ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหาสายไฟใส่ YAMAHA 3030 หน่อยครับ  (อ่าน 1923 ครั้ง)

ออฟไลน์ maipisit

• LCD TV member
  • **
ช่วยหาสายไฟใส่ YAMAHA 3030 หน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 02:32:26 pm »
ตามหัวข้อ ขอความคิดเห็นพี่ๆ ช่วยหาสายไฟให้สักเส้นครับ งบ 20,000+ รึถูกว่ายิ่งดี เน้นคุ้มค่าครับ

*** แนวเสียงที่ชอบ เบสเป็นลูก แน่น คม กลางหนามีเนิ้อ มีแรงปะทะ แหลมพริ้วไม่บาดหู ***

- สาย AQ NRG10 + หัว [^_^] หรือ Wattgate evo ทอง หรือ โรเดี่ยม
- สาย A ART silver + หัว AQ 500 หือ  AQ 1000 ( ปิฯแนะนำคู่นี้ครับ )
- สาย Oyaide tunami gpx r

ส่วนตัวชอบหัว Wattgate evo ไม่ทราบว่าดีป่าวครับ

รบกวนด้วยครับ รึมีใครอยากปล่อย PM มาได้เลยครับ

ออฟไลน์ SanDer

• Edge LED TV member
Re: ช่วยหาสายไฟใส่ YAMAHA 3030 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 10:55:03 am »
เคยลอง aq nrg10 หัวท้าย furu 25 เสียงเบสเหมือนที่ท่านต้องการเลย
สาย a art silver แต่ไม่เคยลองฟังกับหัวท้าย aq ปริมาณเบสน้อยกว่า แต่กลางแหลมเนียน และดึงเวทีถอยหลังได้ ประหลาดจริงๆ ฟังเพลงไหลลื่นมากเลย
oya ไม่มีโอกาสได้สัมผัส

ถ้าจะประหยัดลงหน่อย ก็ลองดู jps สายแดง เข้าหัวท้าย wattgate

แต่ถ้าจะเอาให้เหมือนที่ท่านบรรยายมา (แหม ขอเยอะจริงๆ) แนะนำให้ลอง jps kaptovator ทุกอย่างมาหมด

จะเอาสายไหน เลือกเองเลยครับ ลองคุยกะร้านปิฯ ดู ยืมสายทั้งสอง หรือสามเส้น ไปฟังที่บ้านดู สักสัปดาห์ สนุกดี ประกอบการตัดสินใจก่อนซื้อ
ที่สำคัญ เอาสายเก่าๆ ผ่านการใช้งานมาแล้ว ยิ่งหนักยิ่งดี เพราะไม่ต้องเบิร์น และถ้าทำเป็นรอยก็ยังพอคุยได้

เรื่องความคุ้มค่า ถ้าเน้นคุ้มค่าเงิน ผมแนะนำ อย่าเปลี่ยนสายเลยครับ เพราะดูยังไง ก็ไม่คุ้มเลยสักนิด
ถ้าเอาความคุ้มค่าทางด้านจิตใจ เส้นไหนฟังแล้วน้ำตาจะไหล และเวลาจ่ายตังค์น้ำตามันจะไหลอีก บอกได้เพียงว่า ท่านมาถูกทางแล้ว

ออฟไลน์ Piyapoj

• Edge LED TV member
Re: ช่วยหาสายไฟใส่ YAMAHA 3030 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 09:34:27 pm »
ตอนผมใช้z7 ผมลองมาหลายเส้น สุดท้ายใช้ อคูสติกเซน สึนามิ ชอบมากๆ  [ปลื่ม]

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 10:29:48 am »
เคยลอง aq nrg10 หัวท้าย furu 25 เสียงเบสเหมือนที่ท่านต้องการเลย
สาย a art silver แต่ไม่เคยลองฟังกับหัวท้าย aq ปริมาณเบสน้อยกว่า แต่กลางแหลมเนียน และดึงเวทีถอยหลังได้ ประหลาดจริงๆ ฟังเพลงไหลลื่นมากเลย
oya ไม่มีโอกาสได้สัมผัส

ถ้าจะประหยัดลงหน่อย ก็ลองดู jps สายแดง เข้าหัวท้าย wattgate

แต่ถ้าจะเอาให้เหมือนที่ท่านบรรยายมา (แหม ขอเยอะจริงๆ) แนะนำให้ลอง jps kaptovator ทุกอย่างมาหมด

จะเอาสายไหน เลือกเองเลยครับ ลองคุยกะร้านปิฯ ดู ยืมสายทั้งสอง หรือสามเส้น ไปฟังที่บ้านดู สักสัปดาห์ สนุกดี ประกอบการตัดสินใจก่อนซื้อ
ที่สำคัญ เอาสายเก่าๆ ผ่านการใช้งานมาแล้ว ยิ่งหนักยิ่งดี เพราะไม่ต้องเบิร์น และถ้าทำเป็นรอยก็ยังพอคุยได้

เรื่องความคุ้มค่า ถ้าเน้นคุ้มค่าเงิน ผมแนะนำ อย่าเปลี่ยนสายเลยครับ เพราะดูยังไง ก็ไม่คุ้มเลยสักนิด
ถ้าเอาความคุ้มค่าทางด้านจิตใจ เส้นไหนฟังแล้วน้ำตาจะไหล และเวลาจ่ายตังค์น้ำตามันจะไหลอีก บอกได้เพียงว่า ท่านมาถูกทางแล้ว

ขอบคุณคร้าบพี่ เข้าใจแจ่มแจ้งเลยฮะ
ตอนนี้ได้สาย nrg4 + wattgate ของเพื่อนมาลอง เข้าใจว่า nrg10 คงบุคลิคไม่ต่าง อาจต่างที่พละกำลัง (เดาล้วน 555)
jps kaptovator นี่แพงมากกกกเลยฮะ เอ์้อมไม่ถึง จะเกินชุดที่มีละ
a art silver นี่อยากลองเลยครับ ดึงเวทีถอยหลังเนี่ย [yes]

ถ้าเรื่องคุ้มค่านี่จริงเลยครับ คงไม่คุ้มสู้รวมตังค์เปลี่ยนลำโพง แต่มันคันๆ 555

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 10:30:29 am »
ตอนผมใช้z7 ผมลองมาหลายเส้น สุดท้ายใช้ อคูสติกเซน สึนามิ ชอบมากๆ  [ปลื่ม]

ขอบคุณคร้าบ  [yes]