ผู้เขียน หัวข้อ: เที่ยวญี่ปุ่นลุยหิมะได้อย่างอบอุ่น  (อ่าน 154 ครั้ง)

ออฟไลน์ kinokuniyaclub

• Full LED TV member
ครั้งนี้คือช่วงที่ใครๆชอบไปเที่ยว วิเทศ เพราะว่า เป็นช่วงสิ้นปีเก่ารับปีใหม่ ในช่วงเดือนธันวาคมของทุกๆปี
ที่เมืองไทย หลายๆคนก็ชอบฟิลลิ่ง อากาศดีเย็นสบาย เเต่ถ้า จะไปต่างชาติ เช่น เเถวๆ ยุโรป เกาหลี โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
ที่ญี่ปุ่น ในปีนี้ เป็นปีที่หนาว หนาวโหด อย่างที่ไม่เคยเจอมาก่อน เช่น snowตกเร็วกว่าที่ เคยเป็นมา เร็วสุดเป็นวิชาประวัติศาสตร์ในรอบ 54 ปี
หลายๆ คนจะไปเที่ยว เป็นพี่น้อง พาพ่อเเม่ ลูก หลาน หรือว่า จะพา กันเป็นเเค่สองต่อสอง ก็เริ่มจะหวั่นๆ กับความเย็น
เเบบเย็นยะเยือกก ติดลบ อย่างมากๆ ในปีนี้

สำหรับ ที่นิฮอน ร้าน japbeauty.com ขอนำเสนอกลยุทธ์ อุ่นๆ เเบบ ไม่ยากตามสไตล์nihonที่มีมานานกว่า 60 ปี
นับไปใกล้ๆก็อย่างน้อยหลัง ช่วงการสู้รบโลกครั้งที่ 2 กันเลยทีเดียว
คนnihon ในช่วงฤดูหนาว ที่มีหิมะตกหนักมากเช่นนี้ เค้าจะมี ไอเทม ที่ขาดไม่ได้กันเลยทีเดียว นั้นคือ แผ่นเเปะให้ความร้อน ที่ บาง เบา
น้ำหนักไม่เยอะ และ เป็นได้ใช้งานได้ยาวนาน ระหว่าง 12-24 ชั่วโมง เเล้วเเต่ชนิด นะคะ ชื่อเรียก ในไทย มีหลากหลายมากกกกก
เช่น เเผ่นแปะกันหนาว ถุงกันหนาว ถุงทรายร้อน ถุงขยำกันหนาว ถุงทำความร้อนเเผ่น hotpad heatpack kairo
หรือญี่ปุ่นเรียกสั้นๆว่า kairo เป็นไอเท็มที่เรียกว่า ซุปเปอร์ฮิต มากสุดๆ อารมณ์เหมือนกับการที่เราได้มี กระเป๋าน้ำร้อน
ที่มีน้ำหนักเพียง 70 กรัม เเปะที่ตัว และอุ่นได้ตลอดวันเลยค่ะ

วิธีอาชีพ ของถุงร้อนที่ร้าน japbeauty.comนำเข้ามาขาย
 เเผ่นแปะกันหนาว ถุงกันหนาว ถุงทรายร้อน ถุงขยำกันหนาว ถุงทำความร้อนเเผ่น hotpad heatpack kairo
ซึ่งมันคือ เครื่องมืออย่างเดียวกันเเต่มีหลายชื่อ นั้น ได้มีการทำเป็นอุตสาหกรรมการผลิต ในญี่ปุ่นค้ำฟ้ามากๆ หลายสิบปี

เมื่อเรา ฉีกถุงออกจากซอง เเล้ว สารเคมีที่อยู่ในแผ่นแปะให้ความอบอุ่นร้อนจะจับต้องกับอากาศ เเละใช้ นโยบายเคมีเช่นเดียวกันกับ การเกิดสนิม
ออกไซด์ นั่นคือ เมื่อ เหล็ก ทำปฏิกริยากับอากาศ ตอนที่มันเกิดสนิม มันจะคายความร้อนออกมาค่ะ คนญี่ปุ่นเก่งมาก
พบหลักนี้เลยนำมาประยุกต์ใช้กับ สิ่งที่มีในชีวิตประจำ โดยถุงที่ว่านี้ ออกเเเบบ มาหลายแบบ ค่ะ สามารถเเปะได้ทั้งมือ เท้า และตัว
ซึ่งเดียวจะเเนะนำกันเลยว่า เเต่ละแบบหน้าตาเป็นอย่างไร
ประเภทของกระเป๋าน้ำร้อนที่ทางร้าน japbeauty.com นำเข้ามาทำการค้า
อันดับเเรกก่อน ต้องอธิบกายก่อนว่า ทางร้านได้คัดเลือกสินค้า ที่ เป็นยี่ห้อ ที่ผลิตในประเทศnihon และ ขายให้คนญี่่ปุ่นในประเทศนิฮอนนะคะ
พูดง่ายๆคือ คนประเทศญี่ปุ่นใช้ยังงัย เราก็ใช้เเบบเดียวกันกับเค้าค่ะ

เรื่องนี้ยิ่งใหญ่มากนะคะ เพราะว่า เราไม่ได้นำสินค้า ที่ ผลิตในจีนเเต่ไป ตีเเบรนด์ที่ญี่ปุ่น หรือ ผลิตในnihon เเต่ขายเฉพาะในต่างประเทศเช่นฮ่องกง
เเม่ค้าหลายๆคน ไปซื้อเเค่ฮ่องกง เเล้วนำมาทำการค้าให้กับ ลูกค้า เเล้วบอกว่า นี่หล่ะ คือ สินค้า ทำในประเทศญี่ปุ่น เเต่อย่าลืมนะคะ สินค้า www.japbeauty.com
เป็นผลิตภัณฑ์ที่ นำเข้าโดยตรงจากประเทศชาติประเทศญี่ปุ่น ค่ะ
1.แผ่นแปะตัวกันหนาว ขนาดใหญ่
 ร้านเรา นำสินค้าตัวนี้เรียกว่า เป็นสินค้า ที่ยอดนิยม หลักเกณฑ์ มาอย่างยาวนานค่่ะ เรานำสินค้า ยี่ห้อ LOTTE ของnihonที่มีประวัติการผลิต ถุงร้อน kairo
และอยู่ในธุรกิจนี้มาอย่างนานค่ะ การันตีคุณค่า อบอุ่นได้นาน 10-12 ชั่วโมงต่อเเผ่นค่ะ
ราคาเเผ่นละ 75 บาทค่ะ

2.แผ่นเเปะถุงเท้า
สำหรับลูกค้าที่ กลัวเท้าเย็น เดินกลางหิมะเเล้วตีนเเข็ง เดินไม่ออก เรามีสินค้าเเบบเเปะถุงเท้าเลยค่ะ ยี่ห้อ LOTTE ของญี่ปุ่นที่มีประวัติการผลิต แผ่นกันหนาว kairo
และอยู่ในธุรกิจนี้มาอย่างยาวนานค่ะ อบอุ่นเท้าได้ยาวนาน ถุง 5-6 ชั่วโมง

3.แผ่นถุงทรายร้อน ซุปเปอร์ร้อน
แผ่นนี้ร้อนนานที่สุด และ ร้อนสุดที่มีขายในญี่่ปุ่น แล้วค่ะ เเผ่นนี้จะไม่มีเเถบกาวนะคะ สามารถให้ความอบอุ่น ยาวนาน 24 ชั่วโมงนะคะ รับรอง เเผ่นนี้ เอาอยู่ค่ะ
เล่นสกี หิมะตกหนัก ติดลบถึง -20 กว่า ก็เอาอยู่ค่ะ มีลูกค้าหลายๆคน เอาไปปีนเขา หิมาลัย มาเรียบร้อยเเล้วค่ะ การันตีคุณภาพค่ะ
ราคาเเผ่นละ 85 บาท

คำค้นหาที่เกี่ยวข้อง : ถุงร้อนกันหนาว

เครดิตบทความจาก : http://www.japbeauty.com

Tags : hotpack,แผ่นกันหนาว