ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!  (อ่าน 1042533 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #828 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 02:23:44 pm »
ขอบคุณครับ ท่าน sirota... [ปลื่ม]..ผมก็แอบหวังลึกๆครับว่าเซลล์เค้าน่าจะดึงของจากที่อื่นหรือไม่ก็เอาจากที่สต๊อกของชาร์ปไทยได้ครับ (ถ้าอยากขายให้เราจริงๆนะ).....จะหารุ่นท๊อปยี่ห้ออื่นก็ไม่รู้จะดูยี่ห้อไรแล้วครับ..หรือไม่ก็อีกทีนู้นเลยสิ้นปีครับ..เซ้งเป็ด....อารมณ์ประมาณว่าเราขับ BMW ป้ายแดงอยู่ดีๆ ดันจะให้เราไปขับ honda city ซะงั้น...ประมาณนี้ล่ะครับ... [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]....ถ้าพูดถึงเรื่องราคาสิ้นปีแล้วล่ะก็ ผมว่ามันคงลดราคาแน่นอนครับ มันก็เหมือนปีก่อนๆ ทุกแบรนด์ แต่ถ้าแลกกับการที่แต่ละแบรนด์ลดราคาลง 5,000- 6,000 / เครื่อง / รุ่น ผมคงไม่เอาความสุขกับทีวีใหม่ที่เราเลือกแล้วมาแลกกับโปรตอนสิ้นปีหรอกครับ มันก็ไม่ใช่เงินน้อยๆครับ แต่ผมเลือกที่จะซื้อความสุขเล็กๆมาดีกว่าครับเมื่อมีโอกาส [เท่ห์]
กด Like ! ให้ครับ 555

ออฟไลน์ Cattyzz

• Edge LED TV member
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #829 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 03:48:32 pm »
ขอบคุณครับ ท่าน sirota... [ปลื่ม]..ผมก็แอบหวังลึกๆครับว่าเซลล์เค้าน่าจะดึงของจากที่อื่นหรือไม่ก็เอาจากที่สต๊อกของชาร์ปไทยได้ครับ (ถ้าอยากขายให้เราจริงๆนะ).....จะหารุ่นท๊อปยี่ห้ออื่นก็ไม่รู้จะดูยี่ห้อไรแล้วครับ..หรือไม่ก็อีกทีนู้นเลยสิ้นปีครับ..เซ้งเป็ด....อารมณ์ประมาณว่าเราขับ BMW ป้ายแดงอยู่ดีๆ ดันจะให้เราไปขับ honda city ซะงั้น...ประมาณนี้ล่ะครับ... [ร้องไห้] [ร้องไห้] [ร้องไห้]....ถ้าพูดถึงเรื่องราคาสิ้นปีแล้วล่ะก็ ผมว่ามันคงลดราคาแน่นอนครับ มันก็เหมือนปีก่อนๆ ทุกแบรนด์ แต่ถ้าแลกกับการที่แต่ละแบรนด์ลดราคาลง 5,000- 6,000 / เครื่อง / รุ่น ผมคงไม่เอาความสุขกับทีวีใหม่ที่เราเลือกแล้วมาแลกกับโปรตอนสิ้นปีหรอกครับ มันก็ไม่ใช่เงินน้อยๆครับ แต่ผมเลือกที่จะซื้อความสุขเล็กๆมาดีกว่าครับเมื่อมีโอกาส [เท่ห์]
ลองเช็คร้านนี้รึยังครับ http://www.src-homelcd.com/store/ เห็นจัดโปรอยู่แต่ไม่รู้ราคาแพงหรือถูกกว่าที่ได้นะครับ

และก็ไม่ทราบว่าจะมีของไหมลองเช็คดู หรือถ้าอยากเปลี่ยนจาก BMW ป้ายแดง โดดไปเล่น Super Car ผมเช็คแล้ว รอเดือน 8

รุ่น 60 960X กำลังเข้ามา   [หื่น] [หื่น] [หื่น]

ออฟไลน์ S_Surawut

« ตอบกลับ #830 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 07:44:55 pm »
ลองเช็คร้านนี้รึยังครับ http://www.src-homelcd.com/store/ เห็นจัดโปรอยู่แต่ไม่รู้ราคาแพงหรือถูกกว่าที่ได้นะครับ

และก็ไม่ทราบว่าจะมีของไหมลองเช็คดู หรือถ้าอยากเปลี่ยนจาก BMW ป้ายแดง โดดไปเล่น Super Car ผมเช็คแล้ว รอเดือน 8

รุ่น 60 960X กำลังเข้ามา   [หื่น] [หื่น] [หื่น]
ขอบคุณครับท่าน Cattyzz ผมเช็คแต่ราคาครับ 63,xxx ต้องบัตร uob เท่านั้น cash back 20% บัตรอื่นก็ 10 มั้ง5 มั้งแล้วแต่บัตร [โขก]

« ตอบกลับ #831 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 07:56:59 pm »
ส่วนราคาก็พอๆกับ กทม. ครับที่มันราคาพอๆกันน่าจะเป็นโปรของ SHARP เค้าจัดเอง ปกติทีวีแถวนี้มันจะแพงกว่าใน กทม.เพราะผมอยู่พัทยาขี้เกียจขับรถเข้ากรุงเทพน่ะ...ส่วนจะไปขับ super car ขอรอบ่ายวันพรุ่งนี้ก่อนครับ... แค่นี้ก็เกินงบในท้องพระคลังเยอะแล้ว ๕๕๕๕๕๕๕๕๕๕ [มากมาย] แต่เห็นรูปในเวป SRC-home นี่แหละครับสวยครับ ราคาแรงสมเป็น super car ประเภท 400 แรงม้าล่ะครับ [yes] [yes] [yes] เดี๋ยวจะมาแจ้งให้ทราบกัน........

« ตอบกลับ #832 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2014, 11:30:13 pm »
ผมอยากให้รีบได้ของจริงๆครับ  [yes] ช่วงนี้บอลโลกด้วย ผมดูจากกล่อง ture hd กับสาย hdmi ไม่ได้รับอนุญาต-0 ที่ ช่อง hd  [ปลื่ม] ภาพสวยจริงๆครับ เม็ดสีอิ่มเนียนและดูละเอียดมาก สีผิวของนักฟุตบอลสมจริง... ใบหน้านักฟุตบอลเห็นรายละเอียดชัดเจน  ภาพเคลื่อนไหวก็ทำได้ดี แถมดูสบายตาอีกต่างหาก
 น่าจะได้อานิสงก์จากการที่ฟุตบอลโลกในครั้งนี้ถ่ายทอดสดโดยใช้กล้องความละเอียด 4K ของ SONY ด้วยมั้งครับ (ขอบคุณ sony) เหมือนดูเกมส์วินนิ่งเลย 555 [รัก]
ยิ่งถ้าจอใหญ่ๆนั่งดูในระยะที่เหมาะสมแล้ว ... ฟินส์สุดๆ [หื่น]
ปล.ผมดูฟรีทีวีจากโหมดมาตราฐานนะครับ [กระโดด]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2014, 12:25:59 am โดย sirota »

« ตอบกลับ #833 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 07:07:55 pm »
 [เท่ห์]จัดไปครับ วันอาทิตย์นี้ไปพาตัวมาครับ [yes] [โย่ว]

« ตอบกลับ #834 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 09:46:54 pm »
[เท่ห์]จัดไปครับ วันอาทิตย์นี้ไปพาตัวมาครับ [yes] [โย่ว]
ได้ขับ BMW ป้ายแดง แล้วววว 5555 [yes]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2014, 10:18:34 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ peterpann

• *
« ตอบกลับ #835 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 10:15:21 pm »
รบกวนหน่อยครับ

สนใจ Sharp 60-70 นิ้ว รุ่น 60LE950 กับ  70LE735 จะเอามาไว้ที่ห้องรับแขกซึ่งกลางวันมีแสงสว่างจากหน้าต่างหลายๆจุดเลย สอบถามว่าทั้ง 2 รุ่นนี้จอไหนสะท้อนแสงน้อยกว่ากันครับ  ถ้าสะท้อนทั้ง 2 รุ่น ช่วยแนะนำรุ่นอื่นหรือแบรน์อื่นที่ใกล้เคียงทั้งราคาและคุณภาพด้วยครับ

« ตอบกลับ #836 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 10:25:30 pm »

สนใจ Sharp 60-70 นิ้ว รุ่น 60LE950 กับ  70LE735 จะเอามาไว้ที่ห้องรับแขกซึ่งกลางวันมีแสงสว่างจากหน้าต่างหลายๆจุดเลย สอบถามว่าทั้ง 2 รุ่นนี้จอไหนสะท้อนแสงน้อยกว่ากันครับ  ถ้าสะท้อนทั้ง 2 รุ่น ช่วยแนะนำรุ่นอื่นหรือแบรน์อื่นที่ใกล้เคียงทั้งราคาและคุณภาพด้วยครับ
le950 กับ le735m ใช้จอด้าน ถ้าเทียบกับรุ่นสูงเจ้าอื่นถือว่าสะท้อนน้อยกว่ามากพอสมควรครับ (เพราะเจ้าอื่นรุ่นท็อปจอส่วนใหญ่จะมีกระจกปิดทับจออีกชั้น หรือเป็นจอ glossy เคลือบสารสีดำ  แต่ก็ไม่ใช่ว่าจอ sharp จะไม่สะท้อนเลยนะครับ มีบ้าง ยังไงก็แนะนำให้หาผ้าม่านมาคุมแสงหน่อยแล้วกันครับ
ถ้าให้แนะนำคงเป็น 70le950x ครับ สเปค และ ภาพดีกว่า 70le735m สองเท่าตัว สดกว่า ใหม่กว่า อีกอย่าง 70le735m ไม่มี 3d กล่องดิจิตอลทีวีในตัวด้วย

แก้ไข
แต่ราคา le950x ก็แพงกว่ามากมาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2014, 07:25:08 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ peterpann

• *
« ตอบกลับ #837 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 06:54:52 am »
ขอบคุณ คุณsirota มากครับ ข้อมูลแน่นมาก ผมตัดสินใจง่ายเลยครับ  [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #838 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 07:54:20 am »
ขอบคุณ คุณsirota มากครับ ข้อมูลแน่นมาก ผมตัดสินใจง่ายเลยครับ  [ปลื่ม]
le950x - edge led , Aqous Motion 800/960hz (200hz panel + scanning backlight) , Quad pixel plus 2, ชิฟ  picture clear processing , 3d,smart tv ,dvb-t2 tuner , usb time shift, dts 2.0 out ราคา 12x,xxx บาท หาดีๆ อาจได้ถูกกว่านี้อีก เคยมีคนได้ 9x,xxx บาท
le735m - direct led , Fine advance motion 100/120hz ( 100hz panel) ,  Quad pixel plus 1, ชิฟ Quattron , smart tv  ราคา 7x,xxx - 8x,xxx บาท
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2014, 07:57:40 am โดย sirota »

« ตอบกลับ #839 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 02:53:35 pm »

สนใจ Sharp 60-70 นิ้ว รุ่น 60LE950 กับ  70LE735 จะเอามาไว้ที่ห้องรับแขกซึ่งกลางวันมีแสงสว่างจากหน้าต่างหลายๆจุดเลย สอบถามว่าทั้ง 2 รุ่นนี้จอไหนสะท้อนแสงน้อยกว่ากันครับ  ถ้าสะท้อนทั้ง 2 รุ่น ช่วยแนะนำรุ่นอื่นหรือแบรน์อื่นที่ใกล้เคียงทั้งราคาและคุณภาพด้วยครับ
le950 กับ le735m ใช้จอด้าน ถ้าเทียบกับรุ่นสูงเจ้าอื่นถือว่าสะท้อนน้อยกว่ามากพอสมควรครับ (เพราะเจ้าอื่นรุ่นท็อปจอส่วนใหญ่จะมีกระจกปิดทับจออีกชั้น หรือเป็นจอ glossy เคลือบสารสีดำ  แต่ก็ไม่ใช่ว่าจอ sharp จะไม่สะท้อนเลยนะครับ มีบ้าง ยังไงก็แนะนำให้หาผ้าม่านมาคุมแสงหน่อยแล้วกันครับ
ถ้าให้แนะนำคงเป็น 70le950x ครับ สเปค และ ภาพดีกว่า 70le735m สองเท่าตัว สดกว่า ใหม่กว่า อีกอย่าง 70le735m ไม่มี 3d กล่องดิจิตอลทีวีในตัวด้วย แต่ราคาก็แพงกว่ามากมาย
ตามท่าน sirota เลยครับ ยืนยันครับจอชาร์ป le735m ผมยืนดูหนังเกือบครึ่ง ชม. ในร้านซึ่งไฟนีออนเพียบ แทบจะไม่สะท้อนเลยครับ จัดชาร์ปไปแทบไม่อยากจะดูแบรนด์อื่นแล้วครับ  [นอน]

ออฟไลน์ PEET (S)

« ตอบกลับ #840 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 08:04:52 pm »
สวัสดีครับ ทุกๆท่าน ไม่ได้เข้ามาซ่ะนานเลย สบายดีกันมั๊ยครับ? ^^

คือวันนี้จะมาบ่นเรื่องเดิมของปีที่แล้ว ที่ผมบอกว่าทำไมรีโมท LE835 มันกินถ่านน้อยจัง จากหน้านี้นะครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=3744.612

และ ณ บัดนี้ ผมก็ยังคงใช้ถ่านคู่เดิมที่ติดมากับเครื่องอยู่ครับ  [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค] [ช็อค]

[คิคิ] [คิคิ]

คือ มันจะประหยัดถ่านไปไหมครับ? [เปล่า]
คือ มันจะให้ผมใช้ถ่านคู่เดิมนี้จนเครื่องพังรึเปล่านะครับ?  [โขกโต๊ะ]

55555555+
บายดีครัช  [เท่ห์] ท่าน PEET (S) เป็นไงบ้างครับ  [กระโดด] ผมก็ยังวนเวียนอยู่กับ SHARP อยู่ครับ 555
ส่วนรีโมททีวีผมก็ยังถ่านไม่หมดเหมือนกัน หลังๆก็ใช้บ่อยนะ
.
สบายดีเหมือนกันครับ ขอบคุณครับ  [หื่น]

คือผมว่าจะเปลี่ยนถ่านอยู่เนี่ยครับ ขี้เกียจรอให้มันหมดอะครับ อยากเปลี่ยน 5555555555555555555555555555

[คิคิ] [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]
เปลี่ยนไปเถอะครับ มันใช้จนคุ้มแล้ว 555  [หื่น]

[yes] [yes] [yes] [yes] [เท่ห์] [เท่ห์] [เท่ห์]

ออฟไลน์ mee03

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #841 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 11:28:53 am »
ขอบคุณ คุณsirota มากครับ ข้อมูลแน่นมาก ผมตัดสินใจง่ายเลยครับ  [ปลื่ม]
le950x - edge led , Aqous Motion 800/960hz (200hz panel + scanning backlight) , Quad pixel plus 2, ชิฟ  picture clear processing , 3d,smart tv ,dvb-t2 tuner , usb time shift, dts 2.0 out ราคา 12x,xxx บาท หาดีๆ อาจได้ถูกกว่านี้อีก เคยมีคนได้ 9x,xxx บาท
le735m - direct led , Fine advance motion 100/120hz ( 100hz panel) ,  Quad pixel plus 1, ชิฟ Quattron , smart tv  ราคา 7x,xxx - 8x,xxx บาท

รอราคาสวยๆ จะสอย 70le735 แต่คงไม่ทันบอลโลกแล้ว ซื้ออีกทีคงปลายปีเลยครับ ถ้าใครมี ราคาพิเศษรบกวนช่วยแจ้งทีครับ

« ตอบกลับ #842 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 12:14:51 pm »
le950x - edge led , Aqous Motion 800/960hz (200hz panel + scanning backlight) , Quad pixel plus 2, ชิฟ  picture clear processing , 3d,smart tv ,dvb-t2 tuner , usb time shift, dts 2.0 out ราคา 12x,xxx บาท หาดีๆ อาจได้ถูกกว่านี้อีก เคยมีคนได้ 9x,xxx บาท
le735m - direct led , Fine advance motion 100/120hz ( 100hz panel) ,  Quad pixel plus 1, ชิฟ Quattron , smart tv  ราคา 7x,xxx - 8x,xxx บาท

รอราคาสวยๆ จะสอย 70le735 แต่คงไม่ทันบอลโลกแล้ว ซื้ออีกทีคงปลายปีเลยครับ ถ้าใครมี ราคาพิเศษรบกวนช่วยแจ้งทีครับ
สู้ต่อไปครับ...ทาเคชิ ? เอ้ย!!! ...ท่าน mee03 อิอิ [หื่น]

« ตอบกลับ #843 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 06:20:34 pm »
สอบถามท่าน sirota หรือ sharp user ทุกท่านครับ ชาร์ปรุ่นสูงๆเจอ เดท พิกเซล และแสงรั่วกัน หรือ อาการแปลกๆ กันบ้างมั้ยครับ อย่าง แอลจีตอนนี้ก็มีปัญหา มุมมืดสี่มุมประมาณนี้ล่ะครับ

« ตอบกลับ #844 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 06:46:14 pm »
สอบถามท่าน sirota หรือ sharp user ทุกท่านครับ ชาร์ปรุ่นสูงๆเจอ เดท พิกเซล และแสงรั่วกัน หรือ อาการแปลกๆ กันบ้างมั้ยครับ อย่าง แอลจีตอนนี้ก็มีปัญหา มุมมืดสี่มุมประมาณนี้ล่ะครับ
dead ,bright pixel โอกาสเกิดมีหมดทุกยี่ห้อครับ ต้องตรวจให้ถี่ถ้วน ยิ่งจอใหญ่ยิ่งต้องตรวจให้ดี ส่วนแสงรั่วเป็นธรรมดาของทีวีประเภท edge led บางคนรับได้ บางคนรับไม่ได้ แต่อย่าให้มากจนรับไม่ได้ จะให้ไม่รั่วเลยก็คงจะเป็นไปได้ยาก  [ม่ายยย]

ส่วนสี่มุมมืด เท่าที่ผมมีชาร์ป 2 ตัว ตัวนึงเป็น direct le รุ่น le700mไม่มีแสงรั่ว มุมมืด นะครับ เกลี่ย แสง สี ได้ดีมาก ดีกว่า le835m ที่เป็น edge led เสียอีก  [ปลื่ม]  

สรุปคือได้มาของต้องตรวจให้ดีครับ ที่สำคัญคือ dead ,bright pixel ส่วนแสงรั่วก็อยู่ที่เรารับได้แค่ไหน  ที่บ้านก็มี lg อีกเครื่อง อยู่ห้องน้อง แสงก็รั่วกระจายครับ แต่เวลาดูก็ไม่ปิดไฟดู ก็ไม่มีปัญหา อีกอย่างดูฟรีทีวีอย่างเดียว น้องก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรมากมาย  [ม่ายยย]

อันนี้วิธีเช็คทีวีใหม่ เครดิตท่าน fmt ครับ

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=7031.0

เพิ่มเติมอีกหน่อย พยายามทดสอบพอร์ตทุกพอร์ตที่มีมาในทีวี และทดสอยศักยภาพทุกอย่างที่ทีวีสามารถทำได้ หากมีปัญหาจะได้ขอเปลี่ยนร้านภายใน 7 วัน  [จิ้ม]

โชคดีครับ [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2014, 06:54:12 pm โดย sirota »

« ตอบกลับ #845 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 07:51:08 pm »
 [เหม่อ]วิธีเช็คทีวีแน่นอนจริงๆครับ เบื้องต้นก็คงเช็ค เดท ไบร์ท ก่อนล่ะครับ เคาะๆ ทุบๆ ดู ส่วนแสงรั่วต้องเช็คที่บ้าน ภาวนาอย่าให้ถึงขนาดต้องเปลี่ยนเคื่องกันเลยครับ ทั้งหายาก(สำหรับแถวนี้)ทั้งจอใหญ่ คงต้องโทรไปคุยเบื้องต้นก่อนครับพรุ่งนี้ถ้าเกิดเดท พิกเซล ขึ้นมากี่จุดถึงจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ ขอบคุณท่าน sirota ครับ [ปลื่ม]