ผู้เขียน หัวข้อ: หาเครื่องอ่าน บลูเรย์แม่สาย มือ2 ครับ หรือ อ่านบลูเรย์ผีนั่นเอง  (อ่าน 2139 ครั้ง)

ออฟไลน์ neungbaba

• Flat TV member
  • *
ไม่มีความรู้ครับ แต่มีเพื่อนๆในเว็บนี้บอกมาว่า ลองตั้งรับดู เผื่อมีคนมาขาย อยากซื้อไปอ่าน บลูเรย์แม่สาย หรือ แผ่นผีอ่ะครับ แผ่นแท้ ซื้อหลายๆแผ่นคงจุก
...ผิดกฏยังไง เตือนได้นะครับ ไม่ใช่ไอดีผมเอง ขอบคุณครับ จะแวะมาดูเรื่อยๆครับ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Darakorn

• Flat TV member
  • *
ลองดูของ LG bp740 ตัว top ที่ร้านป่าน34 ราคา 4900 บาท ครับ ผมก็จัดมา1 เครื่องครับ กำลังอัพเกรดอยู่ครับ

ออฟไลน์ chotanan05

• LCD TV member
  • **
ผมว่าอ่านได้เกือบทุกยี่ห้อ  ผมฟิลิป ก็อ่านฉลุย 

ออฟไลน์ 12sunday

• LCD TV member
  • **
ทุกยี่ห้อเล่นแผ่นแม่สายได้หมดล่ะครับ แต่ cinavia ที่มีปัญหาคือ ถ้าเล่น soundtrack ที่เป็น trueHD , DTS-master ดูไปซักพัก เสียงจะเงียบ แต่ถ้าพากษ์ไทยก็เล่นได้ปกติ ถ้าดูพากษ์ไทย ยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ แต่ถ้าจะเอาเสียง hd ด้วยก็ soken ก็ได้ถูกหน่อย up fw ปลด cinavia free ถ้าดีหน่อย ก็ pioneer oppo แต่ต้องเสียตัง jailbreak
ªØ´àÅç¡æ á¤è¹Õé¡çËÁ´µÑÇ
LED 3D LG 42LW5700
Player Egreat R200II , Sony BDP370
AVR denon 1909
Speaker scs260.5
QED classic HDMI x 3