ผู้เขียน หัวข้อ: *** ปัญหาสินค้า จากการซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x ***  (อ่าน 57608 ครั้ง)

ออฟไลน์ Piyawat19

• Edge LED TV member
  • ToMZa
เหลือเวลาการสั่งซื้อ Group Buy Sharp LC xxLE960x อีกประมาณ 24 ช.ม. ครับ ....

ผมจะประสานงานกับผู้ขาย และแจ้งราคาสุดท้าย ... ให้กับผู้ที่สั่งซื้อ หลังปิดรับคำสั่งซื้อพรุ่งนี้ 16 ต.ค. 2557 เวลา 12.00 น.

ซึ่งราคาของเครื่องขนาด 60" และ 70" อาจลดได้อีกเล็กน้อยจากที่แจ้งไปทาง PM ครับ

CHEER !!!!!

[yes] [yes] [yes]

ปีหน้าจัดสักร้อยนิ้วดีกว่า แล้วมาทำ group buy 555+

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
^
^
^
โปรเจคเตอร์ใช่มั้ยท่าน Piyawat19 [หื่น]

ปล.เมื่อวันก่อนไปเดินห้าง เดินไปดู sharp จอ 80 นิ้ว ทั้ง 80le940x ,80le960x,90le740x สายไฟอัพเปลี่ยนได้จริงๆด้วย สายเบ้อเริ่มเลย อิอิ [คิคิ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2014, 06:35:07 pm โดย sirota »

ออฟไลน์ TMatch

ขอบคุณคุณ piyawat19 และคุณ sirota

ที่เข้ามาให้ข้อมูลเกี่ยวกับ TV Sharp อย่างสม่ำเสมอครับ

[ปลื่ม]

ออฟไลน์ famazist

• Flat TV member
  • *
ขอราคาขนาด 60,70,80นิ้ว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kikkapu

• *
ผมยืนยัน พร้อมแจ้งรายละเอียดแล้วครับ

ขอขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ doisan

• *
รบกวนขอทราบราคา 60 พร้อมเงื่อนไขด้วยครับสนใจมาก [หื่น]

• ToMZa
^
^
^
โปรเจคเตอร์ใช่มั้ยท่าน Piyawat19 [หื่น]

ปล.เมื่อวันก่อนไปเดินห้าง เดินไปดู sharp จอ 80 นิ้ว ทั้ง 80le940x ,80le960x,90le740x สายไฟอัพเปลี่ยนได้จริงๆด้วย สายเบ้อเริ่มเลย อิอิ [คิคิ]
ผมเปลี่ยนสายได้แล้วท่าน ซื้อหัว IC จากเซลล์ แล้วมาต่อสายไฟกรองไฟ แต่ผลที่ได้ ไม่ประทับใจเลยจบเลย contrast สูงขึ้น noise ไม่มี ดำสนิทและภาพเคลื่อนไหวนิ่งมากท่าน แต่ผมก็ไม่ใช้ เพราะว่ามันแสบตาไปท่าน เพราะไฟนิ่งคอนทราสสูงขึ้นนี้เองครับ 555+ ถ้าคนไม่แพ้แสงนะ ภาพแจ่มสุดๆ  [เชิด]

คุณ park06 กรุณาส่งคำยืนยันทาง PM ใหม่ด้วยครับ ผมยังไม่ได้รับข้อความครับ

[หื่น]

^
^
^

ผมเปลี่ยนสายได้แล้วท่าน ซื้อหัว IC จากเซลล์ แล้วมาต่อสายไฟกรองไฟ แต่ผลที่ได้ ไม่ประทับใจเลยจบเลย contrast สูงขึ้น noise ไม่มี ดำสนิทและภาพเคลื่อนไหวนิ่งมากท่าน แต่ผมก็ไม่ใช้ เพราะว่ามันแสบตาไปท่าน เพราะไฟนิ่งคอนทราสสูงขึ้นนี้เองครับ 555+ ถ้าคนไม่แพ้แสงนะ ภาพแจ่มสุดๆ  [เชิด]
ถ้าปิดไฟดู อย่าลืมเปิด opc นะคร๊าบบบบ [หื่น]

Re: ปิดการซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x เที่ยง วันที่ 16 ต.ค. 57
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 12:31:45 pm »
ขอปิดการทำ Group Buy Sharp LC xxLE960x ตามเวลาที่ประกาศไว้ครับ คือ 12.00 น. วันที่ 16 ตุลาคม 2557

มีผู้สนใจสอบถามเป็นจำนวนมาก และมีผู้สั่งซื้อจำนวนมากพอควรครับ

ขอขอบคุณทุกท่าน รวมทั้งคุณ Piyawat19 คุณ Sirota ที่ให้ควานคึกคักตลอดช่วงเวลาที่ประกาศ Group Buy ครั้งนี้

ขาด ตก บกพร่อง ประการใดๆ ขออภัยด้วยครับ .... ผมมือสมัครเล่นครับ

สำหรับท่านที่ยืนยันการสั่งซื้อมาแล้ว ผมจะประสานกับร้านที่ร่วมกิจกรรมครั้งนี้

และจะรีบส่งข่าว FINAL price และนัดหมายการส่งของ โดยเร็วครับ

คงมีโอกาสพบกับรายการ Group Buy ครั้งต่อไปครับ

ขอบคุณ และสวัสดี ครับ

[ปลื่ม] [ปลื่ม] [ปลื่ม]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2014, 12:44:02 pm โดย TMatch »

Re: ปิดการซื้อ GROUP BUY --> SHARP LC-xxLE960x เที่ยง วันที่ 16 ต.ค. 57
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 11:28:40 pm »
ได้แจ้งเงื่อนไข และราคา Final ให้กับผู้สั่งซื้อทุกท่านแล้วครับ

ขอให้มีความสุขกับการชม TV เครื่องใหม่ครับ

[รัก] [รัก] [รัก]

« ตอบกลับ #119 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 09:33:48 am »
ได้ทีวีกันมาแล้ว รายงานตัวกันหน่อยนะครับ  [ปลื่ม]  มีข้อสงสัยหรือมีปัญหาอะไร   [งง] สมาชิก Group Buy จะได้แลกเปลี่ยนข้อมูล พูดคุยกันได้ครับ  [เขย่า]  ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับทีวีตัวใหม่ครับ  [รัก]

• ToMZa
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 10:46:35 am »
ได้แจ้งเงื่อนไข และราคา Final ให้กับผู้สั่งซื้อทุกท่านแล้วครับ

ขอให้มีความสุขกับการชม TV เครื่องใหม่ครับ

อยากรู้ราคา Final ทุกขนาดให้ช้ำใจหน่อยได้ไหมครับ  [โขก] 555+

ออฟไลน์ leksmall

• *
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 06:46:15 pm »

อยากรู้ราคา Final ทุกขนาดให้ช้ำใจหน่อยได้ไหมครับ  [โขก] 555+
                ขอทราบราคาด้วยคนคับ                                                                                                   

ออฟไลน์ moswora

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 10:11:57 am »

ถ้าได้ TV มาเวลาทดสอบ

1. dead bright pixel นอกจาก black white red green blue ต้องเพิ่ม YELLOW ด้วย ใช่มั้ยครับ
2. แสงรั่ว นี่จำเป็นต้อง เร่ง ความสว่างจนสุดเลยรึเปล่าครับ + ปิดม่านทดสอบ

นอกจากนี้ต้องทดสอบอะไรอีกไหมก่อนรับเครื่องครับ

« ตอบกลับ #123 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 10:50:28 am »

1. dead bright pixel นอกจาก black white red green blue ต้องเพิ่ม YELLOW ด้วย ใช่มั้ยครับ
2. แสงรั่ว นี่จำเป็นต้อง เร่ง ความสว่างจนสุดเลยรึเปล่าครับ + ปิดม่านทดสอบ

นอกจากนี้ต้องทดสอบอะไรอีกไหมก่อนรับเครื่องครับ

1. ทดสอบทุกสีเท่าที่ทำได้ครับ
2. ถ้ามีแสงรั่ว ไม่จำเป็นต้องเร่งจนสุดครับ แนะนำให้ปรับ AV MODE ทีวี ดูแต่ละโหมดว่ามีแสงรั่วมากน้อยหรือไม่ ถ้ามันไม่มีจะเร่งหรือลดมันก็ไม่มี หรือถ้ามีแสงรั่วมันก็จะเห็นชัด ไม่ว่าจะโหมดไหนก็ตาม
แต่ถ้าจะเร่งทดสอบแสงรั่วต้องเป็นการเร่ง backlight หรือ ไฟจอภาพนะครับ ไม่ใช่ฟังก์ชั่นความสว่าง มันคนละฟังก์ชั่นกัน (สำหรับทีวี sharp)  และต้องทดสอบในห้องที่มืดสนิทด้วย
3.   นอกจากนี้ก็ทดสอบความเรียบร้อยของทีวี ทีวีทำอะไรได้บ้างก็ทดสอบให้หมดครับ ,การรับประกัน ,ทีวีมีปัญหาเปลี่ยนใหม่ได้ภายในกี่วัน?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2014, 11:04:46 am โดย sirota »

• ToMZa
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 06:17:23 pm »

1. ทดสอบทุกสีเท่าที่ทำได้ครับ
2. ถ้ามีแสงรั่ว ไม่จำเป็นต้องเร่งจนสุดครับ แนะนำให้ปรับ AV MODE ทีวี ดูแต่ละโหมดว่ามีแสงรั่วมากน้อยหรือไม่ ถ้ามันไม่มีจะเร่งหรือลดมันก็ไม่มี หรือถ้ามีแสงรั่วมันก็จะเห็นชัด ไม่ว่าจะโหมดไหนก็ตาม
แต่ถ้าจะเร่งทดสอบแสงรั่วต้องเป็นการเร่ง backlight หรือ ไฟจอภาพนะครับ ไม่ใช่ฟังก์ชั่นความสว่าง มันคนละฟังก์ชั่นกัน (สำหรับทีวี sharp)  และต้องทดสอบในห้องที่มืดสนิทด้วย
3.   นอกจากนี้ก็ทดสอบความเรียบร้อยของทีวี ทีวีทำอะไรได้บ้างก็ทดสอบให้หมดครับ ,การรับประกัน ,ทีวีมีปัญหาเปลี่ยนใหม่ได้ภายในกี่วัน?
ใครสั่งรุ่น 70 80 นิ้ว ไม่ต้องซีเรียสมากนะครับ ไม่เคยมีประวัติแสงรั่วครับ แต่ 60 ต้องดูนิดนึงครับ  [เปล่า]

ออฟไลน์ hazakawa

• *
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2014, 11:50:33 pm »
ได้60le960x มาทดสอบแล้วแต่
1.อยากทราบวิธีปรับภาพให้สีสดใส  เป็นธรรมชาติ
ปกติผมดูผ่านกล่อง iptv จานทรู กับพวกหนัง720p ครับ
2. ใครที่ดู digital tv แล้วช่วยแนะนำเสาอากาศมาต่อด้วยทีครับ
 [ปลื่ม]