ผู้เขียน หัวข้อ: Steven Gerrard รับรู้สึกตื่นเต้นที่ได้ลงล่นในวงการพรีเมียร์ลีก อีกครั้ง  (อ่าน 141 ครั้ง)

ออฟไลน์ promiruntee

• Full LED TV member
เอริก ไบยี่ แนวรับชาวไอวอรี่ โคสต์ ของ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ทีมดังแห่งเวที พรีเมียร์ ลีก  England  กล่าวชมสต๊าฟฟ์โค้ชของทีมที่คอยส่งเสริมตนเป็นอย่างดี จนก่อให้ตนปรับตัวเข้ากับชีวิตในถิ่น โอลด์ แทร็ฟฟอร์ด ได้อย่างรวดเร็ว แข้งวัย 22 ปี เพิ่งย้ายจาก บียาร์เรอัล มาอยู่กับ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ขณะที่ช่วงซัมเมอร์ที่แล้วมา โดยทางนี้เขาลงเล่นให้ทีมไปแล้ว 19 นัดรวมทุกรายการ และเขาก็ทำผลงานได้ยอดเยี่ยมจนสามารถการันตีตำแหน่งตัวจริงในทัพ "เร้ด เดวิลส์" ได้แล้ว

ไบยี่ เปิดเผยว่า "ผมประหลาดใจมากที่ผมปรับตัวเข้ากับทีมได้โดยทันใด แต่ผมรู้สึกเป็นหนี้บุญคุณบรรดาทีมสต๊าฟฟ์, โค้ช นอกจากนี้โค้ชฟิตเนสมากๆ เขาเหล่านั้นช่วยให้ผมปรับตัวเข้ากับสโมสรได้ มันเป็นไปอย่างราบรื่นสุดๆ ผมยังอายุน้อย อีกทั้งสามารถฟันฝ่าเข้าไปสู่สโมสรได้ รวมถึงได้ทราบความเคารพจากพ่อค้าแข้งที่อายุเยอะกว่าด้วย ผมโชคดีมากๆ ในเมื่อเริ่ม Season ที่ได้ลงเล่นหลายนัด มันเป็นประโยชน์ให้ผม แต่คุณก็เป็นไปไม่ได้ได้ตำแหน่งมาง่ายๆ อยู่แล้ว""สิ่งที่ผมนึกว่าเค้า (จ่ามู กุนซือ ปีศาจแดง) ต่างออกจากผู้จัดการทีมคนที่ไม่รู้จักๆ นั่นก็คือเค้าต้องใช้เวลามากอยู่กับคุณเป็นการโดยส่วนตัวเลย เขาจะดูสภาวการณ์ต่างๆ ที่เกิดขึ้นในเกม แล้วใช้เวลาคุยกับสตาฟฟ์อย่างเต็กระทรวงมหาดไทยี่ มันเป็นสิ่งที่ช่วยผมได้มาก ผมนึกว่ามันเป็นสิ่งที่ช่วยผมได้มากจริงๆ นอกจากนี้เขาก็ถ่ายทอดประสบการณ์มาให้ผมด้วย" เซนเตอร์แบ็กทีมชาติไอวอรี่ โคสต์ เปิดเผย

สตีเว่น พี่เจิด ตำนานผู้เล่นแดนกลางของ "หงส์แดง" เรด แมชชีน ยอดทีมแห่งแวดวง พรีเมียร์  England  จะร่วมลงเล่นเกมส์การกุศลที่ เครื่องจักรสีแดง เลเจ้นด์ส มีคิวเผชิญหน้ากับ เรอัล มาดริด เลเจ้นด์ส ที่สนามบอล แอนฟิลด์ วันที่ 25 มีนาคมนี้

เป็นเกมนัดดังกล่าวข้างต้นนั้น จะมีอดีตแข้งคนดังลงเล่นหลายผู้คน อาทิเช่น เอียน รัช, ร็อบบี้ ฟาวเลอร์, จอห์น อัลดริดจ์ และ เจมี่ คาร์ราเกอร์ เป็นต้น ซึ่งรายได้ทุกบาททุกสตางค์จะเอาไปส่งเสริมเด็กและเยาวชนในย่านเมอร์ซี่ย์ไซด์ดังนั้น สตีเวน เจอร์ราร์ด พูดว่ารู้สึกน่าตื่นตาตื่นใจมากๆ ที่จะได้ลงเล่นในสีเสื้อ "หงส์แดง" ทีหลัง "ผมตั้งตารอที่จะได้เล่นในเกมส์ แอลเอฟซี ฟาวน์เดชั่น เลเจ้นด์ส แชริตี้ แมตช์ แอนฟิลด์ จะเป็นสถานที่ที่พิเศษในใจของผมเจ็า มันนับเป็นเกียรติอย่างมากที่จะได้เล่นร่วมกับบรรดาตำนาน พร้อมทั้งช่วยกระหน่ำทุนเพื่ออาชีพกุศลของสโมสรไปด้วย"

Tags : เจอร์ราร์ด,ลิเวอร์พูล,พรีเมียรืลีก