พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องพูดคุยเรื่อง HD Player

รวมพลคนใช้ Play!ON HD Player สุดคุ้ม

<< < (3/162) > >>

suvej:
ไม่ได้เสียทั้งลอทอย่างที่เข้าใจครับ แต่เครื่องมีปัญหาสามารถเปลี่ยนใหม่ได้อยู่แล้วครับ

vit2522:
เหอๆ วันนี้ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่แล้ว จะมีใครซวยเหมือนผมบ้าง วันนี้ได้ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่มาแล้ว ตอนเทสที่ร้านก็ปรกติดี แต่พอมาถึงบ้านจะลองดูซะหน่อย เปิดมาขึ้นขึ้นไฟสีฟ้าปรกติ แต่ไม่มีภาพอะไรขึ้น ตอนแรกนึกว่าเป็นที่สาย ลองเปลี่ยนสายใหม่(คิดในใจอาจจะเป็นที่สายแถมมาให้ไม่ดี) แต่ปรากฎว่าก็ยังไม่ขึ้นอยู่ดี พอจะปิดเครื่องก็ปิดไม่ได้ไฟสีฟ้าค้างตลอดเลยที่นี้และไฟที่ช่องเสียบสายแลนก็ติดค้างตลอดเลย ทั้งๆที่ไม่ได้เสียบสายแลน อาการแบบนี้มันควรทำยังไงบ้าง ต้องกลับไปเปลี่ยนเครื่องอีกรอบใช่ไหม  เครื่องที่แล้วไฟดับได้เครื่องใหม่มาไฟดันค้างอีก  [โขก] [โขก] [โขก]

atomatic57:
ตอนแรกว่ายังไงก็ต้องถอยตัวนี้แหละ

แต่ตอนนี้เริ่มไม่มั่นใจ Play on ละครับ

เห็นบาง webboard บอกว่า โหลดบิตถ้าไฟดับก็หยุดโหลดเลย
บางคนบอกเปิดมาแล้วดับเอง ภาพไม่ขึ้น เสียงไม่ขึ้น นั่นไม่ขึ้น นี่ไม่ขึ้น ตกลงไปซื้อตามร้านจะเจอกะเค้ามั้ยเนี่ย

oat2418:
ผมใช้อยู่ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ชัดแจ๋ว  [หื่น]

suvej:
ปัญหาที่มีก็เป็นปัญหาเก่าๆที่แก้กันไปแล้วครับ ดูข้อมูลจากกระทู้นี้ได้ครับ
Playon!HD เป็น HDplayer ที่มีจำหน่ายไปทั่วโลกและมีการพัฒนาเฟิร์มแวร์ต่อเนื่องกว่าตัวอื่นๆก็ว่าได้ ส่วนนึงก็มาจากการที่ทาง ACRyan รับฟังทุกปัญหาและพยายามแก้ไขให้เร็วที่สุด ทุกวันนี้มีผู้ใช้งานในไทยนับหมื่นๆคนแล้วนะครับ ถ้าจะมีปัญหาก็จะรีบจัดการให้เร็วที่สุดครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version