ผู้เขียน หัวข้อ: ่วยหน่อยครับ lg42 LB 670T  (อ่าน 2465 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kenza

• Flat TV member
  • *
่วยหน่อยครับ lg42 LB 670T
« เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 04:24:12 am »
ตั้งค่า tru motion  ก็ยังเกิดอาการเบลอ เวลาดูฟุตบอล โดยเฉพาะลูกบอลยิงแรงๆ เคลื่อนที่เร็วๆอ่ะครับ    [เขย่า]

ผมดูผ่าน่อง himedia q3 ระบบ iptv เน็ตทรู 18/1.8mb

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
Re: ่วยหน่อยครับ lg42 LB 670T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2015, 07:05:35 am »
เวลา..ชมฟุตบอล
ผมตั้งค่าต่างๆ แบบนี้ครับ
ที่โหมด..ตัวเลือกภาพ
การลดสัญญาณรบกวนทั้งสองข้อ.."ปิด"
ระดับสีดำ.."สูง" (แล้วไปลดความสว่าง..แทน)
ระบบ Real Cinema .. "ปิด"
LED Local Dimming .. "ต่ำ"
TruMotion .. "ปิด"
ทดลองดูครับ ภาพพื้นสนามจะได้ไม่เป็น"วุ้น"..
เวลาแพนกล้องไวๆ ภาพก็ไม่"เบลอ"มาก..ครับ

ออฟไลน์ Kenza

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 05:07:06 am »
การลดสัญญาณรบกวนทั้งสองข้อ.."ปิด"
ระดับสีดำ.."สูง" (แล้วไปลดความสว่าง..แทน)
ทดลองดูครับ ภาพพื้นสนามจะได้ไม่เป็น"วุ้น"..
เวลาแพนกล้องไวๆ ภาพก็ไม่"เบลอ"มาก..ครับ

แล้วค่าtrumotion  มีมาเพื่ออะไรครับ  ผมนึกว่าทำมาเพื่อเอาไว้ดูภาพที่เคลื่อนไหวเร็วๆซะอีกครับ

ออฟไลน์ chartvut

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 07:29:31 am »
ลองเข้าไปปรับที่ himedia q3  ดูนะครับ,   ผมใช้ cloud ibox จะมีให้ปรับ 50,60hz, multi,     ผมเลือก multi ดูบอลลื่นเลย ไม่รู้เครื่องคุณมีหรือเปล่าแต่ลองดูนะ.

ออฟไลน์ KVYoung

• Edge LED TV member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 11:44:08 am »

แล้วค่าtrumotion  มีมาเพื่ออะไรครับ  ผมนึกว่าทำมาเพื่อเอาไว้ดูภาพที่เคลื่อนไหวเร็วๆซะอีกครับ
มีไว้..? ตามที่ท่านเข้าใจนั่นแหละครับ (ในข้อมูลเขาบอกไว้แบบนั้น)
แต่จากที่ผมลองทดสอบ ปรับแต่งภาพเพื่อชมฟุตบอลโดยเฉพาะ (จนชมบอลไม่รู้เรื่อง เพราะมัวแต่ปรับภาพ)
ผมมองดูแล้ว (ในสายตาผม) มันเป็นตัวสร้างปัญหามากกว่า..ครับ