ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ LED ขนาด 39-42" ให้ทีครับ  (อ่าน 2388 ครั้ง)

ออฟไลน์ eak_na

• Flat TV member
  • *
แนะนำ LED ขนาด 39-42" ให้ทีครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 11:44:09 am »
เนื่องจากจำเป็นต้องซื้อ TV เครื่องใหม่ อยากได้ TV ขนาดประมาณ 42" ไม่ทราบว่ามีรุ่นไหนแนะนำมั่งครับ

เอามาใช้ดูฟรีทีวี กับหนัง ผ่านแอนดรอยด์บ๊อกซ์ เป็นหลักครับ ดังนั้นขอแค่ให้มี digital tv ในตัว กับ hdmi อย่างน้อย 2 พอร์ตน่าจะเพียงพอครับ (Smart TV คงไม่ได้ใช้)

ตั้งงบเอาไว้ที่ประมาณ 15,000 บาทนะครับ ถ้าประหยัดมากกว่านั้นได้ก็ดีครับ

ป.ล. ถ้าเป็นไปได้ขอเลี่ยง samsung นะครับ

ขอถามเพิ่มอีกคำถามนะครับ พอจะมี TV ที่สามารถใช้ 3D ได้ แต่ไม่เป็น smart TV ไหมครับ ราคาจะอยู่ที่ประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ titans7747

• Edge LED TV member
Re: แนะนำ LED ขนาด 39-42" ให้ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 11:55:33 am »
+1 Hyasong

ออฟไลน์ Bankznarak

• *
Re: แนะนำ LED ขนาด 39-42" ให้ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 11:03:31 am »
+1 Hyasong

ขอถามในนี้ละกันครับ จะได้ไม่เปลืองกระทู้ อย่าง Hyasong นี่เป็นแบรนด์ของอะไรหรอครับ ผมเดินๆ ดูก็ค่อนข้างน่าสนใจ แต่กลัวเรื่องการบริการ

แต่ขนาด 39-42 ที่ผมเล็งๆ ก็พวก LG SS Toshiba ไรงี้ แต่พวกนี้ HDMI มีช่องเดียวซะส่วนใหญ่ รบกวนให้คำแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ LaLaLa

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 02:27:17 pm »
รุ่น 42LB561T ยี่ห้อ LG LED TV 42 นิ้ว ราคาพิเศษ 12,490 บาท ครับ HDMI 2 ช่อง ไม่มี Smart TV ตามที่ขอ  [คิคิ]

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 02:31:54 pm »
+1 Hyasong

ขอถามในนี้ละกันครับ จะได้ไม่เปลืองกระทู้ อย่าง Hyasong นี่เป็นแบรนด์ของอะไรหรอครับ ผมเดินๆ ดูก็ค่อนข้างน่าสนใจ แต่กลัวเรื่องการบริการ

แต่ขนาด 39-42 ที่ผมเล็งๆ ก็พวก LG SS Toshiba ไรงี้ แต่พวกนี้ HDMI มีช่องเดียวซะส่วนใหญ่ รบกวนให้คำแนะนำทีครับ

ผมชอบสะกดอ่านแบบนี้ครับ

H - YA - SONG = HYASONG
ห - ญ้า - ซ่อง = หญ้าซ่อง

๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕

(แต่จริงๆอ่านว่า ไฮ-ยา-ซอง)

เป็นแบรนด์ไทย ขายโดย tesco lotus

จะว่าไปก็เปรียบเหมือนสินค้าจำพวกสะดวกซื้อยี่ห้อ tesco นั่นแหละครับ จะมีราคาถูกกว่าสินค้าแบรนด์ตลาดนิดหน่อย

ข้อดี  ประกัน ๓ ปี , ใชจอ IPS

ข้อเสีย refresh rate แท้ๆ 50Hz ไม่มีระบบแทรกเฟรมภาพ ,เฟิร์มแวร์ยังไม่เสถียร(ปัจจุบันอัพเดทให้เสถียรหรือยังก็ไม่ทราบเหมือนกัน)