ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4409535 ครั้ง)

ออฟไลน์ fmt

• Hologram 3D TV member
    • MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2232 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 11:25:53 pm »
ได้ทั้ง 2 รุ่นครับ จอด้านทั้งคู่ ชอบภาพตัวไหนจัดตัวนั้นครับ

แต่แนะนำ 42LD550 ครับ เพราะ Dual XD Engine

เจ้า 42LE4500 แค่ XD Engine

สอบถามนิดนึงนะครับ พอดีดูรุ่น42LD550 เเละ 42LE4500 อยู่อ่ะครับ
ส่วนใหญ่ใช้ดูUBC 70% ดูหนัง 20% ห้องมีกระจกอยู่ฝั่งตรงข้ามทีวีอ่ะครับ
รบกวนท่านสมาชิกช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ Oat13

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #2233 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 11:39:31 pm »
ได้ทั้ง 2 รุ่นครับ จอด้านทั้งคู่ ชอบภาพตัวไหนจัดตัวนั้นครับ

แต่แนะนำ 42LD550 ครับ เพราะ Dual XD Engine

เจ้า 42LE4500 แค่ XD Engine

สอบถามนิดนึงนะครับ พอดีดูรุ่น42LD550 เเละ 42LE4500 อยู่อ่ะครับ
ส่วนใหญ่ใช้ดูUBC 70% ดูหนัง 20% ห้องมีกระจกอยู่ฝั่งตรงข้ามทีวีอ่ะครับ
รบกวนท่านสมาชิกช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับผม
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ สงสัยอีกไม่นานคงได้เป็นสมาชิกในห้องนี้แน่ๆเลยครับผม

ออฟไลน์ apisit_jub

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #2234 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:16:12 am »
ทำไงถึงจะให้เจ้า 42pj 650 R เล่นไฟต์ MKV port USB ได้ครับ ท่านใดเคยทำได้บ้างแล้วครับ ขอความรู้หน่อยเด้อพี่น้อง [หื่น] [หื่น] [หื่น] [หื่น] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]

ออฟไลน์ Coco44

• *
« ตอบกลับ #2235 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 08:51:17 am »
จัด จัด จัด ด่วน ด่วน ด่วน

ดูราคา   50pj350 สิ    17,990  เองคับ

http://www.digitalbestbuy.co.th/page/index.php?option=com_virtuemart&page=shop.browse&category_id=34&Itemid=64

ยูฮู>>>>>> มีใครไปซื้อ หรือ ติดต่อ  50 pj 350  ราคา 17900 หรือยังเ่อ่ย

ของมันไม่มี จริงครับ ลงราคานี้มาเป็นเดือนๆแล้วมั้ง เคยผ่านไปดู HDD ที่ 1000ทิพ เลยเดินเข้าไปดู พนักงานไม่มีใครรู้โปรโมชั่นซักคน...โทรไปถามสาขาอื่นก็บอกว่าไม่มี...อิอิ  ยังไงก็ จงระวังให้จงหนักนะครับ....

ออฟไลน์ tangz

• *
« ตอบกลับ #2236 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:32:59 am »
สวัสดีครับ ขอมาเป็นสมาชิก LG ด้วยครับ
เพิ่งถอย LCD 32" LD460 FullHD จากร้านดังแถวเกษตร ราคา 11700 0% 10เดือน Kbank
พี่ๆท่านใดใช้รุ่นนี้บ้างอ่ะครับ มีวิธีปรับจูนยังไงให้กริ๊ปที่สุด  ผมใช้ต่อกับ playon hd ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ topman

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #2237 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 12:25:42 pm »
ทำไงถึงจะให้เจ้า 42pj 650 R เล่นไฟต์ MKV port USB ได้ครับ ท่านใดเคยทำได้บ้างแล้วครับ ขอความรู้หน่อยเด้อพี่น้อง [หื่น] [หื่น] [หื่น] [หื่น] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]
เรียน ท่านนายก ครับ (ความจริงน่าจะชื่อเล่นว่า มาร์ค ซะด้วยเลยคงจะดี )
USB ของ 42PJ650R ไม่ได้ถูกออกแบบมาให้ เล่นไฟล์ MKV ครับ เปิดคู่มือดูได้ครับ
ส่วนทำยังไงให้มันเล่นได้ ก็คือ ให้เขาเปลี่ยน เฟิร์มแวร์ ในเครื่องครับ ให้มันอ่านได้
แต่ก็คงจะไม่ครอบคลุม ผมได้เคยลงกระทู้ ให้ขอเฟิร์มแวร์ ไป LG แล้ว ลองค้นหาดุ
แล้วแจ้งไปที่ LG ครับ ว่าอยากให้ ทาง LG แจก เฟิร์มแวร์ มาให้ เพื่อให้ดู MKV ได้ครับ
สุดท้าย คงต้องไปซื้อ HD Player มาเล่น ครับ
จะรับไว้ ซักตัวไหมครับ ผมซื้อมา พร้อม HDD 1TB ราคา 7500 บาท ว่าจะปล่อย 6000 บาท  [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

« ตอบกลับ #2238 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 12:29:00 pm »
สวัสดีครับ ขอมาเป็นสมาชิก LG ด้วยครับ
เพิ่งถอย LCD 32" LD460 FullHD จากร้านดังแถวเกษตร ราคา 11700 0% 10เดือน Kbank
พี่ๆท่านใดใช้รุ่นนี้บ้างอ่ะครับ มีวิธีปรับจูนยังไงให้กริ๊ปที่สุด  ผมใช้ต่อกับ playon hd ครับ

ขอบคุณครับ
อันดับแรก ให้ปรับ PLAYON ให้เลือก อ่านไฟล์ ให้ถูกต้องก่อน เช่น 1080P 60Hz หรือ 720P 50-60Hz ก็ว่ากันไป
สำหรับเครื่องตัวนี้ สำหรับ ทีวี ปรับได้ เต็มที่ตามใจชอบ ครับ เอาแบบสำเร็จรูปในเมนู ก็มีครับ
หรือ ปรับแต่งเองตามใจชอบ เพราะดูกับ ไฟล์ 1080 หรือ 720 ถ้าไม่ชัด ก็ไม่รู้จะว่าอย่างไร แล้ว  [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]
äÁèµéͧËÒ¡êǹäÁèµéͧÃèÇÁáªÃìãËÁèÅèÒÊØ´ IPTV ÃѺªÁ¡ÕÌÒ·Ø¡ª¹Ô´ ÀҾ¹µì¢Í§·ÃÙáÅÐ˹ѧ DVD á¶Áªèͧ 18+ 4 ªèͧ ´Ù¿ÃÕ 3 à´×͹ ʹ㨠PM ËÃ×Í â·Ã 081-9556605 email:[email protected] F3 X3 ´ÙàÇÕ´¹ÒÁ HD 12 ªèͧá¶Á áÍÊâµÃ  http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=29585.0

ออฟไลน์ c_c_c

• *
« ตอบกลับ #2239 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 03:36:41 pm »
โดนไปแล้วครับการบริการ LG
ผมถามการอ่าน file mkv vob
พนักงาน: (หัวเราะ) มันก็อ่านได้บ้างไม่ได้บ้างแหละ ทีวีนะ
ผม: งง อ่าว แล้วไมบาง file อ่านได้ บางไฟล์อ่านไม่ได้ แล้วพี่มี firmware ให้ update มั้ย
พนักงาน: จะเอาอะไรกับทีวี มันแค่ทีวีนะ
ผม : อ่าวพี่ที ซัมซุงมีเลย ทำไม่มีหละ
พนักงาน: งั้นพี่ต้องไปใช้ ซัมซุงแล้วหละ
ผม อึ้ง พนักงานเค้าควรตอบกันแบบนี้ด้วยเหรอ
ผม : พี่พูดงี้ได้ไง พูดไม่มีความรับผิดชอบเลย
ผิดหวังกับพนักงานมาก  [โขก]

ออฟไลน์ lerkrnt

• *
« ตอบกลับ #2240 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 04:51:34 pm »
 [โขกโต๊ะ]

ออฟไลน์ Xzibitz

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2241 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 06:41:26 pm »
พนักงาน: (หัวเราะ) มันก็อ่านได้บ้างไม่ได้บ้างแหละ ทีวีนะ
ผม: งง อ่าว แล้วไมบาง file อ่านได้ บางไฟล์อ่านไม่ได้ แล้วพี่มี firmware ให้ update มั้ย
พนักงาน: จะเอาอะไรกับทีวี มันแค่ทีวีนะ
ผม : อ่าวพี่ที ซัมซุงมีเลย ทำไม่มีหละ
พนักงาน: งั้นพี่ต้องไปใช้ ซัมซุงแล้วหละ
ผม อึ้ง พนักงานเค้าควรตอบกันแบบนี้ด้วยเหรอ
ผม : พี่พูดงี้ได้ไง พูดไม่มีความรับผิดชอบเลย

พนักงานก็ตอบตรงเกินไป น่าจะตอบแบบวิชาการกว่านี้สักหน่อย

« ตอบกลับ #2242 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 07:40:09 pm »
ผมมาตอบแทนให้ก็แล้วกันครับ สาเหตุ เพราะ อนาคตผมคิดว่าจะมีแฟนอยู่แผนกนี้ ขอแก้ต่างให้บริษัทก่อนก็แล้วกัน
พอดี น้องเขาทะเลาะกับผม ก่อนไปทำงานครับ ต้องขออภัย แทนด้วยครับ [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]

พนักงาน: (หัวเราะ) มันก็อ่านได้บ้างไม่ได้บ้างแหละ ทีวีนะถ้าให้บอกตรงๆ เขาตอบถูกต้องแล้ว ครับ ทีวีทุกยี่ห้อ ทำ USB มาให้อ่านไฟล์
ได้ไม่ครอบคลุมหรอกครับ อ่านได้บ้างไม่ได้บ้าง ถึงแม้ จะเป็นไฟล์ ชนิดเดียวกันครับ

ผม: งง อ่าว แล้วไมบาง file อ่านได้ บางไฟล์อ่านไม่ได้เหตุผลตอบไปแล้ว แล้วพี่มี firmware ให้ update มั้ย
ทีวี ถ้าไม่ใช่รุ่นที่ ต่อสาย แลนเล่นเน็ตได้ โดยส่วนมากจะไม่มี เฟิร์มแวร์มาให้อัพเดท ครับ จะไม่มีการทำเพิ่ม มาให้ลูกค้าครับ
อ้าว แล้ว ที่ เห็นๆ เขาให้อัพฯ กันละคุณ นั่นหมายถึง สินค้าเขามีปัญหาครับ ในส่วนของเฟิร์มแวร์ มี Bug มีข้อผิดพลาด เลยจำเป็นต้องเอามาให้ลูกค้า
หรือ ช่างอัพ ครับ ยกตัวอย่างเช่น ภาพที่ได้จะเป็นระยิบระยับ พอได้เฟิร์มแวร์แก้ไขแล้ว จากโรงงาน ก็ ภาพมาปรกติ ครับ เป็นต้น

พนักงาน: จะเอาอะไรกับทีวี มันแค่ทีวีนะผมขอโทษแทน กิ๊กผมด้วยครับ ตอบตรงเิกินไป เพราะเราทะเลาะกันเรื่องไปเที่ยวนอกบ้านครับ
ผม : อ่าวพี่ที ซัมซุงมีเลย ทำไม่มีหละเหตุผลตามข้างบน ครับ หรือ สินค้ามีปัญหา ต้องออกเฟิร์มแวร์มาครับ
พนักงาน: งั้นพี่ต้องไปใช้ ซัมซุงแล้วหละน้องเขาอารมณ์ค้างจากผม ต้องขอโทษแทนด้วยครับ คราวหน้า จะไม่ให้ ตอบอย่างนั้นครับ
ผิดหวังกับพนักงานมาก  โขกกำแพง
สรุป LG ทุกรุ่น จะไม่ออกเฟิร์มแวร์ ออกมาหรอกครับ ไม่รู้จะออกมาทำไม เพราะ เครื่องใช้งานได้ปรกติ
ถ้าอยากให้ USB อ่านได้ทุกไฟล์ คงเป็นไปไม่ได้ครับ เพราะ ยี่ห้ออื่นๆ ก็ทำไม่ได้ และ เขาไม่ได้ ออกแบบ มาเพื่อทดแทน การอ่านไฟล์ตรงนี้
แต่การมี USB เพื่อสะดวก ในเรื่องของการ service มากกว่าครับ เพียงแต่ ลูกค้า มักจะเอา จุดนี้ มาใช้งาน มากกว่าครับ
ขอแนะนำ ว่า HD Player ดีๆ ซักตัวไหมครับ  อ่านได้ แบบแหล่มๆ ไม่เสียอารมณ์ครับ
ผมซื้อมา 7500 บาท พร้อม HDD ว่าจะปล่อย 6000 บาท สนใจก็ PM มาครับ  [คิคิ] [คิคิ]
ปล ถ้าอยากได้ เฟิร์มแวร์ เทพๆ อ่านไฟล์ได้ทุกอย่าง ลอง อีแมว ไปแจ้ง ทาง LG นะครับ เขาจะรับไว้พิจารณาครับ ช่วยกรุณา
ระบุรุ่น ด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 07:43:52 pm โดย topman »

ออฟไลน์ fmt

• MSN Messenger - fomat366@hotmail.com
« ตอบกลับ #2243 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:31:42 pm »
ท่านจำชื่อพนง.คนนั้นได้ป่ะครับ ร้องเรียนเลยครับ

ถ้าจำไม่ได้ก็ร้องเรียนได้เหมือนกัน แจ้งวัน เวลา ที่ท่านโทรไปใช้บริการ ให้เค้าสืบหา และอบรมให้เค้ามี Service mind ด้วย

ออฟไลน์ ads585

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2244 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:39:03 pm »
ท่าน fmt อย่าร้องเรียนเลยครับ

เหนแก่ท่าน topman -.-*

ท่านจำชื่อพนง.คนนั้นได้ป่ะครับ ร้องเรียนเลยครับ

ถ้าจำไม่ได้ก็ร้องเรียนได้เหมือนกัน แจ้งวัน เวลา ที่ท่านโทรไปใช้บริการ ให้เค้าสืบหา และอบรมให้เค้ามี Service mind ด้วย

ผิดหวังกับพนักงานมาก  [โขก]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2011, 10:58:09 am โดย ads585 »

ออฟไลน์ fmt

« ตอบกลับ #2245 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:29:07 pm »
โอ้วๆ! ช่ายๆ ๆ กิ๊กเพื่อนนี่นา . . . แต่โบราณบอกไว้ว่า ของเพื่อนก็เหมือนของเรา ชิมิชิมิ

[หื่น]

[มากมาย]

[เท่ห์]

ท่าน fmt อย่าร้องเรียนเลยครับ

แต่แก่ท่าน topman -.-*

ออฟไลน์ wave

• *
« ตอบกลับ #2246 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 06:12:36 am »
 [เหม่อ] [เหม่อ] [เหม่อ]รอทั้งวันยังไม่เห็นเจ้า pk เลย เซลล์บอกรอ บาโคท นานจัง [เหม่อ] [เหม่อ] [เหม่อ]ว้นนี้จะได้ไหมนี่

ออฟไลน์ junshiro

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #2247 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 06:49:49 am »
lg plasma ครับ คือผมพยายามจะปรับระบบเป็น  just scan แต่ ทีวี จะข้ามไปทุกครั้ง ต้องปิดอะไรก่อนหรือไม่ครับ ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ patnologo

« ตอบกลับ #2248 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 07:57:08 am »
lg plasma ครับ คือผมพยายามจะปรับระบบเป็น  just scan แต่ ทีวี จะข้ามไปทุกครั้ง ต้องปิดอะไรก่อนหรือไม่ครับ ขอบคุนครับ

just scan น่าจะปรับได้เฉพาะ ดูหนัง HD / DVD / BD ครับ

ถ้าฟรีทีวี ไม่ได้ครับ
SS_630 @ DVD-C550K
ÊÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹áËé§
·ÕÇÕ ´Õ µéͧ ´ÙµÍ¹¾é¹ÃѹÍÔ¹

ออฟไลน์ eple

• *
« ตอบกลับ #2249 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 11:40:48 am »
ก็ใช้ดีนะ