ผู้เขียน หัวข้อ: งุนงง กับ หนัง 3D Full Rip ภาพไม่ได้ดั่งใจ เซียนหนัง ช่วยผมทีครับ  (อ่าน 12479 ครั้ง)

ออฟไลน์ manee49

• Flat TV member
  • *
portplayer ผมก็ใช้ไม่ได้ เลยซื้อ hd player มาใช้เลยดีกว่า ภาพลอยดีกว่าเยอะเลย [หื่น]

ออฟไลน์ maipisit

• LCD TV member
  • **
ปัญหาเดียวกันครับ ผมใช้ dune base 3d ไม่ทราบว่าปิด navigation ตรงไหนครับ

ขอคำชี้แนะด้วยคร้าบ

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
...navigation เป็นเมนูในเครื่องบลูเรย์ครับ ไม่ใช่ HD Player. ท่านจึงหาไม่เจอ

ออฟไลน์ maipisit

• LCD TV member
  • **
ท่านเปิดกับ hd player ใช่มั้ยครับ  ผมก็ได้ไฟล์นี้มาเหมือนกัน จากบิท
ท่านต้องเปิดกับฟังก์ชัน เล่นโดยไม่มี navigation  ครับ
ตอนแรกก็เป็นเหมือนกัน พอเล่นแบบ play no navigation มันเล่น 3d ให้อัตโนมัติเลย
ลองดูครับ เผื่อได้  55 [หื่น]

ตามที่ท่าน manee49 บอก คือ hd player ไม่ใช่หรอครับ ท่าน bkav หรือผมเข้าใจผิด

ปัญหาของผมคือไฟล์ 3d ของผมบางไฟล์เป็น  side by side , top by top และมีที่เป็นภาพซ้อนมาเลย (อันนี้ไม่ทราบว่าเรียกว่าอะไร) ไฟล์พวกนี้ดู 3d ได้ปกติ

แต่มีบางไฟล์เป็นไฟล์ iso ที่เปิดมาแล้วเป็นภาพ 2d ลองกดปุ่ม 3d ที่ รีโหมดทีวี ก็เป็นแค่ 3d จำลอง หรือว่าไฟล์นี้ไม่ใช่ไฟล์ 3d จริงๆ