ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เกี่ยวกับสัญญาณ Wireless ทีวี  (อ่าน 670 ครั้ง)

ออฟไลน์ Syn

• *
ทีวีผม samsung รุ่น ua32d5000pr ซื้อได้ประมาณสองสามปีเก็บไว้ที่ห้อง แล้วตัวผมก็กลับไปอยู่ที่ต่างจังหวัดทิ้งทีวีไว้ไม่ได้ใช้เลย พอกลับมาห้องอยากลองต่อเน็ตที่ทีวี เลยอยากถามว่ารุ่นนี้รองรับ samsung wireless lan adaptor มั๊ยครับ โทรถามที่ศูนย์ ศูนย์บอกว่าไม่รองรับ แต่ที่เมนูมันมีตัวเลือกให้เลือกต่อสัญญาณแบบไร้สายอยู่อ่ะครับ ผมเลยสงสัยว่าใช้ไม่ได้จริงๆหรอ จึงจะขอความรู้จากพี่ๆเผื่อมีใครใช้ทีวีรุ่นเดียวกับผมอยู่ ว่าจะซื้อตัว samsung wireless lan adaptor มาลองเสียบกลัวจะเสียตังค์ฟรี พี่ๆท่านไหนพอจะทราบบ้างมั๊ยครับว่ามันรองรับรึเปล่า หรือว่าใช้ wireless lan adaptor ของยี่ห้ออื่นที่ไม่ใช่ของซัมซุงได้มั๊ย  ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 02:03:45 pm โดย Syn »

ออฟไลน์ น้าSirota..มาแว้ว!

• Hologram 3D TV member
Re: ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ เกี่ยวกับสัญญาณ Wireless ทีวี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 02:31:48 pm »
รุ่นนี้ไม่รองรับสมาร์ททีวีไม่น่าได้ครับ
เอาเงินไปซื้อกล่องแอนดรอยด์มาต่อเล่นดีกว่าเยอะ