ผู้เขียน หัวข้อ: เเนะนำเครื่องสำรองไฟหน่อยนะคับ  (อ่าน 1870 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bendfinger

• Flat TV member
  • *
เเนะนำเครื่องสำรองไฟหน่อยนะคับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2014, 05:27:24 pm »
ผมใช้ onkyo 717 ไม่รุว่ายุบ้านไฟมีปัญหาไหมนะคับ เเต่ตอนนี้ onkyo 717 ยกเข้า0 ไปละ

เลยว่าจะหาดูพวกเครื่องสำรองไฟ หรือ ปลั๊กกันกระชาก อ่ะคับ ช่วยเเนะนำทีว่าเอาแบบไหนดี

งบไม่เกิน 5000 คับ ขอบคุณค้าบ  [ปลื่ม]

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
Re: เเนะนำเครื่องสำรองไฟหน่อยนะคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 10:47:47 am »
ผมใช้ onkyo 717 ไม่รุว่ายุบ้านไฟมีปัญหาไหมนะคับ เเต่ตอนนี้ onkyo 717 ยกเข้า0 ไปละ

เลยว่าจะหาดูพวกเครื่องสำรองไฟ หรือ ปลั๊กกันกระชาก อ่ะคับ ช่วยเเนะนำทีว่าเอาแบบไหนดี

งบไม่เกิน 5000 คับ ขอบคุณค้าบ  [ปลื่ม]

หมายถึง  การกรองน้อยซ์   + ป้องกัน อันตรายจากไฟฟ้าไม่ปกติ(บางอาการ ไม่ใช่ทั้งหมดแน่ๆ)  และเป็นปลั๊กพ่วง  ใช่ไหมครับ

......ส่วนตัว ไใ่ค่อยได้ใช้อะไรมากนัก  ... PB6  ก็ใช้ได้ดีครับ  ราคาไม่สูง.....ห้าพันมีทอน

แต่ถ้าอยากได้ คุณสมบัติการกรอง + ป้องกัน ที่ดีกว่าอีก   แล้ว มีไฟ 12V แถมให้ใช้ด้วย.......ลองมอง Audyn ครับ

ออฟไลน์ suchart

• Full LED TV member
Re: เเนะนำเครื่องสำรองไฟหน่อยนะคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 01:44:14 pm »
ไม่ซีเรียสมาก  ลองมอง ....... ครับ   6  ก้ได้ 8 ก็ดี  10 SE  ยิ่งดีไปใหญ่

หรือถ้าเพิ่มอีกหน่อย ราว 3000 + - ได้  ลองมอง Audyn Valor2 ครับ   ราว 8-9,000

ps.  ถ้าอยากลองใช้งาน     ลองมองเป็นมือสองดูสิครับ  กรองไฟ ส่วนใหญ่มักไม่ค่อยมีปัญหาอะไรมากนัก
เซฟเงินได้อีกพอสมควร..

ออฟไลน์ Audioo

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2014, 03:10:23 am »
เติมงบ Valor2 คุ้ม