ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการเชื่อมต่อ WiFi ของ 55AS700 ครับ  (อ่าน 848 ครั้ง)

ออฟไลน์ MrSanDee

• *
สอบถามการเชื่อมต่อ WiFi ของ 55AS700 ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 11:20:39 am »
คือที่หอพักผมเป็น WiFi แบบมีหน้าเว็บ login คือสามารถเชื่อมต่อ Access Point ได้เลยไม่มีรหัสผ่านแต่จะต้องไปใส่รหัสผ่านที่หน้าเว็บครับ (Computer และ มือถือต้องทำแบบนี้นะครับ)

ปัญหาคือผมใช้ 55AS700 เชื่อมต่อแล้วแต่พอจะเข้าไปที่ webbrowser เพื่อใส่รหัสผ่านมันไม่สามารถเข้าได้ครับมันบอกว่าต้องเชื่อมต่อ Internet ก่อนเลยอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆครับว่าวิธีการเข้าใช้งาน Wifi แบบนี้ต้องทำยังไงบ้างครับ