ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่อจอLEDทีวีเป็นเส้นแถบด้านบน  (อ่าน 835 ครั้ง)

ออฟไลน์ sodamint6

• *
ขอคำแนะนำเรื่อจอLEDทีวีเป็นเส้นแถบด้านบนของจอภาพ แต่ยังสามารถดูได้ตามปกติ แถบด้านบนยังแสดงภาพได้แต่ในบริเวณแถบจะมีสีเข้มกว่าภาพปกติ
อยากถามว่าสามารถซ่อมได้ไม๊ และค่าซ่อมแพงไม๊...ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ filmman

• Edge LED TV member
Re: ขอคำแนะนำเรื่อจอLEDทีวีเป็นเส้นแถบด้านบน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2016, 12:47:55 pm »
ถ้า panel เสีย จะต้องเปลี่ยนใหม่ ซึ่งแพงมากครับ แต่ถ้ายังอยู่ในประกันก็ไม่เป็นไร ลองเช็คกับศูนย์ของยี่ห้อที่ซื้อมาครับ