ผู้เขียน หัวข้อ: **** ขาย 55ES7500 จอเป็นเส้น แต่ยังดูได้เปิดได้ปกติครับ ****  (อ่าน 2894 ครั้ง)

ออฟไลน์ InwAdonis

• Flat TV member
  • *
Samsung 55 นิ้วนะครับ จอเป็นเส้นสองเส้น บางๆครับ เปิดไปจะชัดขึ้น มากสุดจะ หกเส้นได้มั้งครับ แต่ปิดทิ้งไว้ข้ามคืนหรือดูในห้องเย็นๆ จะเป็นช้าลงมากครับ

ไม่รู้จะขายเท่าไหร่ไม่มีราคาเทียบเลยครับ pm ราคามานะครับผม ^^" อยากซื้อเท่าไหร่ ถ้าขายได้ก็ขายครับผม

เปิดใหม่ๆ screen ขาวใสปิ๊งไม่มีเส้นอะไรทั้งนั้นครับ คลื่นๆนั้นเป็นเพราะจากกล้องถ่ายรูปนะครับ ไม่เกี่ยวกับจอครับ

อันนี้เป็นสองเส้นบางๆครับ ซูมให้เห็นชัดๆเลยครับ

อันนี้ตรงขอบครับ

มา update ครับ ไปหาของมา มีแว่น 3 มิติอันนึง ไม่รู้ใช้ได้เปล่า ใช้ดู 3 ครั้งแล้วเลิกดูเลยถอดถ่านออกเลย กับ remote อันเล็กอีกอัน พร้อมกับที่ดูดเสียงสำหรับสั่งงานด้วยเสียงครับ ผมหา stand ไม่เจอครับ ตีเป็นไม่มี stand แล้วกันนะครับ แต่ถ้าหาเจอก็จะให้ไปด้วยครับ เพราะไม่มีเหตุผลจะเก็บไว้ทำไมครับ ^^"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2015, 03:54:39 pm โดย InwAdonis »

ออฟไลน์ ืnachapop

• Edge LED TV member
ขาย ลำบาก เหมือนกันครับ ถ้าเสียที่จอ ก็ต้องเปลี่ยน ค่าใช้จ่าย หลายตังค์ครับถ้ามีจอเปลี่ยนนะ  ท่านเจ้าของทีวีจะทำใจได้หรือเปล่า ครับ ถ้าจะขาย

แนะนำให้ติดต่อศนูย์ก่อนครับ  แล้วลองดูว่าศูนย์ยังมีอะไหล่เปลี่ยนหรือเปล่า ถ้ามีก็ลองถามราคาดู  แต่ถ้าไม่มี ก็ โวยไปเลย แบบสุภาพหน่อยนะ  [คิคิ]

ผมว่าอายุทีวี น่าจะประมาณ สามปี  จอ ตัวนี้อาจเลิกผลิตไปแล้ว ถ้าเป็นอย่างนั้นท่านอาจโชคดี ซัมซุงอาจชื้อทีวีคืนครับเพราะตัวนี้ราคาแพงเหมือนกันนะครับ

โชคดีครับ  ชื้อทีวีแพง อายุการใช้งาน ควรยาวกว่านี้ครับ  [ปลื่ม]  ปล ถ้าไม่มีอไหล่เปลี่ยนให้ ซัมซุงจะมีวิธีดูแลลูกค้าครับ   ซัมซุงมีแผนกนี้อยู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2015, 01:22:05 pm โดย ืnachapop »

• *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ วันนั้นไปถามมาแล้วครับ panel 24000 บาท ค่าแรง 700 ยังมี vat อีก
แต่ไม่รู้มีของหรือเปล่านะครับ เขาเปิดให้ดูแต่ราคาอะไหล่ครับ แบบนี้ผมเก็บไว้อีกสัก 2 ปีแล้วบอกแจ้งซ่อมดีไหมครับ เผื่อได้เงินคืน  5555+

แผนกคืนตังนี่ VOC ปะครับ 555 เคยใช้บริการคืนตังมาแล้ว 2 ครั้ง แบบ Full Refund ด้วยครับ ^^""
ตัวนี้ผมถอยมาตั้ง 67000 บาท แน่ะ เซ็ง 3 ปีกว่าๆ จอมาเป็นเส้นซะงั้น

ขาย ลำบาก เหมือนกันครับ ถ้าเสียที่จอ ก็ต้องเปลี่ยน ค่าใช้จ่าย หลายตังค์ครับถ้ามีจอเปลี่ยนนะ  ท่านเจ้าของทีวีจะทำใจได้หรือเปล่า ครับ ถ้าจะขาย

แนะนำให้ติดต่อศนูย์ก่อนครับ  แล้วลองดูว่าศูนย์ยังมีอะไหล่เปลี่ยนหรือเปล่า ถ้ามีก็ลองถามราคาดู  แต่ถ้าไม่มี ก็ โวยไปเลย แบบสุภาพหน่อยนะ  [คิคิ]

ผมว่าอายุทีวี น่าจะประมาณ สามปี  จอ ตัวนี้อาจเลิกผลิตไปแล้ว ถ้าเป็นอย่างนั้นท่านอาจโชคดี ซัมซุงอาจชื้อทีวีคืนครับเพราะตัวนี้ราคาแพงเหมือนกันนะครับ

โชคดีครับ  ชื้อทีวีแพง อายุการใช้งาน ควรยาวกว่านี้ครับ  [ปลื่ม]  ปล ถ้าไม่มีอไหล่เปลี่ยนให้ ซัมซุงจะมีวิธีดูแลลูกค้าครับ   ซัมซุงมีแผนกนี้อยู่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2015, 04:02:41 pm โดย InwAdonis »

ออฟไลน์ Miewtwocapu

• *
    • ºÍÅÍ͹äŹì
ถ้ารับซัก 10000 จะปล่อยใหมครับผม

• *
ถ้ารับซัก 10000 จะปล่อยใหมครับผม

ผมรบกวน PM ชื่อเบอร์โทรได้ไหมครับ ผมคงจะขายเร็วๆนี้แหละครับ ไม่เก็บนาน ถ้าตัวใหม่มาห้องไม่มีที่จะเก็บครับผม

• *
PM มาได้นะครับ เจ้าของกระทู้ไม่ดุครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดคาดว่าวันจันทร์ขายแล้วครับ
วันนี้ได้ตัวใหม่มา ดันมีทั้ง dead/bright ครบเลย  พรุ่งนี้ถ้าตัวใหม่ไม่มีปัญหา ขายตัวเก่าแล้วครับ ^_^

รบกวน PM ราคามาได้เลยนะครับผม ^^"

• *
วันนี้เขามาส่งตัวใหม่แล้วครับ อยากปล่อยของตัวเก่าแล้วคร้าบบบบบบ

ออฟไลน์ dan

• *
ขายเท่ารายคับ

• *
ขายเท่ารายคับ

pm ไปหาละนะครับบบบ

• *
ขายละครับ ขอบคุณ lcdtvthailand ครับ