ผู้เขียน หัวข้อ: 55 EG910T ต่อ wifi ช้้าไม่ทันใจหลังเปิดเครื่อง  (อ่าน 708 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hibino

• *
อยากสอบถามครับว่า

55 EG910T ต่อ wifi ช้้าไม่ทันใจเลยหลังเปิดเครื่อง ต้องเข้าไปใน เมนู wifi เพื่อกดต่อเองทุกทีเลยหลังเปิดเครื่อง ถ้าเปิดค้างไว้ไม่ไปกดต่อเองก็ไม่ต่อ  เพราะส่วนมากเลยใช้ดู Netflix / Youtube เลยไม่แน่ใจว่ามีท่านอื่นมีอาการแบบนี้บ้างมั้ยครับ  รึมีวิธี setup ให้เครื่องมันต่อ wifi เร็วกว่านี้ได้มั้ยครับ

[เหม่อ]

ออฟไลน์ koko00737

• Edge LED TV member
Re: 55 EG910T ต่อ wifi ช้้าไม่ทันใจหลังเปิดเครื่อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2016, 09:29:42 am »
เป็นที่ router เปล่าครับ

ของผมเปิดเครื่องมาไม่เกิน 30วิ ก็เปิด app ดูyoutube ได้เเล้วครับ