ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับเพื่อนๆที่อยากเลือกled จอใหญ่ครับ  (อ่าน 1015 ครั้ง)

ออฟไลน์ kollove

• Edge LED TV member
อยากจะบอกว่าสำหรับท่านที่อยากได้ทีวี led ตัวใหญ่ ตั้งแต่ 65 นิ้วขึ้นไป หากเป็นไปได้วันแรกๆที่ซื้อเวลาเปิดทดสอบ ให้คนที่มาส่งเปิดเช็ค test pattern แต่ละสีของจอให้ครบด้วยนะครับ โดยเฉพาะสี่ ที่ออกไปทางโทน white กับ gray นะครับให้เปิดและตรวจสอบดูว่ามีเงาเส้น หรือ เดทพิกเซลไหม เพราะทีวีจอใหญ่จะมี การแบ่งหน้าจอออกเป็นสองส่วน ซ้ายกับขวามาประกบกัน   อาจจะทำให้เห็นรอยต่อเหลื่อมกันนิดๆ กรณีภาพที่เคลื่อนไหวเร็วๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2014, 02:58:49 pm โดย kollove »