ผู้เขียน หัวข้อ: [มือใหม่] ซื้อชุดโฮมมา แต่เพิ่งรู้ว่าไม่มีสายลำโพง แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 2885 ครั้ง)

ออฟไลน์ mumonza041

• *
วันนี้ไปฟัง ชุด Onkyo 343 + Polk RM 6750

พี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ ว่าตัวไหนดี แล้วก็ซื้อที่ไหนดีครับ ถ้าแนวบ้านหม้อ มีร้านแนะนำไหมครับ ไม่แพง

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

เพิ่มเติมครับไปหาข้อมูลในเว็บมา

AMP  - Onkyo 343
Home - POLK RM 6750

Front 3M  + Center 3M - CANARE 4S8 สายเปล่า (9M)
Sourround (2 คู่  คู่ละ 10M) - CANARE  4S6 สายเปล่า (20M)
Sub woofer - AI-4 Y-Cable (3M)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 13, 2015, 09:41:18 pm โดย mumonza041 »

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member

...ลำโพงเทพ อัพสายจะเห็นความแตกต่างเสียงได้ชัดเจน

...ลำโพงเล็กไม่มีผลเท่าไหร่  เมตรละไม่ถึงร้อยก็ได้ครับ

• *

...ลำโพงเทพ อัพสายจะเห็นความแตกต่างเสียงได้ชัดเจน

...ลำโพงเล็กไม่มีผลเท่าไหร่  เมตรละไม่ถึงร้อยก็ได้ครับ

ขอบคุณครับ ว่าจะไปเดินแถวบ้านหม้อ คนขายบอกไม่จัดมอนสเตอเลยละ อย่าไปเล่นโนเนม ก็งงๆ ครับ

ออฟไลน์ yachtbest

• Flat TV member
  • *
ผมมีมุมต่างจากความเห็นข้างล่างนะ(ค่อยว่ายาวทีหลัง)
อยากให้ใช้สายlan รุ่น cat5(หาง่ายหน่อย) ด้านในสายมันจะมี 8 เส้นเอาสีขา 4 เส้นปลอกสายแล้วจับมัดรวมกันเป็นขั้ว- ที่เหลือจับมัดรวมเป็นขั้ว+
ถ้าหายี่ห้อนั้นไม่ได้ เอา m-linkก็ได้เส้นมันจะสีขาว( ทองแดงข้างในเหมือนกัน) ลองดูครับแล้วคุณจะทึ่งในเสียงของมัน
ปกติผมใช้สายaudio quest superblue2 nordost แล้วเอา สายlan มาทำ srr and sb
ที่คนขายบอกยี่ห้อนั้นอย่าไปเล่นเลยครับ เขาเลิกใช้กันนานแล้ว ใครให้ผมฟรีๆยังโกรธเลย(ขออภัยที่ว่าตรงๆ ฝรั่งเองมันกว่าจะรู้ก็เจ็บมาเยอะ ไปอ่านในเวปเมืองนอกได้เลยครับ) [ปลื่ม]

ออฟไลน์ osxp

• Edge LED TV member

ขอบคุณครับ ว่าจะไปเดินแถวบ้านหม้อ คนขายบอกไม่จัดมอนสเตอเลยละ อย่าไปเล่นโนเนม ก็งงๆ ครับ

ถ้าเป็น Monster XP เมตรละ 30 บาท อย่าไปเล่นนะครับ

เสียงไม่ได้เรื่อง สายทำจากอลูมิเนียมชุบทองแดง

เล่น Canare 4S6 เมตรละ 50 บาท คุ้มกว่าเยอะ

ถ้าไม่อยากไปเดินหา ก็สั่งจากที่นี่เลยครับ
http://www.avbestbuy.com/catalog/index.php?cPath=86_89&language=th
5.1 System >> HTPC : Intel i3 8350k + Asrock H370M-ITX/AC + AMD RX560 + Fractal Design Node 202 + Corsair SF450 AVR : Marantz SR5005  Speakers : Wharfedale Diamond Series - 220 / 220C / 220 Subwoofer : SVS SB-2000
2.0 System >> Network Audio Player : Asus Tinkerboard + Volumio OS DAC : iFi Nano iDSD + DIY LT1085 5V Linear Power supply Stereo Receiver : Onkyo TX-8020 Speakers : Wharfedale Diamond 230
Display : Philips 55PFT5509S/98 LED 55" Cables : Canare, Kaiboer, Lappkabel, Helukabel UPS : CleanLine T-1000 True Online 1000VA/800W Cable Modded

• *

ถ้าเป็น Monster XP เมตรละ 30 บาท อย่าไปเล่นนะครับ

เสียงไม่ได้เรื่อง สายทำจากอลูมิเนียมชุบทองแดง

เล่น Canare 4S6 เมตรละ 50 บาท คุ้มกว่าเยอะ

ถ้าไม่อยากไปเดินหา ก็สั่งจากที่นี่เลยครับ
http://www.avbestbuy.com/catalog/index.php?cPath=86_89&language=th

ขอบคุณมากๆเลยครับ กำลังนั่งดูเลยครับ