ผู้เขียน หัวข้อ: Sherwood R-807 ต่อเข้ากับ ทีวี 4K LG จอโค้ง ตัวท็อบ ทำไมไม่มีภาพครับ  (อ่าน 2097 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bionon

• Flat TV member
  • *
ตามหัวข้อเลยครับ  ลองต่อดูแล้วทำไมไม่มีภาพบนทีวีเลย หรือมันต้องเซ็ตอะไรไมครับ  งงครัล เพราะเอาเครื่องเล่น Bluray ต่อในช่อง HDMI เดียวกัน ลองทุกช่องแล้ว ภาพก็ออกปกติครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2015, 09:11:27 pm โดย Bionon »

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...เป็นเพราะรุ่นนี้ไม่รองรับ Tv 4K
...ยี่ห้อ Onkyo รองรับ 4K ทุกรุ่น สังเกตุจะมีสติ๊กเกอร์ที่ตัว AVR.
...ดังนั้นน่าจะปรับเมนูที่ตัวทีวี 4K ให้เป็นระบบธรรมดาหรือตั้งเมนูเป็น Auto คิดว่าอย่างนั้นนะครับ

ออฟไลน์ Bionon

• Flat TV member
  • *
รุ่นนี้ Sherwood R-807 มีสติคเกอร์ติดหน้าเครื่องเลยครับ ว่า รองรับ 4K  ไม่รู้เกิดจากอะไร

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
blu ray เป็นเเบบ up scale 4k ใช่มั้ยครับ เลือกตั้งหัวข้อที่ sherwood เป็น passthrogh ดูครับ รุ่นนี้รองรับ 4 k ได้นะครับ