พูดคุยเรื่องทั่วไปเรื่องจองภาพ LED TV, LCD TV, Plasma TV, Projector > ห้องรวม Fanclub ผู้ใช้ทีวีในประเทศไทย

!!! Samsung FanClub รวมพลคนใช้ทีวี Samsung LED TV LCD TV เข้ามาเลย !!!

<< < (368/370) > >>

seiyaguitar:
เมื่อวานผมพึ่งได้ Samsung | 48" | UA48J6200AK  มาจาก Power Buy ครับ  หลังจากเดินดู Tv หลายๆ ยี่ห้อ ... ตอนแรกกะว่าจะเอา LG 4K ลดราคา แต่พอผมเอาไดร์ไปลองหนัง mkv ดันไม่อ่าน ... เลยไปลองยี่ห้ออื่นดู  Samsung ดันอ่านได้ เล่นได้เลยเอาตัวนี้มา (เข้ามาอ่านก็หวั่นๆ กับอาการที่เสียเยอะของ ss 55555 .... แต่ Tv ตัวปัจจุบันที่ผมใช้ก็ Plasma Samsung 42นิ้ว ใช้มาเกือบ 7 ปีแล้วครับ ก็ยังดีอยู่  ...มีแค่เวลาจอภาพขึ้นฉากขาว จะเห็นเป็นฝ้าๆ เป็นปื้นๆ สีดๆ ...อาการนี้แสดงว่าจอใกล้เสียหรือปล่าวครับ... )

**** สรุปว่าผมซื้อมาเพื่อเล่น PS4 กับดูหนัง Mkv ครับ .... ไม่รู้ดีหรือเปล่า 55555  [ปลื่ม]   

**** พอซื้อไปแล้ว ฉุกคิดขึ้นได้ว่า  อ้าววววว  เราจะไม่เอา Samsung นี่หว่า !!!!!

แนะนำด้วยครับผม

ขอบคุณครับ

น้าSirota..มาแว้ว!:

--- อ้างจาก: seiyaguitar ที่ มิถุนายน 23, 2016, 12:20:34 pm ---เมื่อวานผมพึ่งได้ Samsung | 48" | UA48J6200AK  มาจาก Power Buy ครับ  หลังจากเดินดู Tv หลายๆ ยี่ห้อ ... ตอนแรกกะว่าจะเอา LG 4K ลดราคา แต่พอผมเอาไดร์ไปลองหนัง mkv ดันไม่อ่าน ... เลยไปลองยี่ห้ออื่นดู  Samsung ดันอ่านได้ เล่นได้เลยเอาตัวนี้มา (เข้ามาอ่านก็หวั่นๆ กับอาการที่เสียเยอะของ ss 55555 .... แต่ Tv ตัวปัจจุบันที่ผมใช้ก็ Plasma Samsung 42นิ้ว ใช้มาเกือบ 7 ปีแล้วครับ ก็ยังดีอยู่  ...มีแค่เวลาจอภาพขึ้นฉากขาว จะเห็นเป็นฝ้าๆ เป็นปื้นๆ สีดๆ ...อาการนี้แสดงว่าจอใกล้เสียหรือปล่าวครับ... )

**** สรุปว่าผมซื้อมาเพื่อเล่น PS4 กับดูหนัง Mkv ครับ .... ไม่รู้ดีหรือเปล่า 55555  [ปลื่ม]   

**** พอซื้อไปแล้ว ฉุกคิดขึ้นได้ว่า  อ้าววววว  เราจะไม่เอา Samsung นี่หว่า !!!!!

แนะนำด้วยครับผม

ขอบคุณครับ

--- End quote ---
ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ

เมื่อเช้าจิตตกไปแล้วววววว ครับ

เปิดมาจอภาพขึ้นสีม่วง !!!!!!  อีกประมาณ 10 วินาที ก็กลับมาเป็นปกติ !!!!!  [โขก]

..... พึ่งซื้อมาได้ 3 วัน ครับ (ถ้าเป็นอีกผมจะถ่ายภาพมาให้ดูครับ)

ซ่องเจ๊หวี:

--- อ้างจาก: seiyaguitar ที่ มิถุนายน 24, 2016, 03:16:51 pm ---เมื่อเช้าจิตตกไปแล้วววววว ครับ

เปิดมาจอภาพขึ้นสีม่วง !!!!!!  อีกประมาณ 10 วินาที ก็กลับมาเป็นปกติ !!!!!  [โขก]

..... พึ่งซื้อมาได้ 3 วัน ครับ (ถ้าเป็นอีกผมจะถ่ายภาพมาให้ดูครับ)

--- End quote ---

http://pantip.com/topic/35307827

กระทู้ผมเองครับ ^^^

ตอนนี้ปกติ ไม่มีอาการแบบที่ว่าเลย จะครบ 7 วันแล้ว ครับ  [ปลื่ม]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version