ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังหาซื้อ TV32" รบกวนแนะนำรุ่น  (อ่าน 670 ครั้ง)

ออฟไลน์ FindLEDTVsmdigi

• *
กำลังหาซื้อ TV32" รบกวนแนะนำรุ่น
« เมื่อ: สิงหาคม 07, 2015, 08:53:40 pm »
สวัสดีครับ ทุกท่าน
รบกวนขอคำแนะนำทุกท่าน ว่าควรจะซื้อรุ่นไหนดีครับ

สิ่งที่ผมต้องการนะครับ

1. ยี่ห้อ Samsung 32 นิ้ว เท่านั้น
(ผมสงสัยว่า ถ้าจะใช้งานพ่วงกับ samart phone / tablet ซัมซุงอื่นๆ จำเป็นต้องใช้คู่กับระบบ Smart ใน tv samsung เท่านั้นหรือไม่ หรือยี่ห้ออื่นที่เป็น smart ก็ทำได้ )

2. มีทั้ง ดิจิตอลทีวี ในตัว และเป็น Smart TV ด้วย  (2 in 1) ไม่เอา intermnet TV ครับ

3. ถ้าเป็นไปได้ อยากได้รุ่นความละเอียด 1920x1080 p เพราะ ใน series 4 รู้สึกจะมีแต่ความละเอียด 13xx x 768 เอง

ตอนนี้ แถวบ้านผมมีขายรุ่น UA32J4303AK ติดแค่ ความละเอียด มัน 13xx x 768 ครับ ราคา 19,990 บาท (ไม่รู้จะมีที่อื่นขายถูกกว่านี้ สัก 1-2 พันมั้ย)

คือที่มาถามเนี่ย เพราะว่า ผมสุดความสามารถจะหารายละเอียด ในส่วนที่ว่า มันมี ดิจิตอลทีวีและ Smart TV ในตัว ด้วยกันมั้ย เข้าเวบไหนก็มีแต่บอกว่า ละเอียดเท่านี้ เป็น led ไม่ก็ เห็นชัด ๆ ว่าเป็น internet tv น่ะครับ
ส่วนที่ ไม่เอารุ่น internet เพราะ หาข้อมูลดู มันจะไม่มี ดิจิตอล ในตัวด้วย

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำรุ่นครับ บอกราคากำกับมาด้วยก็ดีมากครับ เพื่อใช้ประกอบการตัดสินใจ และหาที่สั่งซื้อ ครับ  [ปลื่ม]