ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงไม่ออกช่วยชี้แนะทีครับ (มือใหม่ครับ)  (อ่าน 1912 ครั้ง)

ออฟไลน์ pranot456

• Flat TV member
  • *
สวัสดีครับผมขอสอบถามหน่อยครับ ผมได้เจ้าตัว AV receciver onkyo  HT-R558 + Polktsi100 cherry มาจะต่อเข้ากับทีวีsamsung UA46F7500 มาแต่ลองเสียบแล้วสายแล้วเสียงไม่ออกครับ ผมต้องการดูหนังผ่าน HDD แล้วให้เสียงออกผ่าน ตัวAVนะครับรบกวนช่วยชี้แนะทีครับมือใหม่(ได้มาฟรีด้วยนะครับปล.ต่อผ่านHDMI ราคาไม่กี่ร้อยนะครับ ;) [เศร้า] [กระดึบ]

ออฟไลน์ thanyapun

• *
Re: เสียงไม่ออกช่วยชี้แนะทีครับ (มือใหม่ครับ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2015, 10:21:57 pm »
ใช้สาย optical แน่นอนกว่าครับ เสียงออกแน่นอน

ออฟไลน์ art7421

• *
Re: เสียงไม่ออกช่วยชี้แนะทีครับ (มือใหม่ครับ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 08:53:52 am »
ผมว่าลองดูว่าเราตั้งค่าถูกไหมคับที่ทีวีกับavr

ออฟไลน์ :)

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 01:52:49 pm »
ที่ avr ให้เลือกเปิด hdmi cec และ hdmi passthrough และ audio return channel ด้วยครับ 3ตัวนี้มีตัวไหนเปิดให้หมดครัช

ออฟไลน์ pranot456

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 02:59:36 pm »
ตอนนี้เปลี่ยนไปเป็นใช้สาย optical แล้วครับเสียงออกคับยกเว้น. Surround  [เศร้า] ทำมาสองวันละคับ

ออฟไลน์ wat12

• Full LED TV member
  • ??????????? ???????????? ??????????? ????????? ??????????????
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 09:05:44 am »
ตอนนี้เปลี่ยนไปเป็นใช้สาย optical แล้วครับเสียงออกคับยกเว้น. Surround  [เศร้า] ทำมาสองวันละคับ

http://www.hdplayerthailand.com/review_detail.asp?topic_id=713

และ อ่าน.  ทำตามคู่มือครับ

ออฟไลน์ HD-LuveR

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 02:07:57 pm »

ถ้าผมจำไม่ผิด เสียงที่ออกจากทีวี มันจะเป็น 2.0 Ch เท่านั้นนะครับ
ไม่รู้ว่า ทีวีสามารถ pass through เสียงออกมาได้ป่าว โดยผ่านทางสาย optical

ถ้าออกมาไม่ได้ มันก็ไม่มี surround ครับ ต้องไปใช้ virtual mode surround sound เอาเช่นพวก Neo surround ซึ่งเสียงมันจะออกมาไม่ครบหรอก
µÒäÁè·Í§ ËÙäÁèà·¾ á¤èÍÂÒ¡àʾäÎà´¿