พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

!!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!

<< < (287/370) > >>

ChickyChick:
รบกวนพี่ๆหน่อยคับ

ผมใช้ series5 crystal design 52" 550 ผมต่อสายvgaจากnotebook acer 4520g ภาพขึ้นนะคับแต่ว่าที่ทีวีมันยังขึ้นว่า"ตรวจสอบสายสัญญาณ"รับกวบช่วยแนะนำด้วยนะคับ

ขอบคุณกคับ

MonkeyAstro:

--- อ้างจาก: torres09 ที่ กรกฎาคม 17, 2012, 10:12:33 am ---ตอนนี้ใช้ Samsung 46C630 อยู่ครับ เอาภาพมาแชร์

ภาพที่เห็นเป็นไฟล์ Mini-HD 720p ขนาดประมาณ 4 GB เล่นจาก Egreat R1 สาย HDMI ธรรมดาครับ

--- End quote ---

ภาพแจ๋วมาก

knot645:
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
ตอนนี้ผมใช้ plasma Samsung PS63C7000 อยู่ ต้องการที่จะต่อ internet โดยต่อผ่าน Tenda W150M ด้วยสาย LAN
ผมก็ setup network ต่างๆตามคู่มือแล้ว แต่พอทำ InternetService Test ทุกอย่างผ่านหมด ยกเว้น  Gateway Ping และมีข้อความขึ้นว่า
"Not Connected to the gateway...."
ซึ่งผมก็ทดลองเอาสาย LAN มาต่อตรงเข้าที่ notebook เพื่อลองเข้า internet ดูก็เข้าได้ปกติ แต่พอเอาสาย LAN มาเสียบเข้า tv กลับเข้า internet ไม่ได้
โทรถามที่ call center พนักงานก็บอกให้ผมลองเอาสาย LAN ต่อตรงจาก router เข้า tv เลย แต่ router ผมอยู่ชั้นล่าง tv อยู่ชัน2 ไม่สามารถยกลงไปต่อได้ครับ (แต่ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกัน เพราะต่อสาย LAN ตรงจาก Tenda เข้าที่ notebook ก็สามารถเข้า internet ได้)
ไม่ทราบว่ามีใครพอมราบวิธีแก้ปัญหานี้ได้บ้างไม๊ครับ  [ร้องไห้]

st.acid:

--- อ้างจาก: duckhippo ที่ กรกฎาคม 27, 2012, 03:37:45 am ---เพิ่งไปถอย 55" UA55ES6800 สวยมากกก

แต่มีปัญหา รบกวนถามนิดนึงค่ะ

เข้าเว็ป แล้วมีปัญหา เวลาเอาเม้าไปคลิก

จะพิมพ์ภาษา แต่หน้ามันชอบเด้งออกมา ทุกครั้งเลย

ทำยังไงดีค่ะ เพิ่งซื้อมาได้ 3 วันเอง

การใช้งานอย่างอื่นใช้ได้ปกติหมดค่ะ

[โขก]

ลองอัพเดทเวอร์ชั่นใหม่ก่อนนะครับ

ถ้ายังไม่ได้ ก็ลองรีบูทเครื่องใหม่อีกที่ครับ

แล้วลองดูสัญญาณเนตเราครับผม

ถ้าเน็ตเราช้ามันจะออกเองครับผม

st.acid:

--- อ้างจาก: ChickyChick ที่ สิงหาคม 02, 2012, 08:30:16 am ---รบกวนพี่ๆหน่อยคับ

ผมใช้ series5 crystal design 52" 550 ผมต่อสายvgaจากnotebook acer 4520g ภาพขึ้นนะคับแต่ว่าที่ทีวีมันยังขึ้นว่า"ตรวจสอบสายสัญญาณ"รับกวบช่วยแนะนำด้วยนะคับ

ขอบคุณกคับ

ต้อง set ค่าหน้าจอโน๊ตบุคก่อนครับให้แสดงผล 2 หน้าจอครับผม ลองดูครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version