ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!  (อ่าน 1042301 ครั้ง)

ออฟไลน์ peterpann

• *
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #846 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 06:33:39 am »
สอบถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ

รุ่น 60le630m กับ 60le631m ต่างกันมั๊ยครับ ทั้งราคาและคุณภาพ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: รวมพลคนใช้ Sharp เข้ามาคุยกันเลย !!!
« ตอบกลับ #847 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2014, 08:17:21 am »
สอบถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ

รุ่น 60le630m กับ 60le631m ต่างกันมั๊ยครับ ทั้งราคาและคุณภาพ  ขอบคุณครับ
ไม่ต่างกันมากครับ ต่างกันที่ดีไซน์นิดหน่อย เป็น led จอใหญ่ราคาประหยัดไม่ถึง 4 หมื่น แต่รู้สึก 60le630m ของไม่น่าจะมีแล้วมั้งครับ
ส่วนเรื่องภาพเนื่องจากสองรุ่นนี้ไม่มีระบบแทรกเฟรมภาพ ภาพก็ธรรมดาทั่วไป จะไม่ลื่นไหล และถ้าดูฟรีทีวีช่องอะนาลอค , sd หรือไฟล์ความละเอียดต่ำ เจอจอใหญ่ๆภาพอาจแตกได้
ข้อดีรุ่นนี้คือ ภาพนุ่มนวล สีสันดูสบายตา และดำไม่จม ครับ
ปล.ถ้าจะให้ดีจะดูรุ่นนี้ต้องหาไฟล์ความละเอียดสูงอย่าง 1080p ความจุสัก 20 gb ขึ้นไปถึงจะดีครับ ภาพจะไม่แตก ส่วนฟรีทีวีถ้าเป็นช่อง hd ภาพดีครับ ถ้าช่อง sd อาจต้องถอยห่างสัก 3 เมตรน่าจะพอดูได้

ออฟไลน์ S_Surawut

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #848 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 09:38:30 am »
 [เขย่า]ยกมาแล้วครับ 60 le950x หน้าตาก็ดี ใหญ่อีกต่างหาก เช็ก เดท ไบร์ท ไม่มี...แต่สิ่งที่กังวลเกิดขึ้นจนได้ มันคือแสงรั่ว [แทง] [แทง]เปิดครั้งแรก sharpfont สีแดง พื้นหลังสีดำด้านขวาของจอ 2 จุดใหญ่ๆ เปิดกับกล่อง cth ไม่เห็นมัน [ม่ายยย]เปิดแผ่นบลูเรย์ ไม่ต้องรอฉากมืด เห็นเต็มๆเปิดไฟดูด้วยครับ...งานนี้จอร์จเซ็งครับ ต้องเปลี่ยนสถานเดียว [แทง] [แทง] [แทง]

« ตอบกลับ #849 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 09:44:42 am »
[เขย่า]ยกมาแล้วครับ 60 le950x หน้าตาก็ดี ใหญ่อีกต่างหาก เช็ก เดท ไบร์ท ไม่มี...แต่สิ่งที่กังวลเกิดขึ้นจนได้ มันคือแสงรั่ว [แทง] [แทง]เปิดครั้งแรก sharpfont สีแดง พื้นหลังสีดำด้านขวาของจอ 2 จุดใหญ่ๆ เปิดกับกล่อง cth ไม่เห็นมัน [ม่ายยย]เปิดแผ่นบลูเรย์ ไม่ต้องรอฉากมืด เห็นเต็มๆเปิดไฟดูด้วยครับ...งานนี้จอร์จเซ็งครับ ต้องเปลี่ยนสถานเดียว [แทง] [แทง] [แทง]
ถ้าเปิดไฟดูแล้วยังเห็นแสงรั่วนี่แย่ครับ ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว  [เศร้า]
ถ้าไม่รบกวน ขอดูรูปหน่อยครับ [ไม่เอา]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2014, 10:05:28 am โดย sirota »

« ตอบกลับ #850 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2014, 09:43:31 pm »
สอบถามท่าน sirota ครับ เป็นไปได้มั้ยครับว่าที่แสงรั่วมันมีโอกาสดร๊อปลงไป ที่ถามคือว่าตอนที่จิ้มคีบอร์ดนี่ ผมว่ามันเบาลงน่ะครับ งงกับมันเหมือนกัน เปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น ฉากมืดก็ชัดอยู่ ฉากเดิมที่เห็นชัด(ฉากกลางวัน)ตอนนี้มันจางลงครับถ้าไม่นั่งจับผิดมัน แต่ฉากมืดรับไม่ได้จริงๆ พรุ่งนี้ช่างเทคนิคของร้านจะเข้ามาดูครับ เอาผมกับภรรยาเครียดไปเหมือนกัน [ร้องไห้]

« ตอบกลับ #852 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 07:25:09 am »
สอบถามท่าน sirota ครับ เป็นไปได้มั้ยครับว่าที่แสงรั่วมันมีโอกาสดร๊อปลงไป ที่ถามคือว่าตอนที่จิ้มคีบอร์ดนี่ ผมว่ามันเบาลงน่ะครับ งงกับมันเหมือนกัน เปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้น ฉากมืดก็ชัดอยู่ ฉากเดิมที่เห็นชัด(ฉากกลางวัน)ตอนนี้มันจางลงครับถ้าไม่นั่งจับผิดมัน แต่ฉากมืดรับไม่ได้จริงๆ พรุ่งนี้ช่างเทคนิคของร้านจะเข้ามาดูครับ เอาผมกับภรรยาเครียดไปเหมือนกัน [ร้องไห้]
มันต้องทดสอบหลายๆฉากครับ (ลองดูฉากเครดิตหนังขึ้นตอนจบ แบบมีชื่ออยู่ตรงกลางชื่อเดียวด้วยนะครับ)  ถ้าทดสอบแล้วเจอแสงรั่วตลอด โอกาสหายไปคงจะยาก ท่านลองทดสอบแสงรั่วกับหลายๆฉากก็ยังเป็นอยู่ใช่มั้ยครับ ???  [ไม่เอา]
หรือลองปรับ backlight ลดลงดูก่อนว่าช่วยได้มั้ย หรือถ้าปิดไฟดูลองเปิดฟังก์ชั่น  opc  ดูว่า ช่วยลดอาการแสงรั่วได้รึเปล่า พยายามทดสอบไปเรื่อยๆ บางทีจอใหม่ๆอาจจะมีอาการนี้บ้าง แต่ใช้ไปใช้มาอาจจะดีขึ้นก็ได้ นึกในทางที่ดี  (เบิร์นแบบเครื่องเสียงมั้งครับ ) ถ้ามีแสงรั่วตลอดน่าจะผิดปกติ ให้ช่างมาดูดีกว่า ถ้าเป็นอาการแสงรั่ว(แบบเปิดไฟดูก็ยังเห็นจริง) ก็สมควรจะเปลี่ยนครับ  [กระโดด]
ปล. รูปลิงค์ที่ให้จะชวนผมไปเที่ยวพัทยาหรือครับ 555 ไม่เห็นรูปทีวีเลย อิอิ [หื่น] คือผมต้องเห็นรูปก่อนจะได้ช่วยดูได้ว่ามันเกิดจากอะไร สงสัยว่าไม่แสงรั่ว ก็ backlight clouding  [ไม่พูด]

นี่คือวิธีโพสต์รูปครับ  [จิ้ม]

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=65384.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2014, 08:08:54 am โดย sirota »

« ตอบกลับ #853 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 08:44:05 am »
มันต้องทดสอบหลายๆฉากครับ (ลองดูฉากเครดิตหนังขึ้นตอนจบ แบบมีชื่ออยู่ตรงกลางชื่อเดียวด้วยนะครับ)  ถ้าทดสอบแล้วเจอแสงรั่วตลอด โอกาสหายไปคงจะยาก ท่านลองทดสอบแสงรั่วกับหลายๆฉากก็ยังเป็นอยู่ใช่มั้ยครับ ???  [ไม่เอา]
หรือลองปรับ backlight ลดลงดูก่อนว่าช่วยได้มั้ย หรือถ้าปิดไฟดูลองเปิดฟังก์ชั่น  opc  ดูว่า ช่วยลดอาการแสงรั่วได้รึเปล่า พยายามทดสอบไปเรื่อยๆ บางทีจอใหม่ๆอาจจะมีอาการนี้บ้าง แต่ใช้ไปใช้มาอาจจะดีขึ้นก็ได้ นึกในทางที่ดี  (เบิร์นแบบเครื่องเสียงมั้งครับ ) ถ้ามีแสงรั่วตลอดน่าจะผิดปกติ ให้ช่างมาดูดีกว่า ถ้าเป็นอาการแสงรั่ว(แบบเปิดไฟดูก็ยังเห็นจริง) ก็สมควรจะเปลี่ยนครับ  [กระโดด]
ปล. รูปลิงค์ที่ให้จะชวนผมไปเที่ยวพัทยาหรือครับ 555 ไม่เห็นรูปทีวีเลย อิอิ [หื่น] คือผมต้องเห็นรูปก่อนจะได้ช่วยดูได้ว่ามันเกิดจากอะไร สงสัยว่าไม่แสงรั่ว ก็ backlight clouding  [ไม่พูด]

นี่คือวิธีโพสต์รูปครับ  [จิ้ม]

http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=65384.0
..555...รูปมันอยู่ใน iphone ของแฟนน่ะครับใช้ไม่เป็นแล้วจอมันเล็กครับไม่ถนัดเหมือนกับคอม เลยไม่รู้ก๊อปไรมามั่ง...หลังจากนั่งปรับนู้น นี่ นั่น พักใหญ่เลยครับ..สรุปที่มันดร๊อปลง เป็นเพราะผมไปปรับ backlight ลงมาเป็น standard (0) แต่ยังงัยก็เห็นครับ จางๆ..โดยครั้งแรกที่เห็นชัดในฉากนั่นเดิม มันตั้งอยู่ที่ +5 ถ้าจำไม่ผิดนะ ฉากมืดไม่ต้องพูดถึง....ช่วงบ่ายครับ ช่างเข้ามาดู

« ตอบกลับ #854 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 09:23:50 am »
^
^
^
จริงๆแล้วจะปรับ backlight เท่าไหร่ ถ้ามันไม่มีแสงรั่ว มันก็จะไม่มีครับ
ทีวีผม le835m ผมปรับ backlight เป็น +16 เลยครับ ไม่มีแสงรั่ว จอมันแค่ 46 นิ้วมั้ง ถ้าไม่ไปนั่งเพ่งใกล้ๆแบบชิดขอบจอ ???

:)  โชคดีครับ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2014, 10:02:00 am โดย sirota »

« ตอบกลับ #855 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 12:30:54 pm »
^
^
^
จริงๆแล้วจะปรับ backlight เท่าไหร่ ถ้ามันไม่มีแสงรั่ว มันก็จะไม่มีครับ
ทีวีผม le835m ผมปรับ backlight เป็น +16 เลยครับ ไม่มีแสงรั่ว จอมันแค่ 46 นิ้วมั้ง ถ้าไม่ไปนั่งเพ่งใกล้ๆแบบชิดขอบจอ ???

เปิดฉากมืดครับ เปิดไฟดูเมื่อคืนครับ

ตอนเปิดเครื่อง
               [เขย่า]ช่างเข้ามาดูครับ ไม่กล้าฟันธง...ต้องให้ที่ร้านส่งเรื่องเข้าศูนย์ชาร์ปไทย ครับ ประมาณ 3 วัน

« ตอบกลับ #856 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 04:53:47 pm »
ท่าน sirota เห็นแล้วเป็นงัยครับ แหม่....ยังมีหน้ามาบอกว่าเป็นปกติของรุุ่นนี้อีก....ใครเชื่อก็บ้าแล้ว....ยายของลูกผมขึ้นไปดู อายุก้ 70 ได้ยังบอกว่า โอ้ว์...มันชัดอะไรอย่างนี้...หมายถึงแสงรั่วน่ะครับ....... [หื่น]..5555
....กว่าจะได้ของดีมาเชยชม มันต้องมีอุปสรรคกันบ้าง..... [yes] [yes] [yes]

« ตอบกลับ #857 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 05:29:08 pm »
ท่าน sirota เห็นแล้วเป็นงัยครับ แหม่....ยังมีหน้ามาบอกว่าเป็นปกติของรุุ่นนี้อีก....ใครเชื่อก็บ้าแล้ว....ยายของลูกผมขึ้นไปดู อายุก้ 70 ได้ยังบอกว่า โอ้ว์...มันชัดอะไรอย่างนี้...หมายถึงแสงรั่วน่ะครับ....... [หื่น]..5555
....กว่าจะได้ของดีมาเชยชม มันต้องมีอุปสรรคกันบ้าง..... [yes] [yes] [yes]
555 ตอบในกระทู้นี้แล้วครับ   [จิ้ม]
http://www.lcdtvthailand.com/webboard/index.php?topic=87395.msg776979#new

ตอนนี้ลองนั่งปรับภาพให้ถูกใจหรือใช้ไปก่อน ได้ตัวใหม่มาแบบเราโอเคแล้ว จะได้ดูอย่างภาพสวยและถูกใจ และสบายใจด้วยครับ  [ปลื่ม]
ปล.ตอนนี้ดูบอลโลก hd ภาพสวยๆ ไปพลางๆก่อนครับ  [หื่น]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2014, 03:37:14 am โดย sirota »

« ตอบกลับ #858 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 12:34:51 pm »
ผมลองอ่านในลิ้งค์ที่ท่านให้มาแล้วครับ..ก็คล้ายๆกับเคสของผมนั่นแหละครับ..ส่วนตัวคงต้องรอ sharp ตัวใหม่ก่อนครับเพราะต้องใจซื้อรุ่นนี้อยู่แล้ว ถ้าเซลล์โทรมาบอกว่าหาตัวใหม่ไม่ได้จริงๆ หรือมาแล้วแย่กว่าเดิมอีกคงต้องขอคืนเงินสถานเดียวครับ... จะเปลี่ยนแบรนด์ หรือรอ le960x ค่อยว่ากัน  [เปล่า]
ช่วงนี้ก็ต้องดูวินนิ่ง จอใหญ่ไปก่อนครับ..555..จะมีให้ดูอีกมั้ยเน้อ แซมบ้า โดนไป 7 เม็ด...... [โขก] [โขก]

« ตอบกลับ #859 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 09:16:55 am »
 [งง]ปรึกษาครับท่าน sirota หลังจากลองปรับตามแนวทางของท่านที่แนะนำ เมื่อคืนไดีมีโอกาสปรับภาพ และเปิดหนังบลูเรย์ 2D ดูครับ
1.life of pi ภาพ 2D สวยงามถูกใจมาก คม ชัด สีสรรสวยงาม พอฉากมืดกลางคืน ท้องฟ้า มืดสนิทจริงๆ แต่ไอ้ตรงที่มีแสงรั่วด้านขาว กับมองไม่เห็นชัดเหมือนตอนเทสคร้งแรก มองผ่านๆถ้าไม่จับผิดนึกว่าเป็นแสงจากดาวในฟ้ามืด..
2.jouney 2 รายละเอียดหน้าคน ใบไม้ ชัดเจน พอฉากมืดตอน เดอะร็อค นั่งเล่นอะคูเลเล่ หน้ากองไฟ กับเห็นแสงรั่วแต่ก็ไม่ค่อยเท่าไหร่ครับ
  ......ฟั่งชั่น OPC ปิดไว้ครับ......มันยังงัยของมันครับ ช่วยไขข้อสงสัยทีครับ [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #860 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2014, 10:33:36 am »
[งง]ปรึกษาครับท่าน sirota หลังจากลองปรับตามแนวทางของท่านที่แนะนำ เมื่อคืนไดีมีโอกาสปรับภาพ และเปิดหนังบลูเรย์ 2D ดูครับ
1.life of pi ภาพ 2D สวยงามถูกใจมาก คม ชัด สีสรรสวยงาม พอฉากมืดกลางคืน ท้องฟ้า มืดสนิทจริงๆ แต่ไอ้ตรงที่มีแสงรั่วด้านขาว กับมองไม่เห็นชัดเหมือนตอนเทสคร้งแรก มองผ่านๆถ้าไม่จับผิดนึกว่าเป็นแสงจากดาวในฟ้ามืด..
2.jouney 2 รายละเอียดหน้าคน ใบไม้ ชัดเจน พอฉากมืดตอน เดอะร็อค นั่งเล่นอะคูเลเล่ หน้ากองไฟ กับเห็นแสงรั่วแต่ก็ไม่ค่อยเท่าไหร่ครับ
  ......ฟั่งชั่น OPC ปิดไว้ครับ......มันยังงัยของมันครับ ช่วยไขข้อสงสัยทีครับ [ปลื่ม]
ไอ้บอกเห็นมั่งไม่เห็นแสงรั่วมั่ง อาจเป็นที่ฉากหนังรึเปล่าครับ แล้วถ้าลองเปิดหนังเรื่องเดิม ที่เคยเห็นแสงรั่วดูสิครับ ว่ายังเห็นอีกมั้ย

ฟังก์ชั่น OPC เป็นฟังก์ชั่น ที่ช่วยเซนเซอร์แสงเพื่อการรับชมตามสภาพแสงห้อง หมายความว่าถ้าห้องสว่างมาก มันก็จะเร่งแสงไฟจอภาพขึ้นเพื่อสู้กับแสงสว่างภายนอก ถ้าดูให้ห้องมืดหรือสลัวๆมันก็จะลดไฟจอภาพลง ซึ่งจะช่วยเรื่องแสงรั่วหรือความดำไม่สนิทของทีวีประเภท led ไปในทางอ้อม

ถ้าใครใช้ทีวี sharp ผมจะแนะนำให้เปิดเวลาดูในห้องมืดหรือปิดไฟดู จะช่วยได้เยอะ

จากแนวทางการปรับที่ให้ไว้ ก็ไม่ใช่ว่าจะถูกต้องตามวิธี calibrate ที่หลายๆรีวิวทำ ที่เค้าต้องมีเครื่องมือและซอร์ฟแวร์ในการวัดค่าต่างๆ

แต่ผมมีทริกหน่อย คือถ้าจะปรับจากโหมด movie ในเรื่องของช่วงสี ควรปรับไปที่ ค่ามาตราฐาน เพราะถ้าปรับไปที่ช่วงสีขั้นสูง รู้สึกว่าจะมีค่าสีบางสีที่แสดงผิดเพี้ยนไป

ตอนนี้ผมปรับในโหมดผู้ใช้  แนวการปรับก็คล้ายๆที่ให้ไป แต่ผมจะปรับอุณหภูมิสี ที่โหมด กลาง-ต่ำ ปรับค่าแกรมม่า 0 (ยิ่งลดค่าแกรมม่าสีจะเข้มขึ้น)  เพื่อเวลาดูการ์ตูนสีสันจะได้สดใสหน่อย  ไม่ต้องมานั่งปรับโหมดไปมา
ถ้าปรับอย่างถูกต้อง
1.ภาพจะคมชัด แต่นุ่มนวล แต่ดูสบายตา ดำไม่จม เห็นรายละเอียดในที่มืดได้ดี
2.สีอิ่ม แต่เป็นธรรมชาติ และไล่สีได้ดีมาก
3.สีผิวคนค่อนข้างสมจริง รายละเอียดภาพชัดเจน ภาพ clear
4.ภาพเคลื่อนไหวลื่นไหล เป็นธรรมชาติ ไม่หลอกตา ไม่มีวุ้น โกสท์ หรือ jaggie ถึงจะมีกระตุกก็จะกระตุกเล็กน้อย แต่เป็นไปอย่างธรรมชาติของฟิล์มหนัง
5.ภาพจะดูมีมีติ

แต่ยังไงจอท่าน SUPERฯ ก็ผิดปกตินะครับ รั่วยังไงก็ไม่เห็นในเวลาเปิดไฟ หรือดูตอนกลางวัน ลองปรับแบบซ้อมใหญ่ไปก่อน ถ้าได้เครื่องใหม่มา ไม่มีแสงรั่วหรือมีเล็กน้อย แต่อยู่ในอาการที่เรารับได้ หาก ปรับได้ดีหรือค่อนข้างถูกต้อง และใช้ไปสักพัก เหมือนเบิร์นเครื่องเสียง ผมรับรองครับว่าทีวีจะแสดงศักยภาพได้ดีขึ้นไปอีก จะประทับใจอีกเยอะ โดยเฉพาะสีเหลือง ทอง ฟ้า เขียว นี่เด่นมาก!

ส่วน 3d ใช้โหมดมาตราฐาน อาจเพิ่มความสว่างขั้นสูง และลดความคมชัดเหลือ 0 หรือ 2 ตามเดิม(ผมจะปรับเหลือ 0 เมื่อดูกับไฟล์ mkv ที่ความจุน้อยๆ) แค่นี้ภาพก็แจ่มและ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 11, 2014, 09:15:29 pm โดย sirota »

« ตอบกลับ #861 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 08:35:12 am »
^
^
^

เปิดฉากมืดครับ เปิดไฟดูเมื่อคืนครับ

รบกวนท่าน sirota ขออัพเดทหน่อยครับ...เมื่อคืนลองซ้อมใหญ่ปรับทีวีดู..นึกเอะใจเปิด demo หนังดูฉากมืดดูครับ ปรากฎว่า แทบจะมองไม่เห็นแสงรั่วตำแหน่งด้านขวาที่เป็นตั้งแต่แรกครับ... [งง] งงเข้าไปใหญ่..เบื้องต้น ปรับ backjight 0 +12 และจนสุด +16 โดยที่ยังปิดฟังค์ชั้่น OPC และ contrast +30 ไม่เห็นแสงรั่วตำแหน่งเดิมครับ....???????? เทสตอนปิดไฟต้องจับผิดครับถึงจะเห็นลางๆ  ตอนเปิดไฟก็มองไม่เห็น
...ส่วนตอนปิดเครื่องที่ backlight ยังไม่ดับสนิท จากเดิมเป็นสีขาวฟุ้ง 2 จุด ใหญ่ๆด้านขวาตามที่เคยลงรูปครับ แตมันเปลี่ยนเป็น จุดขาวเล็กๆ ลการวางตัวของมันคล้ายลูกเต๋าเลข 5 ครับ...เพียงแต่เลข 5 ด้านซ้าย และ จุดกลางมันจะมืดตามหน้าจอไปครับ.....กะว่าคืนนี้จะรีเซทเป็นค่าเดิมโรงงานอีกทีครับดูว่ามันจะเป็นดวงขาวเหมือนเดิมมั้ยครับ [เขย่า] [เขย่า]

« ตอบกลับ #862 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 08:42:04 am »
เพิ่มเติมครับ....ฉากที่เห็นด้านบน เทสแล้วไม่มีแสงขาวฟุ้งด้านขวาเลยครับ...ป.ล.ไม่ได้ถ่ายรูปให้ดูเพราะมันเกือบเที่ยงคืนแล้วครับ
...ท่าน sirota มีความเห็นยังงัยบ้างครับ [เขย่า] [เขย่า]

« ตอบกลับ #863 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 09:59:03 am »
เพิ่มเติมครับ....ฉากที่เห็นด้านบน เทสแล้วไม่มีแสงขาวฟุ้งด้านขวาเลยครับ...ป.ล.ไม่ได้ถ่ายรูปให้ดูเพราะมันเกือบเที่ยงคืนแล้วครับ
...ท่าน sirota มีความเห็นยังงัยบ้างครับ [เขย่า] [เขย่า]
ที่ไม่เห็นแสงรั่วแล้วนี่คือ รีเซตค่ากลับโรงงานแล้วใช่มั้ยครับ งั้นวันนี้ ถ้าหยุดอยู่บ้านจัดเต็มเลยครับ  [yes] ฉากมืด ฉากสลัว และถ้ามันมีแสงรั่วลองดู 3 มิติด้วยครับ ฉากมืด ฉากสลัว  เห็นชัดและเห็นง่ายนักแล  [หื่น]

ผมลืมไปว่าอยากให้ลองเปลี่ยนสาย hdmi ด้วยนะครับ เพราะเห็นเคยบอกว่าเวลาดูกับกล่องทีวีไม่เห็นแสงรั่ว หรือลองสลับช่องต่อ hdmi ดูด้วยก็ดีครับ หาหลายๆสาเหตุ [จิ้ม]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2014, 10:04:04 am โดย sirota »