ผู้เขียน หัวข้อ: ))))=====>>> หาร้านซ่อม AVR ONKYO ครับ แนะนำที <<=====((((  (อ่าน 7990 ครั้ง)

ออฟไลน์ EDITION

• Edge LED TV member
))))=====>>> หาร้านซ่อม AVR ONKYO ครับ แนะนำที <<=====((((
« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2014, 01:44:11 pm »
เรื่องมีอยุ่ว่า  เจ้า avr - onkyo 706

เจอไฟที่หอมันกระชากอะคับ เพราะเครื่องปรับแรงดันไฟแสดงสถานะขึ้นไปที่  hight เลย 

แล้วเจ้า ออนเกียว  ผมก้อตัดเป็นไฟสแตนด์บายกระพริบๆ 

ผมก้อลองกด power  ดูอีกที  มันก้อติด ประมาณ 3  วิ  ก้อดับไปเป็นสแตนด์บายกระพริบอีก

(มีเจ้าปรับแรงดัน  มันก้อไม่ช่วยอะไรเล้ยยยย)

แต่ตอนนั้น ของที่เสียบปลั้กอยุ่ ก้อมีทั้วทีวี เครื่องเล่น hd เครื่องเล่น bluray ซึ่งก้อยังเปิดใช้งานอยุ่แต่ไม่ดับ

ไม่เป้นอะไรเลย  มีแต่เจ้าออนเกียวตัวเดียวที่เป็น

ผมยกไปร้านที่พนทิพย์เค้าบอกว่าชิฟมันเสีย ต้องเข้าศูนย์สถานเดียว เพราะอะไหล่ไม่มีขาย

ปัญหาของผมตอนนี้คือ  มันไม่สะดวกเอาเครื่องไปที่ศูนย์ใหญ่อ่ะครับ

ผมจึงอยากจะขอคำชี้แนะ+แนะนำ ว่ามีร้านหรือสถานที่อื่นใด้อีกมั้ยที่รับซ่อม

ผมยังไม่อยากยกไปที่อมรอ่ะครับ  เพราะช่าง+พนักงานเค้าไม่ค่อยดูแล ถนอมเครื่องให้เรา

เพราะเคยเอา YAMAHA ไปซ่อม วันไปรับกลับมา ฝาหลังนี่เละเทะขีดข่วน บุบอีกต่างหาก(เซ็ง)

ขอบคุณคับ...

[

(stebilizer ขาวๆตัวนั้นล่ะครับ เจ้าปัญหา มันไม่ช่วยอะไรเล๊ยยยยยย)

ปล.ผมอยู่แถวพระราม 5 ครับ

ออฟไลน์ ชอลิ้วเฮียง

• Full LED TV member
Re: ))))=====>>> หาร้านซ่อม AVR ONKYO ครับ แนะนำที <<=====((((
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:52:15 am »
ผมว่าชัวร์ที่สุดคงต้องยกไป onkyo ครับ เพราะมั่นใจถึงอะไหล่ ว่าเเท้เเน่นอน ซ่อมข้างนอกราคาถูกกว่า เเต่ระวังเรื่องอะไหล่ ครับ อย่าง อมร นี่ไม่เเนะนําเพราะเจอกับตัวเอง ครับ ไปศูนย์ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ Kankasem

• Full LED TV member
Re: ))))=====>>> หาร้านซ่อม AVR ONKYO ครับ แนะนำที <<=====((((
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 10:17:48 am »
เข้า ศูนย์เถอะครับ เข้าร้านนอกจะซ่อมดีเท่าศูนย์ไม่ได้หรอกครับ

ออฟไลน์ EDITION

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 12:43:54 pm »
หาข้อมูลมาแล้ว ส่งกับพาวเวอร์บายได้ครับ  เด่วจะยกไปดูคับ