ผู้เขียน หัวข้อ: ขอหยุดบริการงดจำหน่ายและต่ออายุชั่วคราว..  (อ่าน 354153 ครั้ง)

ออฟไลน์ I_Sorry

• Full LED TV member
Cloud ibox IPTV/จาน ดูครบสารคดีกีฬา VODเสียง 5.1,18+ พิเศษ 2,600 บาท
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 07:09:31 pm »
ขอข้อมูลด้วย อยากได้สุด ๆ ที่ [email protected] ครับ

แจ้งไปทางเมลแล้วครับ.... [ปลื่ม]

ออฟไลน์ preart

• *
Re: Cloud ibox IPTV/จาน ดูครบสารคดีกีฬา VODเสียง 5.1,18+ พิเศษ 2,600 บาท
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 07:38:42 pm »
ขอทราบรายละเอียดด้วยครับ

[email protected]

ออฟไลน์ chai72

• Flat TV member
  • *
Re: Cloud ibox IPTV/จาน ดูครบสารคดีกีฬา VODเสียง 5.1,18+ พิเศษ 2,600 บาท
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 08:04:35 pm »
ขอข้อมูลด้วยครับ. [email protected]

Cloud ibox IPTV/จาน ดูครบสารคดีกีฬา VODเสียง 5.1,18+ พิเศษ 2,600 บาท
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2013, 09:50:32 pm »
ขอข้อมูลด้วยครับ. [email protected]
ขอทราบรายละเอียดด้วยครับ

แจ้งรายการไปทางเมลแล้วครับ...... [ปลื่ม]

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2013, 09:56:10 am »
มีของพร้อมส่งจำนวนจำกัดครับ....เจ้าเก่าเจ้าเดิมเวลามีปัญหาไม่เคยทิ้งหนีลุกค้า...ร้านนี้ไม่ใช่พวกประเภทที่มีปัญหาปิดเครื่องหนีลูกค้าเวลาพอเขาจะเริ่มขายได้ก็เปลี่ยนเบอร์โผ่หน้ามาขายต่อ พอมีปัญหาก็หายอีก 
server แจ๋วสุดๆดีที่สุด ดูดีไม่มีจุกจิกสะดุกให้ปวดหัว และดูบอลได้ครบทุกลีกชัวร์... [ปลื่ม]

มีของพร้อมส่งจำนวนจำกัดครับ....เจ้าเก่าเจ้าเดิมเวลามีปัญหาไม่เคยทิ้งหนีลุกค้า...ร้านนี้ไม่ใช่พวกประเภทที่มีปัญหาปิดเครื่องหนีลูกค้าเวลาพอเขาจะเริ่มขายได้ก็เปลี่ยนเบอร์โผ่หน้ามาขายต่อ พอมีปัญหาก็หายอีก 
server แจ๋วสุดๆดีที่สุด ดูดีไม่มีจุกจิกสะดุกให้ปวดหัว และดูบอลได้ครบทุกลีกชัวร์... [ปลื่ม]

ออฟไลน์ Chol_Sltn

• *
ขอรายละเอียดทางเมล์ลด้วยครับ 
รายละเอียดช่องรายการ
ค่าใช้จ่ายทั้งหมด+รายเดือน

ขอรายละเอียดทางเมล์ลด้วยครับ 
รายละเอียดช่องรายการ
ค่าใช้จ่ายทั้งหมด+รายเดือน

แจ้งรายการไปแล้วทางเมลครับ.... [ปลื่ม]

server แจ๋วสุดๆดีที่สุด ดูดีไม่มีจุกจิกสะดุกให้ปวดหัว และดูบอลได้ครบทุกลีกชัวร์...  [หื่น]

server แจ๋วสุดๆดีที่สุด ดูดีไม่มีจุกจิกสะดุกให้ปวดหัว และดูบอลได้ครบทุกลีกชัวร์...   [ปลื่ม]

ออฟไลน์ p85846

• *
ขอรายละเอียดด้วยคนครับ
 [งง]

• *
ผมที่ไปรับกล่องมาเมื่อวานนะครับ
ช่วงบ่ายนั่งดูยาวๆจนเย็น ลื่นดี ปกติดีทุกช่อง
ช่วงค่ำที่คนดูเยอะๆ มีกระตุกบ่อย เสียงดีเลย์ตลอด ยิ่งบอลด้วยแล้ว กระตุกบ่อยจนเบื่อเลย
มีบางช่องที่ไม่ค่อยมีคนดูเช่น cnn กับ discovery hd ที่ไม่มีพากไทย พอดูได้ดีอยู่
ช่วงเช้านี้เปิดดู ปกติดีครับ
ฝากไปปรับปรุงหน่อยนะครับ

ผมที่ไปรับกล่องมาเมื่อวานนะครับ
ช่วงบ่ายนั่งดูยาวๆจนเย็น ลื่นดี ปกติดีทุกช่อง
ช่วงค่ำที่คนดูเยอะๆ มีกระตุกบ่อย เสียงดีเลย์ตลอด ยิ่งบอลด้วยแล้ว กระตุกบ่อยจนเบื่อเลย
มีบางช่องที่ไม่ค่อยมีคนดูเช่น cnn กับ discovery hd ที่ไม่มีพากไทย พอดูได้ดีอยู่
ช่วงเช้านี้เปิดดู ปกติดีครับ
ฝากไปปรับปรุงหน่อยนะครับ
ช่องบอลช่วงกลางๆมีปัญหาสะดุดอยู่บ้างเป็นช่วงทดสอบการส่งตอนดึกก็แก้ไขนิ่งดูไดปกติลื่นดีน่ะครับ..แต่ช่องอื่นปกติดีอยู่น่ะครับ หรือถ้าที่บ้านคุณช่วงหัวคำสะดุดบางทีคนบริเวณนั้นใช่งานระบบเน็ตกันเยอะๆอาจทำให้เน็ตดาวร์ลงได้ลอง test speed เน็ตที่บ้านคุณดูครับ เพราะทางที่เรานั่งเช็คระบบปกตินิ่งดีครับ
ขอบคุณครับ... [ปลื่ม]

server แจ๋วสุดๆดีที่สุด ดูดีไม่มีจุกจิกสะดุกให้ปวดหัว และดูบอลได้ครบทุกลีกชัวร์... [หื่น]

• *
เมื่อคืนช่วงหัวค่ำเป็นต้นไปสะดุดอีกแล้ว เหมือนเดิม แต่น้อยกว่าเมื่อวาน เช็คความเร็วเนตอยู่ตลอด ก็9-10MB นิ่งๆครับ คนอื่นๆเป็นเหมือนผมไหมครับ
ช่วงบอลมาตั้งแต่คู่แรก ไม่มีใครใช้เนตเลย เพราะกลัวสะดุด แต่ก็ยังสะดุดอยู่ดี เป็นในช่องของทรูแพลตตินั่มอื่นๆด้วยครับ กล่องผมมีปัญหาป่าวหว่า [เศร้า]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2013, 08:39:44 am โดย Chol_Sltn »

ออฟไลน์ Tm_kop

• *
สนใจมากครับ ช่วยโชว์รายการที่ให้ดูเป็นสัญลักษณ์ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ moo-1

• *
ขอผมก็เป็นครับมีสะดุด อยู่ตลอดแต่ไม่นาน สัญญาณภาพ กับ เสียงพากย์ ยังดีเลย์ แต่ดีขึ้นกว่าวันแรก  ช่อง HD ยังไม่ชัดเท่า 2 (ของคนอื่นชัดไหมครับ)แต่เมื่อเช้าเห็นปิดช่องน่ากำลังปรับปรุง (มีเพื่อนที่ใช้แนะนำให้เปลี่ยน Router เห็นว่าตัวที่แถมมากับค่าย Net ไม่ค่อยเสถียร ว่าจะลองดูเหมือนกัน) ทีผมมาโพสย์เพื่อต้องการการปรับปรุง จะได้เป็นลูกค้ากันนานๆครับ ขอบคุณครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2013, 10:44:39 am โดย moo-1 »

ขอผมก็เป็นครับมีสะดุด อยู่ตลอดแต่ไม่นาน สัญญาณภาพ กับ เสียงพากย์ ยังดีเลย์ แต่ดีขึ้นกว่าวันแรก  ช่อง HD ยังไม่ชัดเท่า 2 (ของคนอื่นชัดไหมครับ)แต่เมื่อเช้าเห็นปิดช่องน่ากำลังปรับปรุง (มีเพื่อนที่ใช้แนะนำให้เปลี่ยน Router เห็นว่าตัวที่แถมมากับค่าย Net ไม่ค่อยเสถียร ว่าจะลองดูเหมือนกัน) ทีผมมาโพสย์เพื่อต้องการการปรับปรุง จะได้เป็นลูกค้ากันนานๆครับ 
เมื่อคืนช่วงหัวค่ำเป็นต้นไปสะดุดอีกแล้ว เหมือนเดิม แต่น้อยกว่าเมื่อวาน เช็คความเร็วเนตอยู่ตลอด ก็9-10MB นิ่งๆครับ คนอื่นๆเป็นเหมือนผมไหมครับ
ช่วงบอลมาตั้งแต่คู่แรก ไม่มีใครใช้เนตเลย เพราะกลัวสะดุด แต่ก็ยังสะดุดอยู่ดี เป็นในช่องของทรูแพลตตินั่มอื่นๆด้วยครับ กล่องผมมีปัญหาป่าวหว่า [เศร้า]

ทางทีมงานเขากำลังแก้ไขระบบให้อยู่ครับน่าจะสักวันสองวันก็น่าจะนิ่งครับ..และพอดีเมื่อวานเน็ตทาง COLO ใหญ่มีปัญหาล้มทำให้ระบบไม่ค่อยเสถียรครับ
สุดท้านนี้เดียวจะรีบดำเนินการแก้ไขให้โดยด่วนครับ
ขอบคุณมากๆครับที่ชี้แนะ... [ปลื่ม]

• *
ใช่ครับไม่ชัดเท่า 2 HDแท้ๆ แต่ก็ดีกว่าระบบ SD อยู่พอสมควร
เรื่องปัญหาฝากแก้ไขหน่อยครับ ได้เป็นลูกค้ากันไปนานๆ ขอบคุณครับ [yes]

ปล.ผมอยากทำ Forword port ให้กล่อง iptv แต่ไม่รู้ว่ามันใช้พอร์ตอาไรครับ วานถามหน่อย ค้นจากเมนูก็ไม่มี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2013, 11:39:50 am โดย Chol_Sltn »

ออฟไลน์ alekcm

• *
ตอนนี้มีของอยู่หรือเปล่าครับกำลังสนใจ  และขอรายละเอียดช่องที่สามารถรับชมได้ด้วยนะครับ  [email protected]