พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > พุดคุยเรื่อง Digital TV ทีวีดิจิตอล ในประเทศไทย

เพิ่งซื้อx558500eมาทำไมดูไฟล์4kไม่ได้อ่ะครับ

(1/2) > >>

surat:
พอดีเมื่อวานเพิ่งซื้อ x558500e มา ลองเอาhd มาเสียบช่อง usb3.0 เพื่อจะลองดูหนัง 4k แต่ภาพกระตุกแล้วภาพมันไม่ชัดเหมือนที่เขาเปิดให้ดูเลยครับ ต้องแก้ไขยังไงบ้างเหรอครับ
แล้วพอจะมีแอพดูหนังออนไลน์หรือแอพที่แนะนำลงในทีวีบ้างไหมครับ / ขอบคุณครับ

Supanai:
ใช้พี่ที่ไปซื้อที่เดอะมอลล์บางกะปิไหมครับนี่ ผมยังไม่ได้ลองเอา file 4K เปิดตรงเลยอะครับ ลองแล้วจะมาแจ้งผลนะครับ

surat:
อ้อ ไม่ใช่คนเดียวกันครับ แต่ถ้าลองแล้วยังไงบอกหน่อยนะครับ พอดีเพิ่งซื้อใหม่มา เครื่องเก่ารุ่นex700ใช้มา12ปี เพิ่งเสียไปครับ
อยากจะรู้วิธีลงแอพด้วย ยังไม่รู้เลยครับว่าจะต้องลงอะไรบ้าง

surat:
ตอนนี้รู้วิธีลงไฟล์ apk แล้ว และ ต่อตรงเปิดไฟล์ 4k ผ่าน usb ได้ไหลลื่นแล้วครับ ไม่ต้องแจ้งกลับแล้วนะครับ

noolek:
รบกวนขอวิธีดู4Kไม่กระตุกด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version