ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง SoundBar ครับ  (อ่าน 1712 ครั้ง)

ออฟไลน์ NengCom2

• Flat TV member
  • *
สอบถามเรื่อง SoundBar ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2015, 02:38:01 am »
ว่าจะหาซื้อ SoundBar มาใช้งานสักตัวนึงเลยมาขอคำแนะนำครับ

1. Sony HT-CT370 ตัวนี้มี HDMI มาให้ด้วยไม่แน่ใจว่าใช้ทำอะไรครับ

2. Onkyo LS-B50 ตัวนี้วัสดุดูแข็งแรงดี

3. Philips HTL2160/12 ตัวนี้ราคาไม่แพง

ตัวที่ 1 กับ 2 ราคาไม่ถึงหมื่นตัวไหนน่าใช้ครับ

ตัวที่ 3 โอเคไหมกับราคาครึ่งหมื่น คุ้มค่าไหมครับ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ Zack

• Edge LED TV member
Re: สอบถามเรื่อง SoundBar ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2015, 02:03:57 pm »
ผมมีตัว Sony HT-CT370 อยู่ เสียงใช้ได้เลยครับ แต่ที่ผมชอบสุดคือดีไซน์ของมันนี่แหละ ส่วนเรื่องสาย Hdmi เขาทำให้ใช้วิธีเสียบแบบ AVR อ่ะครับ Hdmi in จากอะไรก็ว่าไป เช่น Hdplayer หรือ เครื่องเกม เครื่องบลูเรย์ และอื่นๆ จากนั้นก็ Hdmi out จาก SoundBar ไป TV อีกทีนึง

ออฟไลน์ NengCom2

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามเรื่อง SoundBar ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2015, 12:03:40 am »
ขอบคุณครับ ยังตัดสินใจไม่ได้เลย หาๆ ข้อมูลอยู่ครับ