ผู้เขียน หัวข้อ: เสียง แต๊ก จากลำโพง เวลาเราเปิดชุดเครื่องเสียง มีทางแก้ไหม ครับ  (อ่าน 1041 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bruce Wayne

• LCD TV member
  • **
เพิ่งได้ Soundbar มา เวลาเปิดทุกครั้ง หรือ มีการเปลี่ยน source จะมีเสียงแต๊ก ออกมาจาก subwoofer ไม่ทราบว่า มีทางแก้ไหมครับ

โทรถาม ร้านขาย เขาบอกเป็นปกติ และให้เราไปดูระบบ ไฟฟ้า ตัวกรอง และ ground ซึ่งเราก็มีครบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2016, 10:10:36 pm โดย Bruce Wayne »

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
    เสียงแตกๆ แบบไหนครับ ปกติถ้าเสียงปึกแบบ ตอนเปิด subwoffer ถ้าอันนี้ผมว่าปกติ    แต่เปลี่ยน source ถ้าหมายถึงเปลี่ยน input ที่รีโมตรึเปล่า ถ้าอันนี้ผมว่าไม่ปกติครับ  ควรตรวจสอบระบบไฟฟ้า หรือลอง soundbar กับที่อื่นว่าเป็นไหม เพื่อจะตรวจสอบว่าเป็นที่ soundbar รึเปล่า หรือปัญหาจากระบบไฟฟ้าของเรา

ออฟไลน์ Bruce Wayne

• LCD TV member
  • **
ใช่ครับ เปลี่ยน source หมาบถึง เลือกเปลี่ยน input ที่ตัว รีโมท แล้วมีเสีบง