ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ ทำ home theater ไว้ห้องใต้หลังคา  (อ่าน 2786 ครั้ง)

ออฟไลน์ Photo_free

• *
ขอคำแนะนำ ทำ home theater ไว้ห้องใต้หลังคา
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:06:02 am »
คือที่บ้านมีห้องใต้หลังคาสร้างไว้อย่างดีติดแอร์มีหน้าตต่างแต่ไม่ได้ใช้งาน คิดอยากจะสร้างห้องดูหนังฟังเพลง ขนาดห้อง กว้างประมาณ5เมตรยาวประมาณ6เมตร สูงสุดประมาณ1.8เมตร ต่ำสุดประมาณ.6เมตร
อยากทราบว่า1ระดับความสูงของห้องจะมีผลกับระบบเสียงไหมครับ 2 ห้องเป็นไม้ทั้งหมด ยกเว้นฝ้า จะมีผลกะเสียงไหม
ขอบคุณสรับทุกคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ Photo_free

• *
Re: ขอคำแนะนำ ทำ home theater ไว้ห้องใต้หลังคา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 09:30:19 am »

ออฟไลน์ noom03

• Edge LED TV member
Re: ขอคำแนะนำ ทำ home theater ไว้ห้องใต้หลังคา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 11:14:55 am »
พื้นเป็นไม้ด้วยป่าวคับ สงสารคนยุด้านล่างเกรงจะไม่ได้นอนแน่ ฮ่าๆๆ ผมนึกภาพเอานะคับเดวรู้ผู้รู้มาตอบ อยากรู้เหมือนกัน [รัก]