ห้องซื้อขายแลกเปลี่ยน > ห้องซื้อ-ขาย-แลกเปลี่ยน LCD TV, Plasma TV, Hidef, Home Theater (มือ 1 เท่านั้น)

!!User Review สาย HDMI LCDTVTHAILAND "JERICHO"!!

(1/8) > >>

XTA:
พึ่งได้สาย HDMI มาใหม่ครับ ช่วงนี้เห็นหลายๆท่านกำลังเลือกเลยคิดว่าทำรีวิวจากการใช้งานจริงเพื่อจะได้เป็นแนวทางให้ท่านที่กำลังหาซื้อสายดีๆราคาไม่แพงครับ

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะครับว่าผมเทสแล้วเห็นยังไงบอกอย่างนั้นได้ยินยังไงบอกอย่างนั้นครับ รายละเอียดโครงสร้างสายhttp://www.lcdtvthailand.com/review/detail.asp?param_id=1195

จับครั้งแรกบอกได้เลยครับว่าสายเส้นนี้แน่นหนาดีครับยกขึ้นมามีน้ำหนักเล็กน้อยครับวัสดุดูดีครับ

ทดสอบภาพ

เวลาเสียบสายดูลูกศรให้ถูกด้วยนะครับตอนนี้ผมใช้ ไม่ได้รับอนุญาต HDMI-1 อยู่พอเปลี่ยนเอา Jericho มาเปลี่ยนโดยต่อจาก HD Player ไป TV นะครับสิ่งที่เห็นโดยสังเกตุเห็นได้เลยครับ Jericho ให้ Contrast ที่สว่างกว่า แสดงรายละเอียดที่มืดได้ดีกว่า เพราะตอนที่ใช้ HDMI-1 ถ้าผมปรับแกมม่าไปที่ 2.4 ภาพจะมืดลงไปเลยครับแต่ใช้ Jericho แล้วปรับแกมม่าไปที่ 2.4 แล้วภาพสว่างกว่าครับแล้วรายละเอียดที่มืดยังชัดกว่าด้วยครับ

ภาพอาจจะไม่ชัดนะครับเพราะกล้องผมมันกระหลั่วนะครับของจริงสวย เนียนกว่านี้ครับ

ดูการไล่เฉดสีนะครับ

เสียดายที่กล้องของผมไม่สามารถเก็บรายละเอียดได้เต็มร้อยครับ ภาพจริงๆจะอิ่มกว่าแล้วสีจะไม่อมแดงครับ

บุคลิคของสายเส้นนี้ สิ่งที่เห็นเลยคือ ภาพสว่างขึ้น สว่างกว่า ไม่ได้รับอนุญาต HDMI-1 ครับรายละเอียดทีี่มืดทำได้ดีกว่า ไม่ได้รับอนุญาต ครับ

ภาพยังไม่หมดนะครับรอเบรินส์อีกสักพัก ส่วนเสียงรอไปก่อนนะครับ เพราะผมจะเปรียบเทียบสายหลายๆเส้นครับ

1.Jericho
2.ไม่ได้รับอนุญาต HDMI-1
3.Kaiboer L Series ตัวนี้ก็อปมาจาก Wireworld Ultraviolet 5.2
4.สายแถม

peeratchai:
ขอบคุณครับ

Eakapan:
มารอ ขอตั้งโต๊ะ แถวหน้าเลยน่ะครับ อิอิ

XTA:
เซ็งอยู่อย่างครับกล้องถ่ายรูปของผมทำไมมันภาพอมแดงก็ไม่รู้ครับ

XTA:
อัพเดทแล้วนิดหน่อยครับ

ผมจะเปรียบเทียบสายหลายๆเส้นครับ

1.Jericho
2.ไม่ได้รับอนุญาต HDMI-1
3.Kaiboer L Series ตัวนี้ก็อปมาจาก Wireworld Ultraviolet 5.2
4.สายแถม

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version