ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4409428 ครั้ง)

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1908 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 08:54:06 am »
ท่าน fmt  ใช้  พลาสม่า รุ่นไหนอยู่ครับ
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #1909 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 09:08:10 am »
PJ650  ฐานรองไม่เป็นกระจก ใช่มั้ยครับ แล้ว ฐานรุ่นนี้แข็งแรง ทนทาน มั้ยครับ thx.

« ตอบกลับ #1910 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 09:34:31 am »
ทดสอบภาพเคลื่อนไหว
LG 42PJ650 มี Refresh rate ที่ 50Hz/60Hz เมื่อทำการทดสอบกับฉาก "เคลื่อนไหวในห้องอาหาร" สังเกตุทั้ง "วัตถุ" และ "ฉาก" ผลที่ได้คือภาพมีการกระตุกเห็นได้ชัด ถึงแม้ว่าจะมี response time 0.001ms ก็ตาม ซึ่งเท่าที่ผมได้ทดสอบทีวีตัวอื่นๆกับฉากนี้ ถึงแม้จะมี Refresh rate 200Hz ก็ยังมีการกระตุกให้เห็น สุดท้ายผมได้ลองนำไปดูหนังที่มีการแพนกล้องถือว่าไม่มีการกระตุกให้เห็นนะ ครับ อย่างไรก็ตามถึงแม้จะมีการกระตุกก็เป็นการกระตุกแบบเป็นธรรมชาติ จึงไม่กระทบการใช้งานจริงเท่าไรนัก

ฉากปราบเซียนในห้องอาหาร ภาพเคลื่อนไหวกระตุกพอควร

หมายเหตุ*อ่านในรีวิว* http://lcdtvthailand.com/review/detail.asp?desc=2&param_id=698

ยังสับสนอยู่ว่าความจริง

42PJ650 /  600 Hz Sub Field Drive/Fast Response

ครั้งแรกของโลกที่ทำให้ภาพเคลื่อนไหวบนหน้าจอพลาสมาเรียบเนียน ทำให้คุณสนุกกับรายการกีฬา และภาพยนตร์แอ็คชั่นได้อย่างเต็มอารมณ์

1----------------12Sub Field ไม่น่าจะกระตุก

ภาพเคลื่อนไหว :: TruMotion ของ pj650 ไม่มีปรับใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1911 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 09:36:15 am »

42PJ650 /  600 Hz Sub Field Drive/Fast Response

ครั้งแรกของโลกที่ทำให้ภาพเคลื่อนไหวบนหน้าจอพลาสมาเรียบเนียน ทำให้คุณสนุกกับรายการกีฬา และภาพยนตร์แอ็คชั่นได้อย่างเต็มอารมณ์

1----------------12Sub Field ไม่น่าจะกระตุก
มันขึ้นอยู่กับหนังด้วยครับ ถ้าเป็น 24Hz(23.976) ก็ต้องเลือกโหมดภาพ Cinema(24Hz)

ภาพเคลื่อนไหว :: TruMotion ของ pj650 ไม่มีปรับใช่มั้ยครับ
PDP ไม่ใช้ Trumotion ใช้เทคโนโลยี Max Sub Field Drive แบบอัตโนมัติไม่มีมีให้เลือก
LCD ใช้ Trumotion มีให้เลือก Off/Low/Midium/High ไม่ว่าจะเลือกอันไหนก็มีลอยหลอก จนหลายท่านต้องเลือก Off

ทดสอบภาพเคลื่อนไหว
LG 42PJ650 มี Refresh rate ที่ 50Hz/60Hz เมื่อทำการทดสอบกับฉาก "เคลื่อนไหวในห้องอาหาร" สังเกตุทั้ง "วัตถุ" และ "ฉาก" ผลที่ได้คือภาพมีการกระตุกเห็นได้ชัด ถึงแม้ว่าจะมี response time 0.001ms ก็ตาม ซึ่งเท่าที่ผมได้ทดสอบทีวีตัวอื่นๆกับฉากนี้ ถึงแม้จะมี Refresh rate 200Hz ก็ยังมีการกระตุกให้เห็น สุดท้ายผมได้ลองนำไปดูหนังที่มีการแพนกล้องถือว่าไม่มีการกระตุกให้เห็นนะ ครับ อย่างไรก็ตามถึงแม้จะมีการกระตุกก็เป็นการกระตุกแบบเป็นธรรมชาติ จึงไม่กระทบการใช้งานจริงเท่าไรนัก

ฉากปราบเซียนในห้องอาหาร ภาพเคลื่อนไหวกระตุกพอควร

หมายเหตุ*อ่านในรีวิว* http://lcdtvthailand.com/review/detail.asp?desc=2&param_id=698

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ไม่ใช่กระจกครับ ฐานเป็นเหล็กครับ แต่มี Plastic cover อีกทีเพื่อความสวยงาม แข็งแรงมากครับ  

PJ650  ฐานรองไม่เป็นกระจก ใช่มั้ยครับ แล้ว ฐานรุ่นนี้แข็งแรง ทนทาน มั้ยครับ thx.

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

42PJ650 กับ 50PJ650 ครับ

ท่าน fmt  ใช้  พลาสม่า รุ่นไหนอยู่ครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

PDP ทุกตัวเป็นกระจก ไม่ใช้ Plastic ครับ แต่ LE7500 ยังไม่เคยเอามือไปแตะอ่ะครับ

LE7500 สะท้อนเยอะกว่า / กับ PJ450 จอกระจกกึ่งพลาสติก มันทนทานมั้ยครับ 2ตัวนี้จอเหมือนกัน แต่ระหว่าง LED /PDP อันไหนสะท้อนเยอะกว่า หรือเท่ากัน

LE5500 ไม่สะท้อน
LE750 สะท้อนเยอะกว่า . . .

ในที่สุด 42LE8500 ของผม ก็ผ่านพ้น 7 วันอันตรายไปอย่างสวยงาม และโทรไปรับสิทธิ LG Privilege Service มาเรียบร้อย
ยิ่งใช้ก็ยิ่งชอบ ชอบมากๆ ก็ตรง Borderless Design นี่แหล่ะ ทำความสะอาดง่ายมากๆ เอาผ้าลูบลื่นไหล ปร๊าดเดียวเอี่ยมอ่อง
แลกกับแสงสะท้อนมาหน่อย แต่ก็คุ้มนะครับ เหมาะสำหรับคนรักสะอาด ไอ้เราก็เหมือนโรคจิตเห็นฝุ่นเกาะนิดเกาะหน่อยไม่ได้ด้วยซิ
ด้านหลังก็ใช้เครื่องดูดฝุ่นใส่หัวแปรง ดูดไล่ซ้าย-ขวา ทำได้ง่ายมากๆ เพราะมันช่างเรียบร้อยไม่มีช่อง ร่องหยักอะไรมากมายให้สะดุด
(ตกลงจะซื้อมาดูหนังหรือเอามาทำความสะอาดกันเนี่ย..55 ) แต่เชื่อว่าหลายคนก็น่าจะเป็นเหมือนผมนะ..อิอิ

จอสะท้อนเยอะหรือป่าวครับ เริ่มลังเล แต่เล็งไว้ 32 LE5500 / 32 LE7500
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 09:47:51 am โดย fmt »

« ตอบกลับ #1912 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 09:44:02 am »
ขอบคุณครับ /  ผมอ่านเจอในเวปที่งานเปิดตัว BORDERLESS™ Design
   / LE7500 เห็นบอกว่าเป็น จอกระจกกึ่งพลาสติก ประมาณว่าน่าจะเคลือบพลาสติกอีกทีนุง

ไม่ใช่กระจกครับ ฐานเป็นเหล็กครับ แต่มี Plastic cover อีกทีเพื่อความสวยงาม แข็งแรงมากครับ 

PJ650  ฐานรองไม่เป็นกระจก ใช่มั้ยครับ แล้ว ฐานรุ่นนี้แข็งแรง ทนทาน มั้ยครับ thx.

42PJ650 กับ 50PJ650 ครับ

ท่าน fmt  ใช้  พลาสม่า รุ่นไหนอยู่ครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------

PDP ทุกตัวเป็นกระจก ไม่ใช้ Plastic ครับ แต่ LE7500 ยังไม่เคยเอามือไปแตะอ่ะครับ

LE7500 สะท้อนเยอะกว่า / กับ PJ450 จอกระจกกึ่งพลาสติก มันทนทานมั้ยครับ 2ตัวนี้จอเหมือนกัน แต่ระหว่าง LED /PDP อันไหนสะท้อนเยอะกว่า หรือเท่ากัน

LE5500 ไม่สะท้อน
LE750 สะท้อนเยอะกว่า . . .

ในที่สุด 42LE8500 ของผม ก็ผ่านพ้น 7 วันอันตรายไปอย่างสวยงาม และโทรไปรับสิทธิ LG Privilege Service มาเรียบร้อย
ยิ่งใช้ก็ยิ่งชอบ ชอบมากๆ ก็ตรง Borderless Design นี่แหล่ะ ทำความสะอาดง่ายมากๆ เอาผ้าลูบลื่นไหล ปร๊าดเดียวเอี่ยมอ่อง
แลกกับแสงสะท้อนมาหน่อย แต่ก็คุ้มนะครับ เหมาะสำหรับคนรักสะอาด ไอ้เราก็เหมือนโรคจิตเห็นฝุ่นเกาะนิดเกาะหน่อยไม่ได้ด้วยซิ
ด้านหลังก็ใช้เครื่องดูดฝุ่นใส่หัวแปรง ดูดไล่ซ้าย-ขวา ทำได้ง่ายมากๆ เพราะมันช่างเรียบร้อยไม่มีช่อง ร่องหยักอะไรมากมายให้สะดุด
(ตกลงจะซื้อมาดูหนังหรือเอามาทำความสะอาดกันเนี่ย..55 ) แต่เชื่อว่าหลายคนก็น่าจะเป็นเหมือนผมนะ..อิอิ

จอสะท้อนเยอะหรือป่าวครับ เริ่มลังเล แต่เล็งไว้ 32 LE5500 / 32 LE7500

« ตอบกลับ #1913 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 10:00:12 am »
ขอถามหน่อยครับ 42PJ650  ถ้าติดผนัง ไม่ทราบว่าปรับหัน ซ้าย-ขวาได้มั้ยครับ // แต่ตั้งปกติ ก็ปรับได้อยู่แล้วใช้มั้ยครับ

« ตอบกลับ #1914 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 10:34:50 am »
เคล็ดลับจากมือโปรโดย "คุณโรมัน" เพื่อแฟนๆ PJ650 โดยเฉพาะ
 - จอกระจกไร้ขอบทำความสะอาดง่ายด้วย ผ้าชุบน้ำหมาดๆเช็ดหรือไมโครไฟเบอร์ดูดฟุ่นเช็ดเบาๆก็อยู่ พยายามอย่าใช้ Windex เพราะอาจจะทำให้สารเคลือบกันสะท้อนหลุดได้
- ได้ Plasma TV มาใหม่ปุ๊บ พยายามลอกฟิลม์กันรอยทิ้งทันที อย่าทิ้งไว้นายเดียวจะมีคราบเหนียวๆ

***ขอถามหน่อย ลอกฟิลม์กันรอยตรงไหนหรือ คือสงสัยครับ***

ออฟไลน์ ads585

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #1915 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 10:43:56 am »
ถ้าได้ทีวีเครื่องใหม่มา ตรงมุมขวาบนจะมีสติกเกอร์ขาวๆแปะอยู่ครับ เปนฟิล์มกันรอยครับ ข้อความประมาน Please remove อะไรสักอย่างนี่แหละครับ
ถ้าดึงลงออกมา ก็จะลอกฟิล์มกันรอยออกครับ ขนาดผมซื้อตัวโชว์ 42pj650 ทางร้านยังไม่ลอกฟิล์มออกเลยครับ ต้องกลับมาลอกเองที่บ้าน

ออฟไลน์ apisit_jub

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #1916 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 11:15:27 am »
 [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]  pj650 เล16ไฟล์ mkv ได้มั้ยครับ.........เสียบ HDDเช้าusb หาไฟล์ไม่เจอครับ [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า]

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #1917 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 03:43:20 pm »
เสียใจด้วยครับ, mkv เล่นไม่ได้ครับ  ซื้อ HD Player เลยครับ

[โย่ว] [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]  pj650 เล16ไฟล์ mkv ได้มั้ยครับ.........เสียบ HDDเช้าusb หาไฟล์ไม่เจอครับ [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า] [เศร้า]

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตามที่ท่าน ads585 บอกครับ -----> "Please remove brfore use"

ถ้าได้ทีวีเครื่องใหม่มา ตรงมุมขวาบนจะมีสติกเกอร์ขาวๆแปะอยู่ครับ เปนฟิล์มกันรอยครับ ข้อความประมาน Please remove อะไรสักอย่างนี่แหละครับ
ถ้าดึงลงออกมา ก็จะลอกฟิล์มกันรอยออกครับ ขนาดผมซื้อตัวโชว์ 42pj650 ทางร้านยังไม่ลอกฟิล์มออกเลยครับ ต้องกลับมาลอกเองที่บ้าน
เคล็ดลับจากมือโปรโดย "คุณโรมัน" เพื่อแฟนๆ PJ650 โดยเฉพาะ
 - จอกระจกไร้ขอบทำความสะอาดง่ายด้วย ผ้าชุบน้ำหมาดๆเช็ดหรือไมโครไฟเบอร์ดูดฟุ่นเช็ดเบาๆก็อยู่ พยายามอย่าใช้ Windex เพราะอาจจะทำให้สารเคลือบกันสะท้อนหลุดได้
- ได้ Plasma TV มาใหม่ปุ๊บ พยายามลอกฟิลม์กันรอยทิ้งทันที อย่าทิ้งไว้นายเดียวจะมีคราบเหนียวๆ

***ขอถามหน่อย ลอกฟิลม์กันรอยตรงไหนหรือ คือสงสัยครับ***

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ติดผนังปรับซ้าย-ขวา ขึ้นอยู่กับขาแขวนแล้วล่ะครับ ถ้าท่านซื้อขาแขวนรุ่นที่ปรับได้ก็ได้อ่ะครับ ท่าน sittinan ขายขาแขวนอยู่นะครับลอง Search หาดูครับ ส่วนขาที่มากับเครื่องปรับซ้าย-ขวาได้ครับ

ขอถามหน่อยครับ 42PJ650  ถ้าติดผนัง ไม่ทราบว่าปรับหัน ซ้าย-ขวาได้มั้ยครับ // แต่ตั้งปกติ ก็ปรับได้อยู่แล้วใช้มั้ยครับ

« ตอบกลับ #1918 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 05:23:19 pm »
คือว่าผมก็เพิ่งถอย42pj650 มา คืออยากรบกวนสอบถามสักหน่อยครับ
1. คือระบบ Infinite Sound ปรับเปน on ไม่ได้อ่ะครับ (ใช้ระบบเสียงUser ครับ)
2. คือว่าเวลาดูแผ่นdvd นี่เสียงมันเบาอ่ะครับ ต้องปรับเสียงเปน20+อ่ะครับ แบบนี้ปกติไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ พอดีไม่เคยใช้ทีวีของLG เลยครับ

ออฟไลน์ nipyee

« ตอบกลับ #1919 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 06:23:59 pm »

อ้างถึง
ข้อความโดย: ads585

คือว่าผมก็เพิ่งถอย42pj650 มา คืออยากรบกวนสอบถามสักหน่อยครับ
1. คือระบบ Infinite Sound ปรับเปน on ไม่ได้อ่ะครับ (ใช้ระบบเสียงUser ครับ)
2. คือว่าเวลาดูแผ่นdvd นี่เสียงมันเบาอ่ะครับ ต้องปรับเสียงเปน20+อ่ะครับ แบบนี้ปกติไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ พอดีไม่เคยใช้ทีวีของLG เลยครับ
[/color]

1.ระบบเสียงนี้มันจะ off อัตโนมัติครับ ถ้าคุณเลือกระบบเสียงที่เป็นอะไรน้า.... นึกไม่ออก น่าจะเป็นระดับเสียงอัตโนมัติหรือ  voivce clear อะไรซักอย่างเนีย พอดีจำไม่ค่อยได้ครับ ถ้าคุณไปปิดหรือไม่เลือกตรงนี้   ระบบเสียง Infinite Sound มันก็จะเป็น On มาให้ทันที  ลองเข้าไปเล่นๆดูตรงเมนูเสียงแล้วกันนะครับ  ขอโทษด้วยที่ตอบไม่ตรงหรือชัดๆไปเลย จำไม่ได้จริง 
2.ถ้าผมดูทีวี ผมก็ปรับประมาณ 18-20 กว่าเล็กน้อย เผอิญหูผมค่อนข้างตึงครับ ส่วนถ้าดูหนัง ต่อเข้า เครื่องเสียงครับ เปิดซะลั่นบ้าน  เลยหูโดนเสียงระเบิดซ้าย ขวา หน้าหลัง  ไปเต็ม ๆ อาการประมาณเนี้ยครับ  อย่าไปซีเรียสครับ เอาเป็นว่าได้ยินชัดเจน ก็พอ

ยินดีกับทีวีใหม่ [yes]

ออฟไลน์ boss44

• *
« ตอบกลับ #1920 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 07:37:42 pm »
พี่ๆครับถามหน่อยกำลังจะซื้อ LG 50" 50PJ250  1360x768

อยากทราบว่าถ้าเราเอาหนังบูเลย์มาดูที่เป็น 1080p จะมีความแตกต่างจากที่เราดู  จากจอรุุ้นที่ 1920x1080 รึป่าวครับ 

กำลังคิดอยู่ว่าจะ เอา 50pk550 หรือ50pj250 ดีอะครับราคาต่างกัน1หมื่น [ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1921 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 08:42:55 pm »
พี่ๆครับถามหน่อยกำลังจะซื้อ LG 50" 50PJ250  1360x768

อยากทราบว่าถ้าเราเอาหนังบูเลย์มาดูที่เป็น 1080p จะมีความแตกต่างจากที่เราดู  จากจอรุุ้นที่ 1920x1080 รึป่าวครับ 
ต่างนิดหน่อยครับ แต่แยกแทบไม่ออกครับ เพราะจอมันจะดาวน์สเกล 1080p ลงมาที่ 720p ให้ครับ

กำลังคิดอยู่ว่าจะ เอา 50pk550 หรือ50pj250 ดีอะครับราคาต่างกัน1หมื่น [ปลื่ม]

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #1922 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 08:47:19 pm »
ถูกต้องนะครับ ต้อง "ปิด" Clear Voice II ครับ ---> Clear Voice II : Off

ปรับ Volume แค่ 2x เต็ม Max ต้อง 100 ยังเหลือเพียบ

อ้างถึง
ข้อความโดย: ads585

[/color]

1.ระบบเสียงนี้มันจะ off อัตโนมัติครับ ถ้าคุณเลือกระบบเสียงที่เป็นอะไรน้า.... นึกไม่ออก น่าจะเป็นระดับเสียงอัตโนมัติหรือ  voivce clear อะไรซักอย่างเนีย พอดีจำไม่ค่อยได้ครับ ถ้าคุณไปปิดหรือไม่เลือกตรงนี้   ระบบเสียง Infinite Sound มันก็จะเป็น On มาให้ทันที  ลองเข้าไปเล่นๆดูตรงเมนูเสียงแล้วกันนะครับ  ขอโทษด้วยที่ตอบไม่ตรงหรือชัดๆไปเลย จำไม่ได้จริง  
2.ถ้าผมดูทีวี ผมก็ปรับประมาณ 18-20 กว่าเล็กน้อย เผอิญหูผมค่อนข้างตึงครับ ส่วนถ้าดูหนัง ต่อเข้า เครื่องเสียงครับ เปิดซะลั่นบ้าน  เลยหูโดนเสียงระเบิดซ้าย ขวา หน้าหลัง  ไปเต็ม ๆ อาการประมาณเนี้ยครับ  อย่าไปซีเรียสครับ เอาเป็นว่าได้ยินชัดเจน ก็พอ

ยินดีกับทีวีใหม่ [yes]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 08:49:16 pm โดย fmt »

« ตอบกลับ #1923 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 12:03:51 am »
ขอบพระคุณสำหรับทุกตอบคำตอบครับ

แต่เรื่องเสียงเวลาผมดูฟรีทีวี(ไม่มีจาน) ผมปรับเสียงแค่9-12เองครับ แต่พอไปดูdvdต้องปรับไปเกือบ30เลยครับ เลยคิดว่าผิดปกติ
ขอบคุณ คุณ nipyee และคุณ fmt มากครับ

ออฟไลน์ boss44

• *
« ตอบกลับ #1924 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 11:12:10 am »

ต่างนิดหน่อยครับ แต่แยกแทบไม่ออกครับ เพราะจอมันจะดาวน์สเกล 1080p ลงมาที่ 720p ให้ครับ

แล้วถ้าซื้อมาดูหนัง1080p กับเล่นx-boxเลือกตัวไหนเีอะครับ

ออฟไลน์ topman

« ตอบกลับ #1925 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 03:20:47 pm »
แล้วถ้าซื้อมาดูหนัง1080p กับเล่นx-boxเลือกตัวไหนเีอะครับ
50PK550  หรือ 50PK950 แล้ว แต่งบประมาณในกระเป๋าครับ
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0