ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4409792 ครั้ง)

ออฟไลน์ boozer

• LCD TV member
  • **
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2070 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:23:33 pm »
ps3 บางเกมเป็น 1080p อ่ะ ไม่ใช่ทุกเกม
le5500 ก็ดีนะครับ ใช้อยู่ แต่ก็สะท้อนเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2071 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 09:03:51 pm »
 LED LCDTV เหมือนท่าน xta กะท่าน ads585 แนะนำครับ แต่เชียร์ LE5500 ครับ เพราะ
1. จอด้าน ไม่สะท้อน สู้แสงได้แน่นอน
2. จอแข็ง มองได้ชัดเกือบทุกมุมมอง ดีกว่าจอนิ่ม
3. Edge LED with Local Dimming
4. ลูกเล่นฟังก์ชั่น มาเต็ม Bluetooth/Wireless AV Link/USB 2.0/NetCast TV
- งบ 40k จัด 47LE5500 ได้เลยมั๊งครับ

ถ้าจะเล่น ps3 ที่เปน1080p ก็แนะนำพวก full HD น่าจะแหล่มกว่านะครับ

และถ้าคุมแสงไม่ได้ ก็ลองมอง LED TV ไว้ก่อนดีกว่าครับ

ถ้าเอาของ LG ก็แนะนำ le5500 ครับ หรือจะอัพไปเล่นle7500 ก็ได้ครับ

philips ก็ PFL5605ครับ ก็จะอัพไป6605 ก็ไม่ว่าครับ ตามงบที่ท่านมีครับ

รบกวนท่าน fmt และผู้รู้ท่านอื่นๆ ช่วยแนะนำผมหน่อยนะคับ   

พอดีต้องการซื้อทีวี มาต่อกับคอมและ ps3   ใช้ในร้านที่มีแสงมาก
ไม่ทราบว่า ควรเลือก plasma หรือ LED ดีคับ   ขอคำแนะนำจากผู้รู้และคนที่เคยใช้ด้วยนะคับ

อยากซื้อของให้คุ้มค่ากับความต้องการที่ใช้

ถึงผมจะไม่ใช่คุณ fmt แต่เปนแฟนคลับคุณ fmt ครับ อิอิ ติดตามผลงานมาโดยตลอด และตลอดไป  [yes]

คุมแสงไม่ได้คงต้องเป็น LED ละครับ
LG 42LE5500
Philips 40PFL6605
SS 40C6200

ลองไปดูภาพเปรียบเทียบเอาครับว่าชอบแบบไหนจัดแบบนั้นครับ อิอิ
รบกวนท่าน fmt และผู้รู้ท่านอื่นๆ ช่วยแนะนำผมหน่อยนะคับ    

พอดีต้องการซื้อทีวี มาต่อกับคอมและ ps3   ใช้ในร้านที่มีแสงมาก
ไม่ทราบว่า ควรเลือก plasma หรือ LED ดีคับ   ขอคำแนะนำจากผู้รู้และคนที่เคยใช้ด้วยนะคับ

อยากซื้อของให้คุ้มค่ากับความต้องการที่ใช้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 09:10:10 pm โดย fmt »

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2072 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 09:12:31 pm »
ถ้า LE5500 ยังสะท้อนอยู่ล่ะก็

รุ่นอื่นตัดทิ้งได้เลยครับ เพราะเปิดไฟไม่เยอะยังสะท้อนเลยนี่ครับ

ps3 บางเกมเป็น 1080p อ่ะ ไม่ใช่ทุกเกม
le5500 ก็ดีนะครับ ใช้อยู่ แต่ก็สะท้อนเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ sayoseni

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2073 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:13:15 pm »
ขอบคุณ ทุกท่านมากเลยนะคับ สำหรับข้อมูล ผมหายลังเล แล้วละคับ  ตอนแรกสนใจ plasma มากๆ แต่เอามาใช้ในร้าน แสงมันเยอะ  เลยลังเล
ตอนนี้  สบายใจขึ้นเยอะเลยคับ 

ขอเป็น สาวก LG อีกคน นะคับ   

ปล.ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ

ออฟไลน์ cahill

• *
« ตอบกลับ #2074 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 10:39:12 pm »
ขอ comment ด้วยครับ
สนใจ LG อยู่ 2 รุ่น
1. plasma pj350r
2. LCD LD460

การใช้งานก็แบบนี้ครับ
ดู UBC  70%
ดู DVD 30%
จะเอามาใช้ดูในห้องนอนแนะนำรุ่นไหนดีครับ
(เช็คราคามาล่าสุด  LCD แพงกว่า1000 บาท)

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2075 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:21:00 pm »
ทั้ง UBC, DVD ในห้องนอน ต้อง . . .
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v

PJ350

เล่นซะกินที่ชาวบ้านเลยเรา . . . . . 555+

ดู UBC  70%
ดู DVD 30%
จะเอามาใช้ดูในห้องนอนแนะนำรุ่นไหนดีครับ
(เช็คราคามาล่าสุด  LCD แพงกว่า1000 บาท)

ออฟไลน์ ads585

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2076 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:25:32 pm »
ถ้าดูแค่ฟรีทีวี+จาน+dvd เอา HD ready ก็พอมั้งครับ Full HD มันเหมาะกับพวกดูบลูเรย์ หรือไฟล์ 1080p มากกว่านะครับ

ซึ่งนั่นก็คือแนะนำplasma 42pj350 ครับ ยิ่งตอนนี้กำลังขายดีอยู่เลยครับ เหมือนมาแทน 42pj650

และผมว่าสเปคของplasma จัดว่าดีกว่า LCD ในระดับนึงเลยครับ และสีของplasma ยังออกแนวสบายตา ดูแล้วไม่ปวดหัวหรือปวดตา ครับ

และplasma 42pj350 นี่ ยังเหมาะแก่การดูพวกฟรีทีวีมากกว่าอีกนะครับ ภาพใกล้เคียงจอCRT TV เลยครับ

แต่ถ้าคุณชอบภาพแบบแนวLCD ก็ไม่ว่ากันนะครับ คุณเปนคนเลือก อิอิ

แต่แนะนำplasmaจริงๆครับ ยิ่ง42pj350ช่วงนี้บูมครับ ไม่รีบสอย ระวังโดนสอยหมดนะครับ อิอิ

และตามที่คุณ fmt บอกครับ ดูฟรทีวี+dvd ในห้องนอนก็ต้อง......LCD เห้ย!! ไม่ใช่ plasma สิ

ดู UBC  70%
ดู DVD 30%
(เช็คราคามาล่าสุด  LCD แพงกว่า1000 บาท)

ออฟไลน์ cahill

• *
« ตอบกลับ #2077 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 12:50:42 am »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

pj 350 เช็คราคามา 15000 บาท
แต่ต้องไปเอาเองที่ร้านแถว ประชาอุทิศ (ไกลไปหน่อย)
ผมอยู่แถวเมืองทอง มีที่ไหนแนะนำกันบ้างมั้ยครับ

ทั้ง UBC, DVD ในห้องนอน ต้อง . . .
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v
v

PJ350

เล่นซะกินที่ชาวบ้านเลยเรา . . . . . 555+

ดู UBC  70%
ดู DVD 30%

ถ้าดูแค่ฟรีทีวี+จาน+dvd เอา HD ready ก็พอมั้งครับ Full HD มันเหมาะกับพวกดูบลูเรย์ หรือไฟล์ 1080p มากกว่านะครับ

ซึ่งนั่นก็คือแนะนำplasma 42pj350 ครับ ยิ่งตอนนี้กำลังขายดีอยู่เลยครับ เหมือนมาแทน 42pj650

และผมว่าสเปคของplasma จัดว่าดีกว่า LCD ในระดับนึงเลยครับ และสีของplasma ยังออกแนวสบายตา ดูแล้วไม่ปวดหัวหรือปวดตา ครับ

และplasma 42pj350 นี่ ยังเหมาะแก่การดูพวกฟรีทีวีมากกว่าอีกนะครับ ภาพใกล้เคียงจอCRT TV เลยครับ

แต่ถ้าคุณชอบภาพแบบแนวLCD ก็ไม่ว่ากันนะครับ คุณเปนคนเลือก อิอิ

แต่แนะนำplasmaจริงๆครับ ยิ่ง42pj350ช่วงนี้บูมครับ ไม่รีบสอย ระวังโดนสอยหมดนะครับ อิอิ

และตามที่คุณ fmt บอกครับ ดูฟรทีวี+dvd ในห้องนอนก็ต้อง......LCD เห้ย!! ไม่ใช่ plasma สิ

ดู UBC  70%
ดู DVD 30%
(เช็คราคามาล่าสุด  LCD แพงกว่า1000 บาท)

ออฟไลน์ potera99

• **
« ตอบกลับ #2078 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 01:21:08 am »
ดิจิตอลดีซีเลยครับ 

ออฟไลน์ patnologo

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2079 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 09:43:25 am »
อยากถามพลพรรค แอลจี ต่อดูหนังส่วนใหญ่ ต่อจาก เครื่อง DVD หรือ BD หรือ HD กันครับ
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ Xzibitz

« ตอบกลับ #2080 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 09:51:03 am »
HD Only จ้า เพราะมันดูได้ทุกอย่าง DVD ก็ไม่ต้องไรท์ลงแผ่นยัด ISO เข้าไปได้เลย เหมือนกัน BD ก็ยัดเข้าไปได้ทั้งไฟล์เลยครับ

« ตอบกลับ #2081 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 12:30:17 pm »
นอกเรื่องป่าว ติดจานอะไรดี ถูกๆไม่แพง หรือแพงๆ ดีๆ ไม่มีรายเดือน

ออฟไลน์ ads585

« ตอบกลับ #2082 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 12:59:06 pm »
ถ้าจะซื้อจาน แนะนำเลยนะครับ เอาจานที่พลาสติดดีกว่าครับ เพราะเวลาคดข้าวใส่จาน แล้วเผลอทำจานตก จานจะได้ไม่แตกครับ

ถ้าจะหาซื้อจานดีๆนะครับ แนะนำไป Index ไม่ก็ Homepro ครับ จานคุณภาพดี ไม่ดีรายเดือนแน่นอน -.-*

เอาจริงๆนะครับ ถ้าจะติดจาน แบบไม่มีรายเดือน ตัดจานแดงทิ้งเลยครับ

ก็มีจานดำ กับ จานเหลืองที่แนะนำนะครับ จะเลือกจานแบบไหนก็แล้วแต่ท่านชอบเลยครับ

จานดำขนาดใหญ่กว่า แพงกว่า และช่องเยอะกว่าจานเหลืองนะครับ แต่ผมว่าช่องไร้สาระเยอะนะครับ ดูจริงๆไม่กี่ช่อง

แนะนำจานเหลืองดีกว่าครับ ช่องน้อยกว่าจานดำ แต่ก็มีบางช่องที่จานดำไม่มี ขนาดเล็กกว่า ถูกกว่า ที่สำคัญสีจานสวยกว่าด้วยครับ(เหลืองสดเลย)

จะติดแบบไหน ก็เลือกได้ตามสบายครับ แต่ผมไม่แนะนำจานส้มipm นะครับ ภาพมันเลวร้าย นิดๆนะครับ ไม่เหมาะดูกับplasma+LCD+LED ครับ

นอกเรื่องป่าว ติดจานอะไรดี ถูกๆไม่แพง หรือแพงๆ ดีๆ ไม่มีรายเดือน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 02:56:50 pm โดย ads585 »

« ตอบกลับ #2083 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 01:07:09 pm »
ขอบคุณครับ รอเพื่อมีแนวเสริมมาอีก *ต้องมีแน่ๆ*

ถ้าจะซื้อจาน แนะนำเลยนะครับ เอาจานที่พลาสติดดีกว่าครับ เพราะเวลาคดข้าวใส่จาน แล้วเผลอทำจานตก จานจะได้ไม่แตกครับ

ถ้าจะหาซื้อจานดีๆนะครับ แนะนำไป Index ไม่ก็ Homepro ครับ จานคุณภาพดี ไม่ดีรายเดือนแน่นอน -.-*

เอาจริงๆนะครับ ถ้าจะติดจาน แบบไม่มีรายเดือน ตัดจานแดงทิ้งเลยครับ

ก็มีจานดำ กับ จานเหลืองที่แนะนำนะครับ จะเลือกจานแบบไหนก็แล้วแต่ท่านชอบเลยครับ

จานดำขนาดใหญ่กว่า แพงกว่า และช่องเยอะกว่า จานเหลืองนะครับ แต่ผมว่าช่องไร้สาระเยอะนะครับ ดูจริงๆไม่กี่ช่อง

แนะนำจานเหลืองดีกว่าครับ ช่องน้อยกว่าจานดำ แต่ก็มีบางช่องที่จานดำไม่มี ขนาดเล็กกว่า ถูกกว่า ที่สำคัญสีจานสวยกว่าด้วยครับ(เหลืองสดเลย)

จะติดแบบไหน ก็เลือกได้ตามสบายครับ แต่ผมไม่แนะนำจานส้มipm นะครับ ภาพมันเลวร้าย นิดๆนะครับ ไม่เหมาะดูกับplasma+LCD+LED ครับ

ออฟไลน์ jt134

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2084 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 01:30:03 pm »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่หลังจากแอบอ่านมานาน เลยได้47le5500มาตัวหนึ่งเป็นhdตัวแรกในบ้านขณะนี้ใช้ดูfree tvอย่างเดียว เซ็งเลยตังค์หมด เออ [ร้องไห้]

« ตอบกลับ #2085 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 01:37:37 pm »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่หลังจากแอบอ่านมานาน เลยได้47le5500มาตัวหนึ่งเป็นhdตัวแรกในบ้านขณะนี้ใช้ดูfree tvอย่างเดียว เซ็งเลยตังค์หมด เออ [ร้องไห้]

ดีใจด้วยนะครับ เก็บตังซื้อ BD / Playon!HD

« ตอบกลับ #2086 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 01:50:59 pm »

อย่าลืมใช้สิทธิ์นะครับ  - ยินดีด้วยนะครับ ภายใน 15 วัน โทรไป02-8785757 ลงทะเบียนรับสิทธิ LG Privilege Service ด้วยล่ะครับ

ออฟไลน์ Mr. Kay

• **
« ตอบกลับ #2087 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 03:58:09 pm »
สมัครเป็น LG fan club ด้วยคนครับ

เพิ่งได้ LX9500 มาใช้ได้เกือบ 2 เดือนแล้ว ถูกใจมากๆครับ ปกติเป็นแฟน Philips เพราะใช้มาตลอดและไม่เคยมีปัญหา

แต่เพราะโชคชะตามั้งครับ ทำให้สะดุดกับ LG รุ่นนี้ สีสรรของภาพ กับการรับรู้ทางสายตาของผมมันคงสอดคล้องกับ LG เครื่องนี้เลยได้มันมาไว้ที่บ้าน ผ่านมาสรุปว่า happy ซื้อมันมา แต่ว่าตอนนี้เริ่มที่จะเห็นจุดอ่อนจริงๆของ TV รุ่นนี้คือ ภาพกระตุกครับ ไม่เข้าใจว่า true motion 400 Hz นี้ภาพทำไมยังกระตุกอยู่

เสียดายที่รุ่นนี้ไม่มี THX  certified ถ้าใครมีค่า setting เจ๋งๆก็แนะนำหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมก็ set ตาม web ต่างประเทศที่เค้า review ไว้ ก็ได้ผลดีชอบมาก

แล้วก็ มีใครมีเทคนิคการปรับ trumotion ที่เหมาะสมบ้างครับ ปรับน้อยไปก็เบลอ ปรับมากไปก็กระตุก  ปัจจุบันใช้ judder 5 blur 5

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 04:07:47 pm โดย kpongsakk »