ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4410170 ครั้ง)

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1764 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 12:34:10 am »
เต็มจอครับ

sticker นี่เต็มหน้าจอเลยหรือเปล่าครับ?

ถ้าเป็นตัวโชว์จริง แบบนี้ผมรับไม่ได้อะครับ ถ้าจะขายตัวโชว์ก็ต้องบอกสิครับว่าขายตัวโชว์ แล้วลดราคาเท่าไหรก็ว่าไป
แต่ผมตั้งใจไปซื้อของใหม่ ราคาที่ตัดสินใจซื้อก็เป็นราคาของใหม่แกะกล่อง   >:(

แต่ก็ยังโชคดีที่จ่ายด้วยบัตร ยังพอมีเวลาให้ทำอะไรได้บ้าง
เฮ้อ! นึกแล้วเหนื่อย

ตัวโชว์แน่นอนครับ แต่ถ้าไม่เจอ Dead/Bright ก็โอเคครับ เค้า Run-in ให้แล้วด้วย

42PJ650 มีพลาสติคกันรอย และมีคำว่า "Please remove before use" มั๊งครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ

วันนี้เครื่องมาส่งแล้วครับ test pixel ก็ไม่มีปัญหา  แต่ผมสงสัยบางเรื่องเกี่ยวกับตัวเครื่องสงสัยว่าจะได้ตัวโชว์ หรือว่าคิดมากไปก็ไม่รู้ ขอคำแนะนำด้วยครับ สาเหตุที่คิดแบบนั้นก็คือ

1. serial no ของเครื่องไม่ตรงกับกล่อง แต่ตรงกับใบรับประกัน  ตอนแรกผมก็คิดในแง่ดีว่าคงจะสลับกล่องตอนตรวจสอบก่อนจะมาส่งหรือเปล่า

2. ตัวครื่องมีแต่ sticker ที่มุมล่างซ้าย ไม่เห็นมี film ที่ขอบจอกับฐานตั้ง คือที่บ้านผมมี LED Samsung อยู่ ซึ่งมี film ติดที่ขอบรอบๆ จอและที่ฐานตั้ง จนท.ที่มาติดตั้งบอกว่ารุ่นนี้ไม่แน่ใจ แต่มี film ตรง port ต่างๆ ทั้งสองจุด  ผมก็ไม่รู้ว่า 42PJ650 นี่มีหรือไม่มี film

3. มีฝุ่นอยู่ในบางจุด ตรงบริเวณใต้น๊อตแถวบนสุด และตรงใต้ port ด้านข้าง คือมันมีอยู่นิดเดียวแต่ถ้าดูก็จะเห็นเป็นสีเทาๆ ตัดกับสีดำของเครื่อง  ตอนแรกคิดว่ามันเก่าเก็บหรือเปล่า เพาะที่ฉลากเขียนผลิตเมื่อ เม.ย. 53

4. ข้อนี้ทำให้ผมปักใจค่อนข้างมากว่าโดยเข้าแล้ว คือ มีฝุ่นอยู่ที่ plug ฝั่งตัวเครื่อง ซึ่งมันจะมีเส้นที่นูนขึ้นมาเล็กน้อยเพื่อให้จับถนัดมือ ฝุ่นมันอยู่ตรงร่องครับ แล้วก็มีเฉพาะด้านบนด้วยด้านล่างไม่มี 

สมาชิกท่านอื่นมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ  [เศร้า]

ขอสมัคร LG Fan Club ด้วยคนครับ

ผมเพิ่งไปซื้อ 42PJ650 มาเมื่อวาน ที่งาน Digital Best BUY ที่ศูนย์สิริกิติ์ ราคา 17,990 ใช้บัตร KBANK ผ่อน 0% 10 เดือน
ของจะมาส่งวันที่ 1 กพ ตอนซื้อก็เห็นเซลล์เหมือนจะเป็นหัวหน้ากำชับว่าอย่าขายรุ่นนี้เยอะ เพราะของไม่ค่อยมี
เซลล์ที่ผมซื้อด้วยก็ดีนะ ตอบคำถามและแนะนำได้ดี

ตอนนี้ก็ลุ้นว่าอย่าให้เจอปัญหาตอน check เลย จะได้ไม่เสียเวลา  ;D

ผมสงสัยเรื่องประกัน LG privilege เพราะในโบรชัวร์ผลิตภัณฑ์ LG เขียนว่า ถ้าเป็น plasma ต้อง 50" ขึ้นไป พอถามเซลล์ก็บอกว่าเป็นแบบนั้น แต่ว่าพอดูจากในบอร์ดคนที่ซื้อ 42" ก็สามารถแจ้งลงทะเบียนได้ มีใครที่ซื้อ plasma 42" ในช่วงปลายปี แล้วได้บัตร LG Privilege แล้วบ้างมั้ยครับ?  [งง]

ออฟไลน์ east_demon

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1765 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 12:51:06 am »
ขอบคุณคุณ fmt มากเลยครับ ที่ช่วยให้ความกระจ่าง

พรุ่งนี้จะลองโทรไปคุยดูกับร้านดู แต่เมื่อกี้แอบคุยกับ KBANK ไว้ก่อนแล้ว  ;D

เต็มจอครับ

sticker นี่เต็มหน้าจอเลยหรือเปล่าครับ?

ถ้าเป็นตัวโชว์จริง แบบนี้ผมรับไม่ได้อะครับ ถ้าจะขายตัวโชว์ก็ต้องบอกสิครับว่าขายตัวโชว์ แล้วลดราคาเท่าไหรก็ว่าไป
แต่ผมตั้งใจไปซื้อของใหม่ ราคาที่ตัดสินใจซื้อก็เป็นราคาของใหม่แกะกล่อง   >:(

แต่ก็ยังโชคดีที่จ่ายด้วยบัตร ยังพอมีเวลาให้ทำอะไรได้บ้าง
เฮ้อ! นึกแล้วเหนื่อย

ตัวโชว์แน่นอนครับ แต่ถ้าไม่เจอ Dead/Bright ก็โอเคครับ เค้า Run-in ให้แล้วด้วย

42PJ650 มีพลาสติคกันรอย และมีคำว่า "Please remove before use" มั๊งครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ

วันนี้เครื่องมาส่งแล้วครับ test pixel ก็ไม่มีปัญหา  แต่ผมสงสัยบางเรื่องเกี่ยวกับตัวเครื่องสงสัยว่าจะได้ตัวโชว์ หรือว่าคิดมากไปก็ไม่รู้ ขอคำแนะนำด้วยครับ สาเหตุที่คิดแบบนั้นก็คือ

1. serial no ของเครื่องไม่ตรงกับกล่อง แต่ตรงกับใบรับประกัน  ตอนแรกผมก็คิดในแง่ดีว่าคงจะสลับกล่องตอนตรวจสอบก่อนจะมาส่งหรือเปล่า

2. ตัวครื่องมีแต่ sticker ที่มุมล่างซ้าย ไม่เห็นมี film ที่ขอบจอกับฐานตั้ง คือที่บ้านผมมี LED Samsung อยู่ ซึ่งมี film ติดที่ขอบรอบๆ จอและที่ฐานตั้ง จนท.ที่มาติดตั้งบอกว่ารุ่นนี้ไม่แน่ใจ แต่มี film ตรง port ต่างๆ ทั้งสองจุด  ผมก็ไม่รู้ว่า 42PJ650 นี่มีหรือไม่มี film

3. มีฝุ่นอยู่ในบางจุด ตรงบริเวณใต้น๊อตแถวบนสุด และตรงใต้ port ด้านข้าง คือมันมีอยู่นิดเดียวแต่ถ้าดูก็จะเห็นเป็นสีเทาๆ ตัดกับสีดำของเครื่อง  ตอนแรกคิดว่ามันเก่าเก็บหรือเปล่า เพาะที่ฉลากเขียนผลิตเมื่อ เม.ย. 53

4. ข้อนี้ทำให้ผมปักใจค่อนข้างมากว่าโดยเข้าแล้ว คือ มีฝุ่นอยู่ที่ plug ฝั่งตัวเครื่อง ซึ่งมันจะมีเส้นที่นูนขึ้นมาเล็กน้อยเพื่อให้จับถนัดมือ ฝุ่นมันอยู่ตรงร่องครับ แล้วก็มีเฉพาะด้านบนด้วยด้านล่างไม่มี 

สมาชิกท่านอื่นมีความเห็นอย่างไรบ้างครับ  [เศร้า]

ขอสมัคร LG Fan Club ด้วยคนครับ

ผมเพิ่งไปซื้อ 42PJ650 มาเมื่อวาน ที่งาน Digital Best BUY ที่ศูนย์สิริกิติ์ ราคา 17,990 ใช้บัตร KBANK ผ่อน 0% 10 เดือน
ของจะมาส่งวันที่ 1 กพ ตอนซื้อก็เห็นเซลล์เหมือนจะเป็นหัวหน้ากำชับว่าอย่าขายรุ่นนี้เยอะ เพราะของไม่ค่อยมี
เซลล์ที่ผมซื้อด้วยก็ดีนะ ตอบคำถามและแนะนำได้ดี

ตอนนี้ก็ลุ้นว่าอย่าให้เจอปัญหาตอน check เลย จะได้ไม่เสียเวลา  ;D

ผมสงสัยเรื่องประกัน LG privilege เพราะในโบรชัวร์ผลิตภัณฑ์ LG เขียนว่า ถ้าเป็น plasma ต้อง 50" ขึ้นไป พอถามเซลล์ก็บอกว่าเป็นแบบนั้น แต่ว่าพอดูจากในบอร์ดคนที่ซื้อ 42" ก็สามารถแจ้งลงทะเบียนได้ มีใครที่ซื้อ plasma 42" ในช่วงปลายปี แล้วได้บัตร LG Privilege แล้วบ้างมั้ยครับ?  [งง]

ออฟไลน์ tomot

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1766 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 09:08:48 am »
ขอบคุณครับ แต่ว่าเท่าที่ตอนนี้คิดๆดูแล้วการใช้งานจะต่อกับคอมซะส่วนใหญ่เพราะจอคอมตอนนี้ยังใช้ 17'' CRT อยู่เลยไม่ยอมพังเลยกะต่อออกจอใหญ่น่าจะดีที่สุด  พลาสม่าอาจจะไม่เหมาะกับผมซักเท่าไหร่...แถมใจตอนนี้มันไปกับ LED หมดแล้วหล่ะครับ  [รัก]

ถ้าแบบนี้พอมีวิธีแก้ไหมครับแบบว่าทำอย่างไรให้สะท้อนน้อยลงหรือวิธีการคุมแสงต่างๆ ไม่เคยเล่นพวกนี้มาก่อน

ถ้าวางจอตรงข้ามหน้าต่างผมว่าสะท้อนเต็มๆ เลยกำลังเปลี่ยนตำแหน่งให้หน้าต่างมันอยู่ด้านซ้ายของจอ ส่วนจอก็จะตรงข้ามกับกำแพงไม่ทราบว่าจะยังสะท้อนอีกไหม (กำแพงสีครีมๆ กะว่าจะทาเป็นสีขาวในอนาคต)
ถ้าฉากมืด ก็ยังสะท้อนกำแพงสีครีม หรือสีขาวในอนาคต
ถ้าเลือกจอกระจก แนะนำ PDP ดีกว่าครับ ได้ 600Hz, 0.001ms เหนือชั้นกว่าหลายขุม ราคาถูกกว่าเท่าตัว

กำลังคิดว่าจะซื้อ 42LE8500 แล้วหล่ะครับแต่กำลังกลัวว่าจอกระจกมันจะสะท้อนขนาดไหน ยังไงช่วยแนะนำตำแหน่งที่ควรจะวางและวิธีคุมแสงให้หน่อยได้ไหมครับ

ถ้าวางจอตรงข้ามหน้าต่างผมว่าสะท้อนเต็มๆ เลยกำลังเปลี่ยนตำแหน่งให้หน้าต่างมันอยู่ด้านซ้ายของจอ ส่วนจอก็จะตรงข้ามกับกำแพงไม่ทราบว่าจะยังสะท้อนอีกไหม (กำแพงสีครีมๆ กะว่าจะทาเป็นสีขาวในอนาคต)

ออฟไลน์ Xzibitz

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1767 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 09:23:57 am »
กำลังคิดว่าจะซื้อ 42LE8500 แล้วหล่ะครับแต่กำลังกลัวว่าจอกระจกมันจะสะท้อนขนาดไหน ยังไงช่วยแนะนำตำแหน่งที่ควรจะวางและวิธีคุมแสงให้หน่อยได้ไหมครับ

ผมใช้ 7500 อยู่หันจอเข้าหน้าต่าง มันไม่สะท้อนขนาดดูไม่ได้หรอกครับ ถึงจะเป็นฉากมืดก็ไม่รำคาญสายตาน่ะผมว่า

ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ปริมาณแสงที่สะท้อนด้วยน่ะครับ แต่ส่วนตัวคือผมเฉยๆกับการสะท้อนของจออ่ะครับ

อีกอย่างของผมใช้มูลี่ในการบังแสงไม่ให้เข้ามาตอนกลางวันครับ สะท้อนนิดหน่อยไม่ถึงกับดูไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 09:35:39 am โดย Xzibitz »

• *
« ตอบกลับ #1768 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 10:31:45 am »
อ่อครับ งั้นก็มั่นใจจัดเลยดีกว่า หุหุหุ

พอดีที่บ.ใช้จอคอมเป็นแบบกระจกใสๆเหมือนกันแต่มันแค่ 22-23 นิ้ว มันก็สะท้อนแต่ผมก็ทำงานได้ไม่ได้รำคาญขนาดนั้น แต่ไม่รู้ว่าเวลามันเป็น 42นิ้วแล้วนั่งดูทีวีอะไรแบบนี้มันจะสะท้อนขนาดไหน

ยังไงก็ขอบคุึณมากครับ  [โย่ว]

ผมใช้ 7500 อยู่หันจอเข้าหน้าต่าง มันไม่สะท้อนขนาดดูไม่ได้หรอกครับ ถึงจะเป็นฉากมืดก็ไม่รำคาญสายตาน่ะผมว่า

ทั้งนี้ทั้งนั้นอยู่ที่ปริมาณแสงที่สะท้อนด้วยน่ะครับ แต่ส่วนตัวคือผมเฉยๆกับการสะท้อนของจออ่ะครับ

อีกอย่างของผมใช้มูลี่ในการบังแสงไม่ให้เข้ามาตอนกลางวันครับ สะท้อนนิดหน่อยไม่ถึงกับดูไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1769 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 10:45:48 am »
นี่เป็นตัวอย่างเพื่อนๆที่ใช้ PDP เป็นจอคอม และเล่นเกมส์ครับ

ขออนุญาติเอาของท่าน cloudgigvery ที่ใช้ Plasma LG 50PK550 เล่นเกมส์ และใช้เป็นจอคอม
- -* เอาจากที่ผมทดลองจริงเลยนะ

ผมมี 50pk550 อยู่ ผมตรงๆว่าผมใช้ เล่นเกมส์ ดูอนิเมะ ทำเป็นจอคอม  เป็นประจำ และเล่น จาก 9 โมงเช้า ยัน ตี 5 อ่ะจริงๆ

ดูอนิเมะเว็บ poripuri ผมทำมันเป็นจอคอมซะงั้น เล่น red alert 3 นี่ภาพอย่างคม (ขึ้นอยู่กับการ์จอคอมด้วย)

สำหรับเรื่องเกมส์ ps3 ผมต่อกับสาย hdmi (ซื้อมา 600 กว่าบาทของคาร์ฟู) ผมเล่น ff xiii ถ้าปรับภาพในโหมด cinema ภาพจะชัดเลยครับ สะใจไปเลย กันดั้ม ภาค r เนี่ย อย่าพูดถึงตะลึง กับการหลบหลีก - -* แสงมากมาย สามก๊ก ภาค 6 ก็สนุกไม่มีกระตุก หรือผีหลอกเลย ผมเล่นซุนฮูหยินยิงธนู โกงมากตอนเทพๆ55+ และอีกเยอะแยะเลยที่ผมเล่น เช่น gta fifa11(ภาพเนียนมาก) dark void metal gear 4 Atelier Rorona Castlevania God Of War 3(ผมเคยเล่นโคตรนาน เพราะว่ามันมากเกมส์นี้) Sengoku Basara 3 (ผมชอบมากไอ้หัวแดงๆอ่ะ) Super Street Fighter IV (โคตรมัน ถ้าเล่น สองคนเนี่ย ภาพสุดยอดจริงๆ ใสกิ้ง ไอ้เกมส์นี้ผมไม่คิดชอบ พอเจอมาเล่นมันโคตรติดอ่ะ - -*) มันอยู่การปรับภาพด้วย ..บางโหมดมันก็ทำภาพไม่ชัดนะ ..จากที่ผมดูด้วยตา เรื่องคุมแสงน่ะสำคัญกว่า..แต่ที่บ้านผมเล่นปิดมิดหมดเลย เอาไม้หนีบผ้ากับผ้า เอาฟูบมาบังแสงหมด กลายเป็นห้องมืดไปเลย..ถ้าไฟดับเนี่ย...ผีหลอก.. ส่วนเรื่องจอค้าง ภาพค้าง ตอนนี้ผมยังไม่เจออ่ะนะ ... เรื่องเกมส์  ไม่ต้องกังวลหรอกครับ เราเล่นได้ภาพสวยแน่ สุดยอดมากๆ กับทีวีที่ผมซื้อมานี้

แต่ถ้า ต่อสาย av ก็อีกเรื่องเลย เล่น ภาพมันเบลอๆ..สำหรับผม พอรับได้.. ประมาณ...15นาที ไม่ต่างจาก wii เลย ต่อสาย AV เหมือนกัน

สำหรับ wii ผมต่อกับสาย av ตอนนี้ว่าจะัซื้อสาย component  เพราะหลังจากซื้อ ps3 มาก็ไม่ค่อยเล่น ว่าจะเล่น muramasa เมื่อเช้าก็เล่นไป..แต่ภาพมันเกือบรับได้จริงๆ T_T แต่ตอนนี้ยังไม่ได้เงินเดือน..100ยังไม่มี

นี่คือประสบการณ์ของคนใช้เล่นเกมส์ใน plasma tv ของผมครับ

ขออนุญาติเอาของท่าน xta ใช้ Pana 42X10
Star Craft 2 นั่งเล่นมา 8 ชม. ยังไม่เจอแม้แต่ IR โดนเฉพาะตอนเล่นฉากข้างล่างนี้ค้างตลอดบางด่านเล่นเป็น ชม. ก็ค้างเป็น ชม. แต่ IR ยังไม่เห็นสบายใจได้เลยครับ สำหรับ Plasma

ขออนุญาติเอาของท่าน kewin มายืนยันอีกท่าน
ผมใช้ P50X20 เล่น PES2011 โดยใช้ HDMI ต่อจาก Notebook
เล่น เสาร์ อาทิตย์ วันละประมาณ 5-6 ชม. จะ4เดือนละ ยังไม่มี Burn เลยครับ

อ่อครับ งั้นก็มั่นใจจัดเลยดีกว่า หุหุหุ

พอดีที่บ.ใช้จอคอมเป็นแบบกระจกใสๆเหมือนกันแต่มันแค่ 22-23 นิ้ว มันก็สะท้อนแต่ผมก็ทำงานได้ไม่ได้รำคาญขนาดนั้น แต่ไม่รู้ว่าเวลามันเป็น 42นิ้วแล้วนั่งดูทีวีอะไรแบบนี้มันจะสะท้อนขนาดไหน

ยังไงก็ขอบคุึณมากครับ  [โย่ว]

• *
« ตอบกลับ #1770 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 12:18:20 pm »
ยืนยันซะขนาดนี้ ลังเลเแล้วสิ เอาไงดีหล่ะ  [ไม่เอา]

คนอื่นว่าไงกันมั่งอ่ะครับ T^T

...นิดนึง แล้วมีข้อเสียบ้างไหมครับ พลาสม่าอ่ะ เท่าที่รู้ก็คืออาการภาพค้าง กับร้อน ห้องผมเวลาดูก็ไม่ค่อยเปิดแอร์ด้วยสิ แถมอากาศภายในห้องมันก็ไม่ได้เย็นมากเพราะอยู่ใต้ชั้นที่เป็นดาดฟ้าอ่ะครับ ยังไงรบกวนขอข้อเส้ยของพลาสม่าด้วยจะได้ตัดสินใจถูกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 12:21:57 pm โดย tomot »

ออฟไลน์ oak3061

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #1771 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 12:44:59 pm »
ทิป  การใช้ Cinema Zoom1
 ทำให้ขอบดำ ล่าง และบนหาย ไป ครับ  ทดสอบ จาก 42pj 650  ครับ
 โดย Cinema Zoom1
จะสามารถทำให้ขอบดำ ล่าง และบนหาย ไป ได้  ปรับระดับการ Zoom ได้ จาก 1  น่าจะถึง 16
(ไม่แน่ใจ เพราะ ตอนทำ ปรับแค่ให้ขอบดำบนล่างหายไปเท่านั้นครับ) 

โดยปรับไปเรื่อยจนกว่าขอบบนและล่างจะหายไปจากจอครับ
 ของผม ใช้โน้ตบุค ต่อช่อง HDMI  ดู พวก หนังไม่เต็มจออะครับ  สุดยอด

ออฟไลน์ Xzibitz

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1772 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 12:46:10 pm »
ไปดูเองที่ร้านเลยครับชอบแบบไหน

ออฟไลน์ TL2

• *
« ตอบกลับ #1773 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 01:19:14 pm »
จริงหรือไม่ pk550จะเลิกผลิต  ขอคำตอบที่ชัดเจนด้วยครับ กำลังสับสน

• *
« ตอบกลับ #1774 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 01:50:06 pm »
เอ่ออออ ฝังใจกับ LED ไปหล่ะครับ หึหึหึ ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่แนะนำนะครับ คงได้ 42LE8500 แน่ๆ  [yes]

ปัญหาคือตอนนี้ยังไม่มีโซฟาเลย  [โขก]

เพิ่มเติมนิดนึงครับ....ถ้าเกิดว่าเทียบรุ่นนี้กับพลาสม่าควรจะเป็นพลาสม่ารุ่้นไหนดีครับ เผื่อว่าจะลองศึกษาเพิ่มเติมและเปรียบเทียบดูที่ร้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 02:20:29 pm โดย tomot »

ออฟไลน์ PaPaEarth

• *
« ตอบกลับ #1775 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 08:41:19 pm »
สมาชิกใหม่ครับ ใช้  Plasma 42 นิ้ว  time machine  มาประมาณ 3 ปี 
ตอนนี้สนใจ  จะขยับเป็น 50 นิ้วครับ   ตามหาพวก full hd ไม่ได้เลยครับ  ทั้ง 550 และ 950
เจอแต่ 650 ราคา 24500 บาท ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ  แล้วราคานี้โอเคหรือเปล่าครับ
หรือ เพื่อนๆ ท่านใดรู้แหล่งที่มี 550 หรือ 950  ราคาที่ไม่ดุเดือดมาก  รบกวนชี้เป้าด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1776 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 10:11:26 pm »
50PK950 THX Cinema สะท้อนพอๆกันเลยนิ
รีวิว http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=674

เอ่ออออ ฝังใจกับ LED ไปหล่ะครับ หึหึหึ ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่แนะนำนะครับ คงได้ 42LE8500 แน่ๆ  [yes]

ปัญหาคือตอนนี้ยังไม่มีโซฟาเลย  [โขก]

เพิ่มเติมนิดนึงครับ....ถ้าเกิดว่าเทียบรุ่นนี้กับพลาสม่าควรจะเป็นพลาสม่ารุ่้นไหนดีครับ เผื่อว่าจะลองศึกษาเพิ่มเติมและเปรียบเทียบดูที่ร้าน
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ข้อเสียที่ท่านจะหลบหลีกไม่ได้ :D ค่าไฟเพิ่ม เพราะดูได้นาน ภาพสวย มีมิติ ชัดลึก ดำไม่จม แสงไม่รั่ว(การกินไฟเยอะกว่าก็จริง แต่ไม่เกิน 100:เดือน)

ยืนยันซะขนาดนี้ ลังเลเแล้วสิ เอาไงดีหล่ะ  [ไม่เอา]

...นิดนึง แล้วมีข้อเสียบ้างไหมครับ พลาสม่าอ่ะ เท่าที่รู้ก็คืออาการภาพค้าง กับร้อน ห้องผมเวลาดูก็ไม่ค่อยเปิดแอร์ด้วยสิ แถมอากาศภายในห้องมันก็ไม่ได้เย็นมากเพราะอยู่ใต้ชั้นที่เป็นดาดฟ้าอ่ะครับ ยังไงรบกวนขอข้อเส้ยของพลาสม่าด้วยจะได้ตัดสินใจถูกครับ

• *
« ตอบกลับ #1777 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 10:53:58 pm »
ขอบคุณนะค๊าบบ เดี๋ยวจะไปลองเทียบตัวจิงๆอีกที

50PK950 THX Cinema สะท้อนพอๆกันเลยนิ
รีวิว http://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=674

เอ่ออออ ฝังใจกับ LED ไปหล่ะครับ หึหึหึ ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่แนะนำนะครับ คงได้ 42LE8500 แน่ๆ  [yes]

ปัญหาคือตอนนี้ยังไม่มีโซฟาเลย  [โขก]

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ข้อเสียที่ท่านจะหลบหลีกไม่ได้ :D ค่าไฟเพิ่ม เพราะดูได้นาน ภาพสวย มีมิติ ชัดลึก ดำไม่จม แสงไม่รั่ว(การกินไฟเยอะกว่าก็จริง แต่ไม่เกิน 100:เดือน)

ออฟไลน์ tumkilo8

• *
« ตอบกลับ #1778 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 11:07:04 pm »
ไม่ได้เตรียมพร้อมหรอกคัรบ แต่เข้าขั้นโง่เลยทีเดียว ว่าแต่ PDP คืออะไรหรือครับ แฮะๆ [ปลื่ม]

จัดไปครับ
เข้า เมนู > ตัวเลือก > ระบบรักษาจอภาพ : แบบเคลื่อนที่

ท่านยังไม่ได้ใช้ PDP นี่นา เตรียมความพร้อมขนาดนี้เลยรึ คริคริ

1. ตั้งระบบรักษาจอภาพ : แบบเคลื่อนที่ <<------ ตั้งยังไงครับ รบกวนขอความรู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ยินดีกับ TV ใหม่ด้วยครับ อย่าลืม
1. ตั้งระบบรักษาจอภาพ : แบบเคลื่อนที่
2. ภายใน 15 วัน โทรไป 02-8785757 ลงทะเบียนรับสิทธิ์ LG Privilege Service

* เอารูปที่ว่าต่อ NB แล้วว่าชัด มาลงให้เพื่อนๆได้ชมไว้ประกอบการตัดสินใจหน่อยก็ดีนะครับ

รอ50P650 ไม่ไหว เลยไปถอย50PJ350มาแทนแล้วครับ 21k

มีข้อสงสัยนิดนึงครับ ทำไมต่อโน๊ตบุคภาพมันโครตดชัดเลยอ่ะครับ ตัวอักษรคมกริบ ได้ยินมาว่าไม่ค่อยเหมาะ

ดูหนังแค่ระดับ 720p ไม่พูดคนับ ชัดเปรี้ยะ ของมันเกินราคาจิงๆ  [โย่ว]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1779 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 11:15:56 pm »
เทียบไม่ได้ครับ แต่ถ้าไปดูแล้วชอบ ขอบอกว่าพอพ้น Run-in มันสุดยอดมากครับ
1. PDP ในห้างทุกเครื่องยังไม่พ้น Run-in
2. แสงไฟเพดาน มันเยอะเกิน

ขอบคุณนะค๊าบบ เดี๋ยวจะไปลองเทียบตัวจิงๆอีกที

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1780 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 11:17:03 pm »
PDP = Plasma Display Panel

ไม่ได้เตรียมพร้อมหรอกคัรบ แต่เข้าขั้นโง่เลยทีเดียว ว่าแต่ PDP คืออะไรหรือครับ แฮะๆ [ปลื่ม]

จัดไปครับ
เข้า เมนู > ตัวเลือก > ระบบรักษาจอภาพ : แบบเคลื่อนที่

ท่านยังไม่ได้ใช้ PDP นี่นา เตรียมความพร้อมขนาดนี้เลยรึ คริคริ

1. ตั้งระบบรักษาจอภาพ : แบบเคลื่อนที่ <<------ ตั้งยังไงครับ รบกวนขอความรู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ยินดีกับ TV ใหม่ด้วยครับ อย่าลืม
1. ตั้งระบบรักษาจอภาพ : แบบเคลื่อนที่
2. ภายใน 15 วัน โทรไป 02-8785757 ลงทะเบียนรับสิทธิ์ LG Privilege Service

* เอารูปที่ว่าต่อ NB แล้วว่าชัด มาลงให้เพื่อนๆได้ชมไว้ประกอบการตัดสินใจหน่อยก็ดีนะครับ

รอ50P650 ไม่ไหว เลยไปถอย50PJ350มาแทนแล้วครับ 21k

มีข้อสงสัยนิดนึงครับ ทำไมต่อโน๊ตบุคภาพมันโครตดชัดเลยอ่ะครับ ตัวอักษรคมกริบ ได้ยินมาว่าไม่ค่อยเหมาะ

ดูหนังแค่ระดับ 720p ไม่พูดคนับ ชัดเปรี้ยะ ของมันเกินราคาจิงๆ  [โย่ว]

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #1781 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 11:49:16 pm »
หน้าที่ 100 แล้วนะครับ ท่าน fmt เหมาตอบ ผมก็ขยันเข้ามาอ่าน กระทู้นี้ วันนี้ SS จอ CRT 20 นิ้ว ของน้องสาวเสีย
เปิดติดบ้าง ไม่ติดบ้าง เอาไปให้เพื่อนกันดู ซะหน่อย ผลคือ C บวมครับ ใช้งานมาคุ้มเหมือนกัน CRT นี่ทนดีนะครับ
ไม่เหมือน LCD ไม่เกิน 5 ปี ก็โหยหา ช่างแล้ว [คิคิ] [คิคิ]
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0