ผู้เขียน หัวข้อ: 4K TV ที่รองรับ 4K ผ่าน HDMI ราคาหมื่นต้นๆ ถึงกลางๆตัวไหนน่าสนใจครับ  (อ่าน 8395 ครั้ง)

ออฟไลน์ UnCLeTOnn

• *
อยากได้สัก 40-43 เพราะนั่งระยะใกล้ (ในทางปฏิบัติ ภาพจะคมกว่า 50นิ้ว ในรุ่นเดียวกันด้วยใช่มั้ยครับ)
เท่าที่ดูๆ มี TCL ราคาอยู่ในงบแต่เหมือนว่ารุ่น P2US จะไม่รับ 4K จาก HDMI รึเปล่า แล้วมีรุ่นไหนที่รับบ้าง
ยี่ห้ออื่นก็ได้นะครับ เห็นเดี๋ยวนี้รับ HDR ด้วยต้องสังเกตยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ madui

• *
ตามด้วยคร้าบ

ออฟไลน์ bank7879

• LCD TV member
  • **
LG nanocell ถือว่าคุ้มแล้ว ภาพชัด สีสวยแล้ว ประหยัดงบได้เยอะ รุ่นใหม่ได้ HDR10 Pro l LG ThinQ AI l Google Assistant รีโมทเมจิกอีก สุดๆ รายละเอียดเพิ่มเติม