ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามชุด HomeTheater ครับ  (อ่าน 914 ครั้ง)

ออฟไลน์ nirut1977

• *
สอบถามชุด HomeTheater ครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 03, 2015, 01:51:27 pm »
พอดีไปเห็นชุดนี้ ราคา ลดแล้วเหลือ 50,000 บาท  เลยสนใจ หลัก ๆ ดูหนังแทบไม่ค่อยได้ฟังเพลง  อยากถามว่า ในงบประมาณนี้ กับชุดของ Yamaha เอง ที่เป็นลำโพงของYamaha เลย okไหมครับ หรือว่า ควรปรับเปลี่ยนอะไร ไหมครับ  ไม่ค่อยมีความรู้  สักเท่าไหร่ครับ และการตั้งค่าลำบากวุ่นวายไหมครับ รบกวนช่วยแนะนำทีครับ

ใส่รูปแล้วไม่มา  ตาม link นี้ครับ
http://www.mx7.com/view2/yLt8tv9bEVi1rajr

ออฟไลน์ yachtbest

• Flat TV member
  • *
Re: สอบถามชุด HomeTheater ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2015, 07:45:41 pm »
ถามความต้องการของตัวเองก่อนครับว่าดูหนังอย่างเดียว ต้องการภาพขนาดไหน เสียงขนาดไหน ภาพต้องถึง4เคไหม เสียงต้องไปถึง atmos เลยไหม
เป็นผมจะแยกว่าจะซื้อมือ 1 หรือมือ 2 เพราะมันได้ของคุณภาพต่างกันในวงเงินเท่ากัน
เวลาดูหนังนี่ดูซับไทยหรือเสียงไทยนี่ก็เป็นผลต่อการเลือกชุดลำโพง(โดยเฉพาะลำโพงเซ็นเตอร์)
ถ้ามีเวลาลองไปฟังชุดของ pioneer andrew jones เทียบกับ polk หรือของ yamahaเอง ถ้าหา paradigm mornitor รุ่นไหนก็ได้(มือสอง)รับรองไม่ผิดหวัง
แอมป์ avrมีให้เลือกเยอะมาก ยามาฮ่าโอบล้อมดี คล้ายไพโอเนีย ออนเกียวก็ทำได้ไม่เลว ยังมีเชอรฺวูดกับฮาร์แมน ถ้าเอาของดีมือสอง เห็นคนปล่อย anthem
มีทั้ง 3 รุ่นเลย สุดท้ายคือพระเอกของชุดโฮมๆคือซับวูฟเฟอร์ เอาของดีไปเลย คุณดูหนังอย่างเดียวซับยิ่งต้องดี ถ้าจะเอามือสอง(ควรมีประกันเหลือ)
การเซทอัพง่ายมาก ไม่ต้องห่วงเลยครับ [ปลื่ม]