พูดคุยเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับด้านไฮไฟ HD Player,Home Theater,Blu-ray Player > ห้องโชว์ของ!! โฮมเธียเตอร์บ้านใครเจ๋งเอามาโชว์ให้เห็นกันหน่อย!

ก่อนจะมาเป็น ห้องเด็กชาย ห้องทำงาน ห้องนอน ห้องดูหนัง ....

(1/3) > >>

nutsayjumpp:
สวัสดีคับผมชื่อนัทคับ อายุ21 ยังเป็นนักศึกษาอยู่ผมได้กลับมาอยู่ที่บ้านที่ แถวงามวงวาน ที่บ้านเป็นบ้านตึกแถวคับมี4ชั้นผมอยู่ชั้น3พ่อแม่อยู่่ชั้น4 -*
แต่ก่อนที่จะมาอยู่บ้านผมเป็นเด็กหอคนนึงก็ว่าได้เพราะ80%ของชีวิทผมอยู่แต่หอแถวสาทรเป็นหอพักโรงบาลกรุงเทพคริสเตียนแม่ผมทำงานที่นั้นผมก็เรียนที่นั้นตั้งแต่เด็กจนโต -ป.1 - ปวช3- พ่อผมอยู่บ้านคับแต่นานๆทีผมจะได้กลับบ้าน. ตอนนี้ผม เข้ามหาลัยแล้วผมเข้าเกษตร แม่ผมกับผมก็เลยต้องย้ายกลับมาอยู่บ้านกับผม.ปล.ที่งามวงวานรถติดชิปๆผมย้ายกลับมาพ่อผมก็ทำบ้านใหม่ ทำห้องให้ผมผมดีใจจะได้มีห้องส่วนตัวแล้ววว [โย่ว]
ผมได้แต่ห้องโล้งๆ มีแค่โต๊ะอ่านหนังสือกับเก้าอี้2ตัว ผมต้องไปนอนรวมกับพ่อแม่ที่ชั้น4  :D 1เดือนต่อมาพ่อก็ไปซื้อ เฟอร์นิเจอร์ เตียง ตู้ ชั้นวางทีวีให้ +แอร์ ให้ผมโครตดีใจผมให้ห้องนอนของตัวเองล่ะผมเดินไปห้องเก็บของเจอทีวี LCD sony 23นิ้ว ที่พ่อจับฉลากได้จากที่ทำงานผมเลยยึดเลยผมดูทีวีผ่าน กล่องฟรีทรู ที่มากับเน็ทบ้านผมเริ่มอยากมีหนังดูผมเลยเอาเงินเก็บไปซื้อ apple TV มาดูหนังผมรู้สึกภาพมันไม่เต็มตาเพราะทีวีจอเล็กมากระยะดู3เมรตก่านอนดูนะคับ

ไปๆมาๆ ผมก็ เซงกับทีวีผมเลยคิดจะออก ทีวีใหม่เลยหาข้อมูลในเว็บ มองหลายตัว แต่ก็เลือกได้ล่ะ 42 690T  ราคา23000บาท ผมเลยเริ่มหางานตอนปิดภาคเรียนทำเป็นPCน้ำหอมทำได้ 1เดือนก่าก็ได้เงินครบเลยรีบไปออก ทีวี สรุปผมได้ ราคาเงินสดได้ราคามา 21000บาท  เงินเหลือ 5000บาทผมเงินไว้กินขนมกลับบ้านมานั้งประกอบทีวีผมโครตชอบ จอมันใหญ่มาก5555 [รัก] ผ่านไป1เดือนผมก็คิดหาเรื่องเสียเงินอีก ผมอยากได้ชุดโฮมสักเครื่องเลยหาข้อมูล เลยได้ชุด yamaha yht-299 มาเลยเริ่มหาเงินทำงานอีกพอผมได้งานก็ทำได้ 2เดือนก็มีเงินถึงที่จะซื้อyamaha yht-299ได้ผมไปถอยมาเลยวันเงินเดือนออก ได้มา 15400บาท  หมดกับ HDMI อีก 3 4 เส้น เส้นล่ะ 200-300บาท  สรุปตอนนี้ผมครบผมล่ะ กลับมานั้งต่อชุดyamaha yht-299 ลองฟังเสียงผมว่ามันดูไสไปเลยไปเอาลำโพง sony 3ตัวในห้องเก็บของ ป.ล ลำโพง คู่หน้า2 เซ็นเตอร 1 เอามาต่อ โอเคเสียงแน่นขึ้น ลำโพง 3ตัวนี้อยู่กับผมตั้งแต่ ผมอนุบาล55ยังไม่พังเลยโชคดีไป................... [ปาดเหงื่อ]

ต่อจากนั้นผมดูหนังโครตมัน  ดูผ่าน โนทบุค โบทบุคโหลดจากเว็บ หนังเรื่องล่ะ 2-3 กิก เสียงได้ 5.1 ภาพหยั่งกับ บลูเล ตอนนี้ผมลืม apple TV  ไปเลย -.- ใช้apple TV ตอนดู ซีรี่เกาหลีผ่านแอฟ +แอฟกาตูน แค่นั้น  ผมไม่อยากคิดอะไรให้เสียเงินล่ะ 555แต่ผมก็อยากได้ ซับใหม่เหมือนกันแต่อย่าดีก่า แค่นี้ เปิดหนังทุกครั้งแม่ก็ ลงมาด่าทุกครั้ง 5555  [จิ้ม]

ห้องเริ่มต้น

ฝันเป็นจิงงง แล้วววว

ผมเพิ่งลงครั้งแรก เล่าชีวิดก่อนจะได้เครื่องเสียงซะยาววเลย ขอบคุณ พี่ๆมากคับที่รับผมจนจบ

Deawma:
เปลี่ยนเครื่องเสียงเลย

เราเป็นเหมือนกัน    อายุยังเท่ากันอีก   

ลองมองลำโพง   ที่มีคุณภาพว่านี้ แล้วจะดูหนังมันขึ้นแน่นอน

ปล.  แม่ด่าเหมือนกัน [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ] [คิคิ]

5555 ผมเคยคิดอยู่ อยากได้เซท cinema 500 ของ JBL  ไม่รู้เสียงจะดีป่าว เพราะลำโพง sonyผม มันมีsub ในตัวเหมือนกันฟังเพลงนี้ไม่ต้องเปิดซับเลย

ผมชอบดูหนังเสียงแบบ ดุดัน เสียงsub ลงลึกแบบกระหิ่มๆ 555 แต่กลัวเอาตัวใหญ่มาแล้วห้องจะกระเทือนไป เลยคิดอะไรยาวไกลไม่ได้  [เศร้า]

ผมมอง jbl studio 180 ไว้เหมือนกัน

2ตัวนี้ผมยังไม่ได้ราคา ที่แน่นอนเลย ยังไงช้วยแนะนำ อะไรหน่อยนะคับว่า สมควร อะไรยังไง  [ปลื่ม]

แฮะๆ ห้องกว้างยาว4*4 เองคับ เตียงนอน 6ฟุด เกิบเต็มห้องเลย ตู้เสื้อผ้าอีก เปิดหนังดีเสียงเอฟเฟค Subนี้ ตู้ เพดาน สั่นเลย 555 
 [กระโดด] [กระโดด]

suchart:
ความสุข มันอยู่ตรงที่ ซื้อด้วยน้ำพัก น้ำแรงของเรานี่ละครับ...   [yes] [yes]

( ผมยังจิ๊กตังค์แฟน แอบซื้ออยู่  555++    [ไม่พูด] [ไม่พูด]  )

ถ้าเล่น Sat Yam ไปแล้ว  ถึงแม้จะขยับมา JBL Cinema 
ก็อาจจะไม่เห็นผลเท่าไรครับ   เพราะยังไง ๆ ก็เป็น Sat เหมือนกัน

แนะนำหาเป็น  book shelf  คู่หน้า - คู่หนัง + up center + sub ใหม่ ดีกว่าครับ
( แต่ต้องดูกำลังขับดี ๆ ด้วยนะครับ  บางตัวขับยาก บางตัวขับง่าย
หาตัวที่ขับง่าย ๆ หน่อยดีกว่า  เพราะ AVR ตัวนี้  เรี่ยวแรงไม่เยอะเท่าพี่ ๆ เค้าครับ )

คุณภาพเสียง - มิติเสียง - ความโอบล้อม - แรงปะทะ ของเสียงที่ได้
ทิ้งห่างจาก Sat ขึ้นไปพอสมควรครับ     

คุ้มค่ากับเงินที่เสียไปมากกว่าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version