ผู้เขียน หัวข้อ: ีรบกวนสอบถามคนใช้ซัมซุงซี่รี่KSอีกรอบครับเรื่องฟิล์มหน้าจอครับ  (อ่าน 1176 ครั้ง)

ออฟไลน์ mrchai1977

• Flat TV member
  • *
คือผมลองเอามือจับๆที่หน้าจอดูเหมือนจะมีฟิล์มหนาๆที่หน้าจออะครับมีใครลอกออกหรือป่าวครับมันลอกออกได้หรือป่าวครับคือผมคิดหน่ะครับว่าถ้าเอาออกมันหน้าจะชัดขึ้นหน่ะครับหรือว่าห้ามลอกกันแน่อะครับ [งง]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2016, 07:11:49 am โดย mrchai1977 »

ออฟไลน์ ซ่องเจ๊หวี

• Hologram 3D TV member

ออฟไลน์ koko00737

• Edge LED TV member
เอาไฟฉาย ในโทรศัพท์ไป ส่องหน้าจอดู ถ้าสะท้อน เป็นเเสงสีรุ่งออกมา เเกะฟิล์มออกไม่ได้

ออฟไลน์ Repair.service

• Flat TV member
  • *
  • Repair.service By ????? 0877444154
ปรกติมีแต่ขอบๆนะครับ กลางจอไม่มี ถ้าเอาเล็บสกิดออกได้ ก็ลอกได้หมดครับ ถ้าเป็นชั้นฟิล์มหน้าจอจริงๆลอกอยากมากครับ มุมของฟิล์มจะอยู่ใต้ขอบจอครับ ถ้าลอกออกมาแล้วตรงนั้นจะเป็นสีขาวเลยครับ