ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวญี่ปุ่นลุยหิมะได้อย่างอบอุ่น  (อ่าน 171 ครั้ง)

ออฟไลน์ kinokuniyaclub

• Full LED TV member
บัดนี้คือช่วงที่ทุกผู้ทุกนามชอบไปเที่ยว ต่างประเทศ เพราะว่า เป็นช่วงสิ้นปีเก่ารับปีใหม่ ในช่วงเดือนธันวาคมของทุกๆปี
ที่เมืองไทย หลายๆคนก็ชอบฟิลลิ่ง อากาศดีเย็นสบาย เเต่ถ้า จะไปต่างถิ่น เช่น เเถวๆ ยุโรป เกาหลี โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
ที่ญี่ปุ่น ในปีนี้ เป็นปีที่เย็น หนาวโหด อย่างที่ไม่เคยเจอมาก่อน เช่น หิมะตกเร็วกว่าที่ เคยเป็นมา เร็วสุดเป็นเหตุการณ์ในอดีตในรอบ 54 ปี
หลายๆ คนจะไปเที่ยว เป็นสกุล พาพ่อเเม่ ลูก หลาน หรือว่า จะพา กันเป็นเเค่สองต่อสอง ก็เริ่มจะหวั่นๆ กับความหนาวเย็น
เเบบเย็นยะเยือกก ติดลบ อย่างมากๆ ในปีนี้

สำหรับ ที่ญี่ปุ่น ร้าน japbeauty.com ขอนำเสนอเทคนิค อุ่นๆ เเบบ ไม่ยากตามสไตล์ประเทศญี่ปุ่นที่มีมานานกว่า 60 ปี
นับไปใกล้ๆก็อย่างน้อยหลัง ช่วงสงครามโลกครั้งที่ 2 กันเลยทีเดียว
คนnihon ในช่วงเหมันต์ ที่มีหิมะตกหนักมากเพียงนี้ เค้าจะมี ไอเทม ที่ขาดไม่ได้กันเลยทีเดียว นั้นคือ แผ่นเเปะให้ความร้อน ที่ บาง เบา
น้ำหนักไม่เยอะ และ รอบรู้ใช้งานได้ยาวนาน ระหว่าง 12-24 ชั่วโมง เเล้วเเต่ชนิด นะคะ ชื่อเรียก ในไทย มีนานาเนกมากกกกก
เช่น เเผ่นแปะกันหนาว ถุงกันหนาว ถุงทรายร้อน ถุงขยำกันหนาว ถุงทำความร้อนเเผ่น hotpad heatpack kairo
หรือญี่ปุ่นเรียกสั้นๆว่า kairo เป็นไอเท็มที่เรียกว่า ซุปเปอร์ฮิต มากสุดๆ อารมณ์เหมือนกับการที่เราได้มี กระเป๋าน้ำร้อน
ที่มีน้ำหนักเพียง 70 กรัม เเปะที่ตัว และอุ่นได้ตลอดวันเลยค่ะ

วิธีการงาน ของถุงทรายที่ร้าน japbeauty.comนำเข้ามาขาย
 เเผ่นแปะกันหนาว ถุงกันหนาว ถุงทรายร้อน ถุงขยำกันหนาว ถุงทำความร้อนเเผ่น hotpad heatpack kairo
ซึ่งมันคือ อุปกรณ์อย่างเดียวกันเเต่มีหลายชื่อ นั้น ได้มีการทำเป็นอุตสาหกรรมการผลิต ในnihonยาวนานมากๆ หลายสิบปี

เมื่อเรา ฉีกถุงออกจากซอง เเล้ว สารเคมีที่อยู่ในถุงทรายร้อนจะโดนกับอากาศ เเละใช้ แนวนโยบายเคมีเช่นเดียวกันกับ การเกิดสนิม
ออกไซด์ นั่นคือ เมื่อ เหล็ก ทำปฏิกริยากับอากาศ ตอนที่มันเกิดสนิม มันจะคายความร้อนออกมาค่ะ คนนิฮอนเก่งมาก
พบแผนการนี้เลยนำมาประยุกต์ใช้กับ สิ่งที่มีในชีวิตประจำ โดยถุงที่ว่านี้ ออกเเเบบ มาหลายแบบ ค่ะ สามารถเเปะได้ทั้งมือ เท้า และตัว
ซึ่งเดียวจะเเนะนำกันเลยว่า เเต่ละแบบหน้าตาเป็นอย่างไร
ประเภทของแผ่นกันหนาวที่ทางร้าน japbeauty.com นำเข้ามาออกตัว
อันดับเเรกก่อน ต้องอธิบกายก่อนว่า ทางร้านได้คัดเลือกสินค้า ที่ เป็นยี่ห้อ ที่ผลิตในประเทศประเทศญี่ปุ่น และ ขายให้คนญี่่ปุ่นในประเทศนิฮอนนะคะ
พูดง่ายๆคือ คนนิฮอนใช้ยังงัย เราก็ใช้เเบบเดียวกันกับเค้าค่ะ

เรื่องนี้สำคัญมากนะคะ เพราะว่า เราไม่ได้นำสินค้า ที่ ผลิตในเมืองจีนเเต่ไป ตีเเบรนด์ที่ประเทศญี่ปุ่น หรือ ผลิตในประเทศญี่ปุ่น เเต่ขายเฉพาะในต่างประเทศเช่นฮ่องกง
เเม่ค้าหลายๆคน ไปซื้อเเค่ฮ่องกง เเล้วนำมาขายให้กับ ลูกค้า เเล้วบอกว่า นี่หล่ะ คือ สินค้า ทำในญี่ปุ่น เเต่อย่าลืมนะคะ สินค้า www.japbeauty.com
เป็นผลิตภัณฑ์ที่ นำเข้าโดยตรงจากเมืองญี่ปุ่น ค่ะ
1.แผ่นแปะตัวกันหนาว ขนาดใหญ่
 ร้านเรา นำของซื้อของขายตัวนี้เรียกว่า เป็นผลิตภัณฑ์ ที่ยอดนิยม มาตรฐาน มาอย่างยาวนานค่่ะ เรานำของซื้อของขาย ยี่ห้อ LOTTE ของนิฮอนที่มีประวัติการผลิต กระเป๋าน้ำร้อน kairo
และอยู่ในกิจการค้านี้มาอย่างเจ็ดชั่วโคตรค่ะ ประกันคุณค่า อบอุ่นได้นาน 10-12 ชั่วโมงต่อเเผ่นค่ะ
ราคาเเผ่นละ 75 บาทค่ะ

2.แผ่นเเปะถุงเท้า
สำหรับลูกค้าที่ กลัวยันเย็น เดินกลางหิมะเเล้วเท้าเเข็ง เดินไม่ออก เรามีสินค้าเเบบเเปะถุงเท้าเลยค่ะ ยี่ห้อ LOTTE ของญี่ปุ่นที่มีประวัติการผลิต แผ่นกันหนาว kairo
และอยู่ในธุรกิจนี้มาอย่างยาวนานค่ะ อบอุ่นเท้าได้ยาวนาน ถุง 5-6 ชั่วโมง

3.แผ่นถุงทรายร้อน ซุปเปอร์ร้อน
แผ่นนี้ร้อนนานที่สุด และ ร้อนสุดที่มีขายในญี่่ปุ่น แล้วค่ะ เเผ่นนี้จะไม่มีเเถบกาวนะคะ สามารถให้ความอบอุ่น ยาวนาน 24 ชั่วโมงนะคะ รับรอง เเผ่นนี้ เอาอยู่ค่ะ
เล่นสกี snowตกหนัก ติดลบถึง -20 กว่า ก็เอาอยู่ค่ะ มีลูกค้าหลายๆคน เอาไปปีนเขา หิมาลัย มาเรียบร้อยเเล้วค่ะ การันตีคุณภาพค่ะ
ราคาเเผ่นละ 85 บาท

คำค้นหาที่เกี่ยวข้อง : ไคโระ

เว็บไซต์ที่เกี่ยวข้อง : http;//www.แผ่นกันหนาว.com

Tags : ถุงทรายร้อน