ผู้เขียน หัวข้อ: สายไฟ AC เพื่อนๆใช้ยี่ห้ออะไรบ้างครับเห็นหลายยี่ห้อเหลือเกิน  (อ่าน 2682 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peach_9

• LCD TV member
  • **
วัตถุประสงค์ที่จะเปลี่ยนสาย AC ดังนี้

1. ใช้ต่อกับ AVR เช่น Onkyo YAMAHA รุ่นกลางเช่น 838 หรือ A1030 เป็นต้น
2. ใช้ต่อกับซับวูฟเฟอร์ ดอก 10นิ้วขึ้นไปเช่น Martin Logan dynamo 1000 หรือ Klipsch sw110

ของบไม่เกิน 5,000 นะครับ

มีทั้ง Audio Quest NRG-2 / Hulk สายAC ใหญ่ๆ / สาย AC Magnet / และอื่นๆ เลยอยากถามว่าเพื่อนๆใช้สาย AC ยี่ห้ออะไรกันบ้าง และต้องเปลี่ยนหัว Wattgate  /[^_^] ซึ่งแพงๆทั้งนั้น มีหัวปลั้กยี่ห้ออื่นที่ถูกกว่านี้มั้ยครับ

เพื่อนๆใช้ยี่ห้ออะไรบ้าง+ราคาเท่าไหร่+รายละเอียดเสียง+ขุมพลังที่ได้ รบกวนช่วยอธิบายละเอียดหน่อยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2015, 03:47:53 pm โดย Peach_9 »

ออฟไลน์ :)

• Edge LED TV member
ถ้าเป็นผมเองนะ audioquest nrg จะพอดีกับงบ แถมมีตังเหลือกินหนมด้วย แต่ว่าตั้งกระทู้ผิดห้องมั้ยนิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2015, 03:49:02 pm โดย :) »

• **
ถ้าเป็นผมเองนะ audioquest nrg จะพอดีกับงบ แถมมีตังเหลือกินหนมด้วย แต่ว่าตั้งกระทู้ผิดห้องมั้ยนิ

ขอรายละเอียดของสายยี่ห้อนี้ด้วยครับ ว่าเปลี่ยนแล้วเป็นอย่างไรบ้าง ใช้กับ AVR หรือ Sub ครับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
เพิ่มงบนิสนึงทุ่มซื้อหัวท้ายๆดีๆ   มาลองประกอบเล่นเองก่อนก็ไม่เสียหายครับ
สายเมตรสองร้อยก็ไม่แปลก

ส่วนตัว  เลือกเล่นแนวนี้หละครับ  กับชุดง่ายๆก็เถอะครับ

Wattgate 330/350 คู่นึง (ราวห้าพันกลาง).....สายไฟเมตรละร้อยสองร้อย.......รับรองฟังออกครับ

พอดีกำลังหา AVR รุ่นเล็กๆ (ไพฯ)  มาลองเล่นHDMI เพื่อทดลองเครื่องเล่น   เดี๋ยวจะทำสายไฟ  ขำๆให้ดูเป็นตัวอย่างจร้า [คิคิ]

อ้าว  กระทู้ถามตอบ.......แต่มันอยู่ห้องหน้าซื้อขาย  [คิคิ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2015, 03:53:56 pm โดย wat12 »

• **
เพิ่มงบนิสนึงทุ่มซื้อหัวท้ายๆดีๆ   มาลองประกอบเล่นเองก่อนก็ไม่เสียหายครับ
สายเมตรสองร้อยก็ไม่แปลก

ส่วนตัว  เลือกเล่นแนวนี้หละครับ  กับชุดง่ายๆก็เถอะครับ

Wattgate 330/350 คู่นึง (ราวห้าพันกลาง).....สายไฟเมตรละร้อยสองร้อย.......รับรองฟังออกครับ

พอดีกำลังหา AVR รุ่นเล็กๆ (ไพฯ)  มาลองเล่นHDMI เพื่อทดลองเครื่องเล่น   เดี๋ยวจะทำสายไฟ  ขำๆให้ดูเป็นตัวอย่างจร้า [คิคิ]

อ้าว  กระทู้ถามตอบ.......แต่มันอยู่ห้องหน้าซื้อขาย  [คิคิ]

ตายละเฮีย โพสผิดหน้า...ใครก็ได้ช่วยย้ายกระทู้ให้ผมทีครับ  เวงกำ  [ไม่เอา]

ออฟไลน์ anon25

ลองหาสายคอปเปอร์ทราน2มาเสียบดู

ออฟไลน์ NazeNus

• Flat TV member
  • *

หูย .. กระทู้นี้ผมต้องติดตามเลย รอตามอ่านเบย  [กระโดด]

กำลังมองหาพร้อมศึกษาเหมือน จขกท.ทุกอย่างเลย

หาสายไฟให้a1020กับSub SVS  [รัก]

ออฟไลน์ buffon

• Full LED TV member
แหะๆ ขอนอกกระแสหน่อยครับ
ถ้างบไม่เยอะ ไม่เน้นแบรนด์ ลองสายไฟ southwire ผมมั้ยครับ สองพันกลางๆ
ส่งให้ลองด้วย รับรองเผลอๆอาจลืมสายไฟแพงๆได้เลยครับ

ออฟไลน์ brutus

ผมใช้ของ Acoustic zen ครับ
ถ้าใช้ Onkyo ลองหา Acoustic zen CL3 หัว-ท้าย ทอง มือสองครับ น่าจะ match แต่นานๆ จะเห็นมีคนมาปล่อยที ราคาคงจะ vary ตามยี่ห้อของหัวท้ายครับ แต่น่าจะอยู่ในงบ
ขออนุญาต htg2.net link ราคาเมื่อก่อน แนวเสียง และการเข้าหัวสายไฟ มานะครับ
http://www.htg2.net/index.php?topic=9356.0