ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องเสียงครับ  (อ่าน 1046 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mio47

• LCD TV member
  • **
รบกวนสอบถามเรื่องเสียงครับ
« เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 01:36:55 pm »
ผมใช้ egreat r200sต่อสายhdmiเข้า onkyo838 ปกติจะโหลดบิทตามเว็ปหนังประมาณ15-20gมีทั้ง dts hd แล้วก็ ภาคไทย5.1ผมลองเล่นทั้งสองระบบทำไมภาคไทยเสียงดีกว่า dts hd อะครับเป็นแบบนี้ทุกเรื่องที่โหลดมาครับปกติเสียง dts hdเสียงจะดีกว่าไทย5.1ไม่ใช่เหรอครับรู้สึกว่า dts hd เสียงจะอั้นๆยังไงไม่รู้ครับไม่ค่อยตูมตามเลยครับดูที่หน้าปัดonkyo838ก็ถอดรหัสได้นะครับจะขึ้นว่า dts hd masterปกติครับผมเลยดูแต่ไทย5.1ครับเลยสงสัยว่ามันปกติไหมครับขอบคุณครับ(ถามยาวไปหน่อยครับฮ่าๆ) [ปลื่ม]

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: รบกวนสอบถามเรื่องเสียงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 03:05:10 pm »
...อันหนึ่งเสียงต้นฉบับอังกฤษ อีกอันเสียงโมดิฟายเสียงภาษาไทย.

ออฟไลน์ Mio47

• LCD TV member
  • **
Re: รบกวนสอบถามเรื่องเสียงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 03:21:55 pm »
...อันหนึ่งเสียงต้นฉบับอังกฤษ อีกอันเสียงโมดิฟายเสียงภาษาไทย.
ขอบคุณครับพี่แต่ยังงงๆอยู่คือถ้าเป็นอย่าที่ผมว่ามาข้างต้นก็คือเสียงปกติเหรอครับผม(คือไม่ค่อยมีประสบการณ์เรื่องเสียงdts hdเลยครับผม)

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2015, 08:14:37 pm »
...เครื่องปกติครับ ของผม AVR 717 ฟังเสียงอังกฤษ ต้องเร่งเสียงขึ้นมาอีก. ปรับเมนู Light ช่วย เมนู Audio เปิด ON หมด.... อาศัยอ่านซับไตเติลช่วย เพราะเสียงพากย์ไทยเหมือนเสียงเป็ด แถมออกแห้งๆ ฟังไม่ได้อารมณ์เหมือนเสียงฝรั่ง ถึงฟังไม่รู้เรื่องก็เถอะ. อิ อิ.