ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำอัพสายลำโพงหน่อยคับ  (อ่าน 2707 ครั้ง)

ออฟไลน์ mightyx

• Flat TV member
  • *
แนะนำอัพสายลำโพงหน่อยคับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2016, 07:47:00 pm »
พอดีได้ชุดโฮม ยามาฮ่า ที่งานเมืองทองมาถูกมากรุ่น YHT 2910 อยากช่วยแนะนำสายลำโพงอัพเกรดหน่อย ขอราคาพิกัด ด้วยแล้วสายซับควรอัพมั้ยคับ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
Re: แนะนำอัพสายลำโพงหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 09:13:46 am »
สายลำโพง มีตั้งแต่เมตรสามสี่สิบบาทไปจนถึงร้อยกว่าบาท หรือแบบสำเร็จอย่างดี 1 คู่ 1 หมื่นบาท

...ลำโพงเล็ก in the box อัพสายขึ้นไป เสียงก็เหมือนเดิม หรือเสียงใสไม่คุ้มค่าเงิน มิสู้เอาเงินไปสมทบ เก็บออมซื้อลำโพงมาเปลี่ยนคู่หน้าตัวใหญ่กว่าเดิม เสียงออกมาแตกต่างชัดเจน

...สรุป คือ ลำโพง in the box ควรเปลี่ยนลำโพงคู่หน้า อนาคตอัพเกรดได้อีกไกล หรือไม่อัพก็ดูหนังฟังเพลงเสียงหนักแน่นดีขึ้นกว่าเดิมมากมายครับ.

ออฟไลน์ oasleg

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2016, 09:48:15 am »
 ผมไม่แน่ในว่า in the box รุ่นที่ว่ามี่การแยกสายลำโพง หรือสายสัญญาณแบบ เครื่องเสียงมาตราฐานรึเปล่า  แต่หาก สามารถเปลี่ยนได้ในราคาสายที่ไม่แพงมาก แนะนำ SUPRA , VANDENHUL, CANARE รุ่นล่างสุด แต่ไม่แนะนำสายแพงเกินไป เพราะอาจจะไม่คุ้มค่า  แต่น่าจะเห็นผลเรื่องบุคลิกเสียง และรายลเอียดที่เพิ่มขึ้น

ออฟไลน์ mightyx

• Flat TV member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2016, 07:05:09 am »
มีแนะนำที่ซื้อสายกะขาลำโพง sat มั้ยคับเป็นเว็บก้อได้คับ

ออฟไลน์ maxxx

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 11:51:41 am »
ตามท่านข้างบนๆว่า in the box เอาสายแค่พอประมาณพอครับ

ถ้าผมจำไม่ผิด ขั๊วสายลำโพง น่าจะเป็นสปริงหนีบ ตอนซื้อถ้าให้ชัวร์ หยิบลำโพงไปด้วยสักตัว สายบางยี่ห้อ ทองแดงมันเยอะ อาจยัดเข้าแต่กดลอคสายไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง..bk51

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2016, 07:39:02 pm »
ลองดู canareหรือAQ เมตรละร้อยกว่าเขาก็มีขายเผื่ออนาคตอยากอัพระบบจะได้ไม่ต้องหาซื้อใหม่ครับ