พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > พุดคุยเรื่อง Digital TV ทีวีดิจิตอล ในประเทศไทย

55Q6 vs 55sk8500

(1/1)

Dragon 2019:
ผมกำลังจะซื้อ ทีวีใหม่ หาข้อมูล ส่วนมากเวลาดูกลางคืนจะพบอาการแสงรั่ว ผมหาข้อมูลและเข้าใจว่า ถ้าหลอดแอลอีดีอยู่ด้านข้างยังไงก็รั่ว เลยสรุปตัดสินใจเลือกสองรุ่นนี้ เพราะคิดว่าแวงไม่รั่วแน่ๆ ข้อผู้รู้หรือสมาชิกที่ใช้งานอยู่แนะนำหน่อยครับเลือกตัวไหนดี ระหว่าง Samsung 55Q60 กับ LG 55sk8500 ขอบคุณครับ

Geniussmo:
ซื้อ uhd เลย

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version