ผู้เขียน หัวข้อ: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!  (อ่าน 4409226 ครั้ง)

ออฟไลน์ schuadz

• *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5148 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 03:02:22 pm »
เห็น lg ออกโปรมาใหม่ ทั้งลดทั้งแถม มีใครทราบบ้างครับว่ามีร้านไหนร่วมรายการบ้าง

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ newkrub

• Flat TV member
  • *
Re: !!! LG FanClub รวมพลคนใช้ทีวี LG LED TV LCD TV มาทางนี้เลยครับ !!!
« ตอบกลับ #5149 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 04:01:37 pm »
พอดีเพิ่งได้ 47LA690T มาครับ
พอเทสตอนปิดม่านแล้วเจอแสงลอดแบบนี้
 [ร้องไห้]

แจ้งเปลี่ยนได้ไหมครับ
แล้วต้องแจ้งศูนย์ LG มาดูก่อนไหมครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #5150 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 04:51:39 pm »
พอเทสตอนปิดม่านแล้วเจอแสงลอดแบบนี้
 [ร้องไห้]

แล้วต้องแจ้งศูนย์ LG มาดูก่อนไหมครับ ขอบคุณครับ

เปลี่ยนเถอะครับ มันรั่วทะลุฝั่งข้ามมิติเลย  [กระดึบ]

• *
« ตอบกลับ #5151 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 05:01:28 pm »
 [ร้องไห้]

เปลี่ยนเถอะครับ มันรั่วทะลุฝั่งข้ามมิติเลย  [กระดึบ]

ผมต้องแจ้งร้านหรือศูนย์ก่อนครับ

« ตอบกลับ #5152 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 06:56:42 pm »
ผมไม่แน่ใจว่า ตอนนี้เค้ามีกติกาอย่างไรในการเปลี่ยน เหมือนต้องให้ทางช่าง lg คอนเฟิรมส์การเคลมก่อนจึงจะขอเปลี่ยนที่ร้านได้น่ะครับ ลองสอบถามท่านผู้ใช้ lg อีกทีนะครับ

• *
« ตอบกลับ #5153 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 07:23:36 pm »
ผมไม่แน่ใจว่า ตอนนี้เค้ามีกติกาอย่างไรในการเปลี่ยน เหมือนต้องให้ทางช่าง lg คอนเฟิรมส์การเคลมก่อนจึงจะขอเปลี่ยนที่ร้านได้น่ะครับ ลองสอบถามท่านผู้ใช้ lg อีกทีนะครับ

ขอบคุณครับ

ผมสอบถามทางร้าน  แจ้งว่าต้องให้ทาง LG มาตรวจสอบแล้วออกใบเครมให้ครับ
ซึ่งผมโทรสอบถามทาง LG แล้ว  ช่างจะมาตรวจสอบวันเสาร์นี้ครับ
 [ปาดเหงื่อ]

ออฟไลน์ boll11223355

• *
« ตอบกลับ #5154 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 12:12:06 pm »
ช่วยแนะนำร้านที่ ขาย 42 LA690T ในราคา ถูกที่สุดให้หน่อยครับ ตะกี้ลองถามร้านชื่อดัง 22000 แหนะ ขอเป็นแถว เกษตร รังสิตนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2014, 12:12:35 pm โดย boll11223355 »

ออฟไลน์ cha0079

• *
« ตอบกลับ #5155 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 12:55:14 pm »
ช่วยแนะนำร้านที่ ขาย 42 LA690T ในราคา ถูกที่สุดให้หน่อยครับ ตะกี้ลองถามร้านชื่อดัง 22000 แหนะ ขอเป็นแถว เกษตร รังสิตนะครับ

ลองดูที่ร้านใหญ่ที่ เซียร์รังสิต ครับ

ผมได้จากร้านนี้ ราคา 19XXX เครื่องใหม่ผลิตเดือนเมษายนปีนี้เลย แต่เพื่อความแน่ใจควรเช็คของให้ละเอียดนะครับ
ปล.ร้านส่งให้ฟรีด้วย

ออฟไลน์ boll11223355

• *
« ตอบกลับ #5156 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 01:06:03 pm »

ลองดูที่ร้านใหญ่ที่ เซียร์รังสิต ครับ

ผมได้จากร้านนี้ ราคา 19XXX เครื่องใหม่ผลิตเดือนเมษายนปีนี้เลย แต่เพื่อความแน่ใจควรเช็คของให้ละเอียดนะครับ
ปล.ร้านส่งให้ฟรีด้วย
ขอบคุณมากครับ รบกวน pm ชื่อร้านมาให้หน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2014, 01:08:10 pm โดย boll11223355 »

ออฟไลน์ akira007

• *
« ตอบกลับ #5157 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 11:34:48 am »
 [หื่น]ที่ลาซาด้า 16200 บ

ออฟไลน์ wantknow

• *
    • Premier Goal and Highlight
« ตอบกลับ #5158 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 01:22:09 pm »
ลืมเข้ามาบอก หลังจากเลือกอยู่นาน สรุปถอย 42LA690T มาครับ

มีคำถามมารบกวนอีกละครับ

1. External HD มีวิธี Eject แบบคอมมั้ยครับ หรือว่าถอดได้เลย ตอนนี้ใช้ปิดทีวีเอา รู้สึกไม่สะดวก
2. TV Digital เสียงเปลี่ยนเอง เป็นที่ทีวี หรือเป็นที่ระบบ Digital ยังไม่เสถียรครับ ดูภาษาไทยอยู่ดีๆ เสียงหาย
เด้งกลับไปเสียงต้นฉบับ ต้องกด setting ใหม่
3. ลงเกมเอาไว้ จะลบออก ลบยังไงครับ
4. ถ้าลงข้อมูลบัตรเครดิตไว้ เพื่อจะซื้อเกม มันจะถาม password ทุกครั้งที่ซื้อมั้ยครับ
อยากจะซื้อเกมให้ลูก แต่กลัวมันจำ pass แล้วลูกเผลอไปกดซื้อเองที่หลัง

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mochiz

• *
« ตอบกลับ #5159 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 05:48:47 pm »
ขอถามครับ 42LA690T

คือเล่นไฟล์บน Web ไม่มีปัญหาเรื่องแสงรั่วนะ แต่ถ้าเป็นแผ่น หรือ ทีวี ก็จะเห็นได้ชัดเจน App ไม่มั่นใจ ว่ามีแสงออกมา บางทีก็เห็นเยอะ บางทีก็เห็นน้อย

คือไม่รู้ว่าต้องยังไง ถึงจะเรียกว่าแสงรั่ว มาขอความเห็นฮะ ก่อนครบ 7 วัน *0*

บนApp/เว็บ กับ บางฉากของหนัง ถ่ายกลางวันปิดม่านแต่ก็มีแสงอยู่ เมื่อคืนดูผ่านเว็บ ไม่มีแสงเลยต่อให้ภาพมืดยังไง

ภาพนี้ปิดไฟถ่าย ค่ำๆ ละมั้ง ลืม

ปรับ Blacklight 30

ปรับ Blacklight 50

ปรับ Blacklight 100

« ตอบกลับ #5160 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 09:57:59 pm »
ไม่ไหวครับ เปลี่ยนเถอะ [ม่ายยย]

• *
« ตอบกลับ #5161 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 10:23:59 pm »
เหมือนผมเลยครับ แต่ผมหนักกว่านั้น  เป็นสปอร์ตไลท์เลยครับ  [ร้องไห้]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2014, 10:31:22 pm โดย newkrub »

ออฟไลน์ blackpinion

• *
« ตอบกลับ #5162 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 10:41:39 pm »
ช่วยแนะนำวิธีการบันทึกรายการโดยที่เราบันทึกรายการช่องหนึ่งแล้วไปดูรายการอีกช่องหนึ่งไปด้วยอย่างไรครับ พอผมสั่ฃบันทึก(ช่อง7hd digital tv)แล้วผมจะกดเปลี่ยนไปช่องอื่นทีวีแจ้งว่าจะเปลี่ยนช่องจะต้องหยุดบันทึกจะเปลี่ยนช่องหรือไม่ผมก็กดเปลี่ยนทีวีก็หยุดบันทึกอะครับ แนะนำทีครับว่สใช้ฟังก์ชั่นที่บันทึกพร้อมกับดูช่องอื่นไปด้วยยังไงอะครับ ของผมรุ่น lg 32lb582t ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mochiz

• *
« ตอบกลับ #5163 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 11:48:58 pm »
อยากเห็นรูปของคนที่บอกว่าแสงไม่รั่วอ่ะ ว่ามันขนาดไหน ไม่มีอะไรให้เปรียบเทียบ =_=

ออฟไลน์ o-por

• *
« ตอบกลับ #5164 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 08:55:50 am »
ลืมเข้ามาบอก หลังจากเลือกอยู่นาน สรุปถอย 42LA690T มาครับ

มีคำถามมารบกวนอีกละครับ

1. External HD มีวิธี Eject แบบคอมมั้ยครับ หรือว่าถอดได้เลย ตอนนี้ใช้ปิดทีวีเอา รู้สึกไม่สะดวก
2. TV Digital เสียงเปลี่ยนเอง เป็นที่ทีวี หรือเป็นที่ระบบ Digital ยังไม่เสถียรครับ ดูภาษาไทยอยู่ดีๆ เสียงหาย
เด้งกลับไปเสียงต้นฉบับ ต้องกด setting ใหม่
3. ลงเกมเอาไว้ จะลบออก ลบยังไงครับ
4. ถ้าลงข้อมูลบัตรเครดิตไว้ เพื่อจะซื้อเกม มันจะถาม password ทุกครั้งที่ซื้อมั้ยครับ
อยากจะซื้อเกมให้ลูก แต่กลัวมันจำ pass แล้วลูกเผลอไปกดซื้อเองที่หลัง

ขอบคุณครับ

ผมใช้รุ่น LA623T อยู่ คิดว่าระบบหลักๆน่าจะคล้ายกันครับ พอตอบได้บางข้อครับ
1. วิธี Eject Ext HD กดไปที่ปุ่ม Q Menu จะมีช่องให้เลือกว่าจะถอด USB Device หรือไม่สามารถเลือกถอดได้ครับ
2. ในการ Set TV Digital ให้เป็นภาษาไทยตลอดให้ไปที่ Setting แล้วเลือกการตั้งเสียงภาษาเป็นภาษาไทย ครับ

ออฟไลน์ wantknow

• *
    • Premier Goal and Highlight
« ตอบกลับ #5165 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 01:32:48 pm »
ผมใช้รุ่น LA623T อยู่ คิดว่าระบบหลักๆน่าจะคล้ายกันครับ พอตอบได้บางข้อครับ
1. วิธี Eject Ext HD กดไปที่ปุ่ม Q Menu จะมีช่องให้เลือกว่าจะถอด USB Device หรือไม่สามารถเลือกถอดได้ครับ
2. ในการ Set TV Digital ให้เป็นภาษาไทยตลอดให้ไปที่ Setting แล้วเลือกการตั้งเสียงภาษาเป็นภาษาไทย ครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวกลับบ้านไปลองดู  [รัก]