ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4409285 ครั้ง)

ออฟไลน์ punya99

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5076 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 10:01:06 pm »
ไม่ทราบว่ามีใครจะขาย แว่น3D ที่ใช่กับLG LX6500 บ้างไหมครับ

ออฟไลน์ babybenz6969

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5077 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:00:16 pm »
ถามอะไรหน่อยครับเพิ่งซื้อ 42LA623T มาแต่เครื่องเล่นเป็น บลูเล ธรรมดา มันจะดู 3D แจ่ม ไหมครับ หรือเครื่องเล่นต้องเป็น 3D ด้วยครับ แล้วแผ่นอะครับเกี่ยวไหม

ออฟไลน์ pattrawutxx

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #5078 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 08:02:57 am »
ถามอะไรหน่อยครับเพิ่งซื้อ 42LA623T มาแต่เครื่องเล่นเป็น บลูเล ธรรมดา มันจะดู 3D แจ่ม ไหมครับ หรือเครื่องเล่นต้องเป็น 3D ด้วยครับ แล้วแผ่นอะครับเกี่ยวไหม
ทีวี แผ่น เครื่องเล่น ต้องเป็น 3D ทั้งหมดครับ

ออฟไลน์ pattrawutxx

• *
« ตอบกลับ #5079 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 08:07:07 am »
มีใครรอดูรุ่นใหม่ๆของแอลจีปี 2014 แบบผมบ้างครับ

จริงๆตัวเองหมายมั่นเป็นแน่แท้แล้วว่าจะสอย LA740T ให้ได้

แต่ไปๆมาๆ อ่านเซียนที่นี่ให้รายละเอียด ภาพ2Dเมื่อเทียบกับค่ายอื่นแล้ว

กลับสู้ไม่ได้และยังตามหลัง เลยทำให้ไม่อยากซื้อเจ้า่ LA740T ไปซะแล้ว

ได้แต่หวัง ว่ารุ่นใหม่ๆปีนี้ ภาพจะแหล่มทัดเทียมค่ายอื่น ให้สมกับที่รอคอย  [ปลื่ม]
ตัวใหม่ครับ webOS  [โย่ว] [โย่ว] [โย่ว]

ออฟไลน์ Nickymt

• *
« ตอบกลับ #5080 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 11:04:48 am »
ผมเพิ่งซื้อ LG 690t 42 นิ้วมาครับ โดยรวมก็ดีครับ แต่ยังงงกับ การต่อ usb ครับ
ความจุ 4 gb ลงมา LG อ่านได้ไม่มีปัญหา แต่พอ 4 gb ขึ้นไป ไม่ยอมอ่านซะงั้นครับ
แต่พอต่อ ext. HDD ก็อ่านได้ปกติ

ใครพอมีวิธีแก้ไขบ้างครับ หรือว่าเป็นที่ Flashdrive  ไฟเลี้ยงไม่พอ

ปล. ผมใช้ flashdrive ของ K... ขนาด 8 gb และ 16 gb (lg ไม่อ่าน มีใครแก้ปัญหาได้บ้างครับ แนะนำหน่อยครับผม)

• *
« ตอบกลับ #5081 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 02:47:52 pm »
ผมเพิ่งซื้อ LG 690t 42 นิ้วมาครับ โดยรวมก็ดีครับ แต่ยังงงกับ การต่อ usb ครับ
ความจุ 4 gb ลงมา LG อ่านได้ไม่มีปัญหา แต่พอ 4 gb ขึ้นไป ไม่ยอมอ่านซะงั้นครับ
แต่พอต่อ ext. HDD ก็อ่านได้ปกติ

ใครพอมีวิธีแก้ไขบ้างครับ หรือว่าเป็นที่ Flashdrive  ไฟเลี้ยงไม่พอ

ปล. ผมใช้ flashdrive ของ K... ขนาด 8 gb และ 16 gb (lg ไม่อ่าน มีใครแก้ปัญหาได้บ้างครับ แนะนำหน่อยครับผม)

เพิ่มเติมข้อมูลครับ เผื่อจะได้เป็นข้อมูลประกอบ ให้กับเพื่อนชาว LG FanClub ครับ

สาเหตุที่ TV ไม่อ่าน flashdrive อาจเป็นแบบนี้ก็ได้ครับ

Flash drive 4 Gb น่าจะ format เป็น Fat32
ส่วน 8 gb และ 16 gb format เป็น exFat

ยังไงเดี๋ยวผมลองทำดู แล้วได้ความยังไง จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

• *
« ตอบกลับ #5082 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 12:48:56 pm »

เพิ่มเติมข้อมูลครับ เผื่อจะได้เป็นข้อมูลประกอบ ให้กับเพื่อนชาว LG FanClub ครับ

สาเหตุที่ TV ไม่อ่าน flashdrive อาจเป็นแบบนี้ก็ได้ครับ

Flash drive 4 Gb น่าจะ format เป็น Fat32
ส่วน 8 gb และ 16 gb format เป็น exFat

ยังไงเดี๋ยวผมลองทำดู แล้วได้ความยังไง จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

ได้ข้อสรุปแล้วครับ สำหรับ Flashdrive ต้อง format เป็นแบบ fat32 ครับ 690t กับ blueray sherman ถึงจะอ่านจาก flashdrive ครับ
แต่ก็มี flashdrive บางรุ่นที่ไม่รองรับครับ

• *
« ตอบกลับ #5083 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 12:58:24 pm »
ผมกำลังจะซื้อ LA690T ครับ
พี่ๆคนไหนใช้แล้วดีไม่ดียังไงบอกด้วยนะครับ
ผมฝากตัวเป็นแฟนคลับของ LG อีกคนนึงครับ
แล้วถ้าได้ทีวีมาแล้ว มีวิธีตรวจเช็คโดยละเอียดยังไงบ้างครับ

อย่าคาดหวังกับ พวกทีวีออนไลน์ แบบสดๆ มากนะครับ ในความเห็นส่วนตัวผม ว่ามันหน่วง ๆ ช้า ๆ ครับ (หรืออาจเป็นเพราะ net ผมช้าก็ได้ครับเพราะใช้งานอย่างอื่นด้วย)
ส่วนหากดูแบบย้อนหลัง ก็ได้อยู่ครับ จะมีโอกาสบ้าง ที่จะขึ้นประมาณว่าหน่วยความจำไม่พอ
ส่วนหากจะท่องเน็ต เล่น Facebook ก็ ต้องใช้พวก wireless mouse + keyborad ที่เป็นแป้นใหญ่เหมือน คีย์บอร์ดที่ใช้กับคอม ครับ ถึงจะคล่องตัวกว่า

แต่ถ้าโดยรวม พวกดูทีวีปกติ ก็ดีครับ
ถ้าเต็ม 10 ผมให้ ประมาณ 7.5-8 ครับ

ยังไงก็รอคอมเม้นต์จากเพื่อน ๆ ชาว LG ท่านอื่น ๆ ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ rbboy1999

• *
« ตอบกลับ #5084 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:57:47 pm »
LM7600 42นิ้ว ภาพติดแป๊ปเดียวแล้วดับ ส่วนเสียงปรกติ รีโมทปรกติ ซ่อมศูนย์ หรือ อมรดีกว่าครับ เพราะศูนย์ มีค่าเดินทาง 1300 พึ่งหมดประกันไป

ออฟไลน์ Pol_pp9

• *
« ตอบกลับ #5085 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 02:43:43 pm »
สอบถามครับ ใช้ LGLN570T ครับ ต่อsubลำโพง2.1ใช้ต่อเข้าช่องต่อหูฟังครับ

แต่เสียบแล้วทาง LED ก็ขึ้นฟังชั่นหูฟัง แต่ไม่มีเสียง เงียบกริ๊บ...ก่อนหน้านี้ยังต่อได้เสียงออกปกติ อาการเพิ่งเป็นเนื่องจากถอดสายออกเปลี่ยน sub ใหม่
( ลองเอา sub เก่ากลับมาเสียบต่อดูก็ไม่มีเสียงแต่ขึ้นฟังชั่นหูฟัง )

เลยลองเอาสายหูฟังมือถือต่อเข้าดู อาการเหมือนกันงียบกริ๊บ...ใครพอทราบบ้างครับเป็นเพราะไร หรือช่องต่อมานซ็อตครับ...

วันนี้ลองโทรไปศูนย์เค้าให้ฟอร์แมตยังเป็นเหมือนเดิม   [โขก]

ใครพอทราบวิธีแก้บ้างครับ ไม่อยากแบกไปศูนย์เลย นอกนนั้นกาการปกติ (ซื้อมา 3 อาทิตย์ )

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2014, 02:44:23 pm โดย Pol_pp9 »

ออฟไลน์ pathomn

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5086 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 06:26:10 pm »
55 LA740T  เป็นไงบ้างครับ  น่าใช้ไม๊ครับถ้าเทียบกับ 690T

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #5087 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 06:29:38 pm »
55 LA740T  เป็นไงบ้างครับ  น่าใช้ไม๊ครับถ้าเทียบกับ 690T

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=73934.0
^ ^

ออฟไลน์ pathomn

• LCD TV member
  • **
« ตอบกลับ #5088 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 11:15:43 am »

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=73934.0
^ ^

แล้วเรื่องปัญหาแสงรั่วของ LG นี่รุ่นพวกนี้ยังเป็นอยู่ป่าวครับ  และกรณีที่ทีวีเอาไปไว้ใช้ดูในห้องรับแขกที่สว่างจะโอเคไม๊ครับ

« ตอบกลับ #5089 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 12:01:24 pm »

^ ^

แล้วเรื่องปัญหาแสงรั่วของ LG นี่รุ่นพวกนี้ยังเป็นอยู่ป่าวครับ  และกรณีที่ทีวีเอาไปไว้ใช้ดูในห้องรับแขกที่สว่างจะโอเคไม๊ครับ

ยังมีอยู่บ้างเป็นบางเครื่องครับ http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=70593.0

ออฟไลน์ thuger

• *
« ตอบกลับ #5090 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 04:57:37 pm »
 สงสัยเรื่อง Digital TV ครับ LM6690 นี่เป็น Digital TV มั้ยครับ ถ้าผมเอาหนวดกุ้งมาต่อเลยสามารถดู Digital TV เลยได้หรือเปล่าครับ หรือซื้อ Set top box มาดีกว่าครับ  [เขย่า]

« ตอบกลับ #5091 เมื่อ: มีนาคม 18, 2014, 05:15:23 pm »
สงสัยเรื่อง Digital TV ครับ LM6690 นี่เป็น Digital TV มั้ยครับ ถ้าผมเอาหนวดกุ้งมาต่อเลยสามารถดู Digital TV เลยได้หรือเปล่าครับ หรือซื้อ Set top box มาดีกว่าครับ  [เขย่า]

LM6690 ไม่ได้เป็น digital TV ครับ

รุ่นที่เป็น digital TV จะลงท้ายด้วยตัว "T"

เช่น LA623T LA690T LA740T ฯ

ฉะนั้นต้องซื้อ Set top box มาต่อครับ

ออฟไลน์ zkillerz

• *
« ตอบกลับ #5092 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 04:28:21 pm »
สวัสดีครับ ผมน้องใหม่พึ่งถอย 42LA623T มาครับ  [หื่น]

อยากได้ค่าการปรับภาพแบบภาพสวยสมจริงไม่เวอร์หน่อยครับ  [ปลื่ม]

พอดีอ่านบทความ "ปรับภาพนั้น…สำคัญไฉน !!" มาครับอยากทำบ้าง  [เขย่า]

ผมต้องทำยังไงบ้างครับถึงจะปรับได้มันเป็นไฟลวีดีโอหรือไฟล์ภาพอะครับที่จะมาใช้เปิดเพื่อปรับภาพ  [คุก]

หรือท่านได้มีค่าสำเร็จไหมครับจะได้ตั่งค่าตาม  [งง]

ออฟไลน์ kisschup

• *
« ตอบกลับ #5093 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 02:41:17 am »
42LA690T มาค่ะ แล้วเอา nfc tag แปะไว้หัวเตียง ทีนี้ช่างแอร์มาติดแอร์ พอเรากลับมา tag หายค่ะ ไปไหนไม่รู้หาไม่เจอเลยค่ะ  [เศร้า]

ทำไงดีคะ หาซื้อได้ไหม พี่สาวมี 623T จะใช้แทนกันได้ไหมคะ

ขอบคุณค่ะ