พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

!!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!

<< < (288/370) > >>

ChickyChick:

--- อ้างจาก: st.acid ที่ สิงหาคม 07, 2012, 08:39:36 pm ---
--- อ้างจาก: ChickyChick ที่ สิงหาคม 02, 2012, 08:30:16 am ---รบกวนพี่ๆหน่อยคับ

ผมใช้ series5 crystal design 52" 550 ผมต่อสายvgaจากnotebook acer 4520g ภาพขึ้นนะคับแต่ว่าที่ทีวีมันยังขึ้นว่า"ตรวจสอบสายสัญญาณ"รับกวบช่วยแนะนำด้วยนะคับ

ขอบคุณกคับ

--- End quote ---

ต้อง set ค่าหน้าจอโน๊ตบุคก่อนครับให้แสดงผล 2 หน้าจอครับผม ลองดูครับ

คับผม...ลอง set ให้แสดงทั้ง2จอแล้วคับมันก็ยังขึ้นอยู่อ่ะคับ...
มันเป็นที่สายหรือเปล่าอ่ะคับ...

st.acid:

--- อ้างจาก: ChickyChick ที่ สิงหาคม 08, 2012, 05:07:06 pm ---
--- อ้างจาก: st.acid ที่ สิงหาคม 07, 2012, 08:39:36 pm ---
--- อ้างจาก: ChickyChick ที่ สิงหาคม 02, 2012, 08:30:16 am ---รบกวนพี่ๆหน่อยคับ

ผมใช้ series5 crystal design 52" 550 ผมต่อสายvgaจากnotebook acer 4520g ภาพขึ้นนะคับแต่ว่าที่ทีวีมันยังขึ้นว่า"ตรวจสอบสายสัญญาณ"รับกวบช่วยแนะนำด้วยนะคับ

ขอบคุณกคับ

ต้อง set ค่าหน้าจอโน๊ตบุคก่อนครับให้แสดงผล 2 หน้าจอครับผม ลองดูครับ

คับผม...ลอง set ให้แสดงทั้ง2จอแล้วคับมันก็ยังขึ้นอยู่อ่ะคับ...
มันเป็นที่สายหรือเปล่าอ่ะคับ...

ตั้งแสดงผล 2หน้าจอ แล้วตั้งรายละเอียดภาพที่เท่ารัยครับ

ถ้าตั้งเยอะไปภาพมันจะไม่ขึ้นครับ

Manson:
 [ร้องไห้] รบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดี แกนขาตั้ง lcd 40" (เป็นพลาสติกใสกลมๆ) มันหักอะคับ หาซื้อที่ไหนได้บ้าง มีแบบเป็นเหล็กหรือวัสดุที่แข็งแรงกว่านี้ไหมครับ  [โขก]

maxdna60:
มีใครเคยเป็นเจออาการแบบนี้มั้ยครับ

TV SAMSUNG LED รุ่น รุ่น UA40C6200UR
ซื้อมา Feb 2011

มีอาการสีจอเพี้ยนจากดำเป็นแดง อาการจะเป็นๆ หายๆ มาอาทิตย์กว่า ๆ แล้ว

แนะนำที ทำงัยดี ผมตั้งกระทู้ที่หน้าห้องรวมไว้ด้วย เลยเข้ามาถามในนี้อีกทีเผื่อใครแนะนำได้
ขอบคุณครับ

shishotpert:
โทรไปซัมซุงยัง ผมเป็นอีกแบบ เวบบราวเซอร์ชอบล่มเวลาเล่นเน็ต แล้วกว่าจะพิมพ์ได้น่ะ มาล่มซ่ะ จบเลยเริ่มใหม่อีก ยิ่งดูหนังน่ะดูได้ไม่จบเรื่องซ่ะที

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version