ผู้เขียน หัวข้อ: LED tV โซนี่ SS LGซื้ออะไรดี ที่ไหนถูก และ เมื่อเกิดปัญหาได้รับบริการดีครับ  (อ่าน 15645 ครั้ง)

ออฟไลน์ lively45

• Flat TV member
  • *
เพิ่งมาสมัครเวบ
1ปกติเดินแต่โลตัส กับ บิ๊กซี เลยไม่ทราบว่ามีแหล่งที่ถูกกว่าไหม
มีร้านไหนที่ถูกกว่าห้าง น่าเชื่อถือ หรือเกิดปัญหาเปลี่ยนเครื่ง หรือส่งศูนย์ให้รวดเร็ว
(จริงๆห้างก็คือร้านที่ยกระดับ สินค้ามันก็คงเหมือนกัน)

2 LED TV ขนาดจอเท่ากัน มีหลักๆเหมือนกัน เช่น smart , FUll HD,3d (หรือไม่ smart ไม่ 3D แต่ full HD) ระหว่าง  ยี่ห้อ SONY ,SAMSUNG,LG
คือรู้สึกว่าโซนี่จะแพงกว่าเขา หลายพันอยู่ เช่น โซนี่40นิ้ว 19000 แต่ SS 16000  แต่หาข้อมูลจากพันทิบ เขาไม่ให้เล่นค่ายเกาหลี เขาว่า ซื้อมาไม่กี่วันก็เกิดปัญหา ,เสียง่าย หรือไม่ก็หมดประกัน 1 ปี ก็เจ๊งเลย (แต่จะได้ฟังก์ชั่นอะไรเยอะกว่า)  เลยคิดไม่ตกครับ

3 ผมวัดระยะ จากจุดวางทีวี มาหัวนอน (ส่วนใหญ่นอนดูทีวีครับ) 3 เมตร ถ้าจากปลายเตียงบางทีนั่งดูก็ 1.5เมตร
ทีวี 40 หรือ 42 นิ้วดีครับ งบ 14000-17000 บาท  (ขนาดจอก็เยอะ 39 40 42 43)
ขอบคุณมากครับ

กระทู้ 2 ปีแล้วนี่ครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2016, 04:38:01 pm โดย lively45 »

ออฟไลน์ Bugbin47

• *
เรื่องลองหนัง ss บริการแย่กว่าsonyครับ ผมเคยไปลองsony ลองได้สบายไม่มีปัญหา แต่กะss ไม่ยอมให้ลองครับ แถมมาเชียร์ให้ซื้อด้วยอีก ใครจะซื้อหละครับถ้าไม่ได้ลอง