมเพิ่งไปถอย 42 LE7500 มาเมื่อกี้เอง 30Kนิดๆ ร้านแถวลาดปลาเค้า เฮ่อเสียดาย เพิ่มอีกแค่ 2000 ได้ Full LED ด้วยดีกว่าตั้งเยอะ ไม่น่าใจร้อนเลย ใครใช้ 42 LE7500 มั่งครับคอความรู้หน่อยผมมือใหม่สุดๆเลย

ขอบคุณครับ ขอตัวไปเอาหัวโขกกำแพงก่อน

ก่อนผมตัดสินใจซื้อ 7500 ผมก็มองๆ 8500 ไว้เหมือนกัน ภาพที่ได้มาไม่ต่างกันเลยครับเหมือนกันเลย แค่ดำกว่านิดหน่อยกับมี Motion 200/240Hz

ราคาต่างกัน 2-3 พัน เป็นผมคงเลือกไม่ยากครับ 7500 ชัวๆ อีกอย่างราคา 30K นิดๆนี่ราคาบัตรยังไม่รวม Cash Back ใช่ไหมครับ ถ้า Cash แล้วเหลือ

29K นิดหน่อยน่ะครับ เหมือนร้านทั่วๆไปที่ซื้อเงินสดอ่ะครับ

ออฟไลน์ MaxnuM

• *
« ตอบกลับ #1718 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 10:26:17 am »
รอ50P650 ไม่ไหว เลยไปถอย50PJ350มาแทนแล้วครับ 21k

มีข้อสงสัยนิดนึงครับ ทำไมต่อโน๊ตบุคภาพมันโครตดชัดเลยอ่ะครับ ตัวอักษรคมกริบ ได้ยินมาว่าไม่ค่อยเหมาะ

ดูหนังแค่ระดับ 720p ไม่พูดคนับ ชัดเปรี้ยะ ของมันเกินราคาจิงๆ  [โย่ว]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1719 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 10:46:35 am »
ยินดีกับ TV ใหม่ด้วยครับ อย่าลืม
1. ตั้งระบบรักษาจอภาพ : แบบเคลื่อนที่
2. ภายใน 15 วัน โทรไป 02-8785757 ลงทะเบียนรับสิทธิ์ LG Privilege Service

* เอารูปที่ว่าต่อ NB แล้วว่าชัด มาลงให้เพื่อนๆได้ชมไว้ประกอบการตัดสินใจหน่อยก็ดีนะครับ

รอ50P650 ไม่ไหว เลยไปถอย50PJ350มาแทนแล้วครับ 21k

มีข้อสงสัยนิดนึงครับ ทำไมต่อโน๊ตบุคภาพมันโครตดชัดเลยอ่ะครับ ตัวอักษรคมกริบ ได้ยินมาว่าไม่ค่อยเหมาะ

ดูหนังแค่ระดับ 720p ไม่พูดคนับ ชัดเปรี้ยะ ของมันเกินราคาจิงๆ  [โย่ว]

ออฟไลน์ kridtapas

• *
« ตอบกลับ #1720 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 10:57:54 am »
  ขอถามหน่อยนะครับ

ไม่ทราบใช้สายอะไรต่อโน๊ตบุ๊กกันเหรอครับ
  โน๊ตบุ๊คผมไม่มี hdmi ครับ มีแต่ rgb กับ dvi เลยซื้อสาย rgb กับ dvi to hdmi มา

ปรากฏว่าต่อ rgb ภาพก็พอรับได้แต่สัญญาณรบกวนเยอะเลยเป็นเส้นๆวิ่งที่หน้าจอ
  ต่อ dvi to hdmi อ่านตัวอักษรยากไม่ค่อยคม และมันไม่เต็มจออ่ะครับ ต้องปรับความละเอียดหรือปรับที่ทีวีตรงไหนบ้างครับ

ช่วยแนะนำทีครับ ปรับมาหลายวันแล้วยังไม่ได้เลย
  42pj650 ครับ  โน๊ตบุ๊ก การ์ดจอ ati radeon รุ่นเก่าครับ

ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #1721 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 12:45:07 pm »

ไม่ทราบใช้สายอะไรต่อโน๊ตบุ๊กกันเหรอครับ
  โน๊ตบุ๊คผมไม่มี hdmi ครับ มีแต่ rgb กับ dvi เลยซื้อสาย rgb กับ dvi to hdmi มา

ปรากฏว่าต่อ rgb ภาพก็พอรับได้แต่สัญญาณรบกวนเยอะเลยเป็นเส้นๆวิ่งที่หน้าจอ
  ต่อ dvi to hdmi อ่านตัวอักษรยากไม่ค่อยคม และมันไม่เต็มจออ่ะครับ ต้องปรับความละเอียดหรือปรับที่ทีวีตรงไหนบ้างครับ

ช่วยแนะนำทีครับ ปรับมาหลายวันแล้วยังไม่ได้เลย
  42pj650 ครับ  โน๊ตบุ๊ก การ์ดจอ ati radeon รุ่นเก่าครับ

ขอบคุณครับ

dvi to hdmi
ต้ งต่อให้ได้ native resolution ครับ แบบ 1:1 pixel ถึงจะชัด
ลองเช็คดูครับว่ารับได้ที่เท่าไหร่ แล้วปรับ resolution ที่คอมให้ตรงครับ

hd ready น่าจะ 1360 x 768
full hd   1980 x 1080

ครับ ลองดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2011, 02:26:05 pm โดย Getsujin »

• *
« ตอบกลับ #1722 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 02:27:32 pm »

42pj650 ครับ  โน๊ตบุ๊ก การ์ดจอ ati radeon รุ่นเก่าครับ

ขอบคุณครับ

แต่ไปเช็ค resolution ของรุ่นนี้มา ทำไมมันเป็น 1024 x 768  หว่า  สัดส่วนมันไม่ wide screen
สงสัยต้องเซ็ทตาม resolution ของจอไปครับ  แต่ภาพอาจจะไม่ออก wide screen ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2011, 02:50:05 pm โดย Getsujin »

ออฟไลน์ kridtapas

• *
« ตอบกลับ #1723 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 03:22:58 pm »

42pj650 ครับ  โน๊ตบุ๊ก การ์ดจอ ati radeon รุ่นเก่าครับ

ขอบคุณครับ

แต่ไปเช็ค resolution ของรุ่นนี้มา ทำไมมันเป็น 1024 x 768  หว่า  สัดส่วนมันไม่ wide screen
สงสัยต้องเซ็ทตาม resolution ของจอไปครับ  แต่ภาพอาจจะไม่ออก wide screen ...

ขอบคุณครับ ผมเซ็ท 1024 x 768 ยังเหลือพื้นที่อีกเยอะเลยครับ
งง ไม่รู้ปรับยังไงดี

ออฟไลน์ XTA

• OLED TV member
« ตอบกลับ #1724 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 04:58:43 pm »
เข้า ccc ของ ATI แล้วปรับที่ Scalering ครับ

ออฟไลน์ tomot

• *
« ตอบกลับ #1725 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 07:41:59 pm »
สวัสดีครับ พอดีกำลังจะซื้อ LED TV อยู่พอดี เพิ่งมาเห็นว่ามีงานที่ศูนย์สิริกิตต์ ไปไม่ทันแล้วครับ T^T

พอดีกำลังเล็งๆ 3ตัวข้างล่างไว้แต่เห็นมีหลายที่ราคาไม่ค่อยเท่ากันอ่ะครับ...

42LE5500 << ตอนแรกจะซื้้ออันนี้ เพราะเป็นจอด้านต้องการวางจรงข้ามหน้าต่าง

42LE7500 << อันนี้ไม่ทราบความแตกต่างกับตัวบน เลยยังไม่ได้เล็งไว้

42LE8500 << Full LED แต่ไม่ทราบราคาแน่นอน เห็นREPข้างบนมันเพิ่มจาก LE5500 ไม่เท่าไหร่เลยลังเล

ผมไม่ค่อยมั่นใจเรื่องความแตกต่างมากเท่าไหร่นักอ่ะครับ มือใหม่จริงๆ แล้วอยากทราบราคาและพิกัดร้าน ทั้ง3รุ่นด้วย (ขอชื่อร้านและราคาทาง PM ก็ได้ครับ)

ตอนนี้ตำแหน่งที่วางกะว่าวางตรงข้ามหน้าต่าง เลยอ่ะครับ เปิดม่านนี่คิดว่าสะท้อนแน่นอน เลยเล็ง LE5500 ไว้ แต่เข้าใจว่าถ้า 8500 เป็นจอกระจกหรือป่าว ถ้าใช่แล้วราคาห่างนิดหน่อยพอสู้ไหวอาจจะเปลี่ยนตำแหน่งเป็น วางให้หน้าต่างอยู่ด้านซ้ายของทีวีไปเลยน่าจะพอได้อยู่

หลักๆก็คือ คงใช้ต่อกับคอม(หลักๆ) แล้วก็กำลังจะซื้อ PS3 มาเพื่อดูหนัง DVD และ Blu-ray แล้วก็อาจจะเล่นเกมส์บ้างนิดหน่อย อยากซื้อทีเดียวแล้วใช้นานๆไปเลยอ่ะครับ

ยังไงมือใหม่ รบกวนด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ads585

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1726 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 08:14:21 pm »
ตอนนี้มีใครพอรู้ไหมครับว่า plasma 42pj650 ราคาไม่เกิน 18เค

นี่มีขายแถวไหนบ้างครับ ตามหามาเกือบเดือนละครับ

ที่บ้านจะได้มี ทีวีของLG มั้ง อิอิ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1727 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 08:17:45 pm »
โฮมโปร ทุกสาขา ใกล้บ้าน
ตอนนี้มีใครพอรู้ไหมครับว่า plasma 42pj650 ราคาไม่เกิน 18เค

นี่มีขายแถวไหนบ้างครับ ตามหามาเกือบเดือนละครับ

ที่บ้านจะได้มี ทีวีของLG มั้ง อิอิ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0