ผู้เขียน หัวข้อ: จะเอาเสียงจาก tv ออก ลำโพง ผ่านแอม onkyo 343 ต้องต่อไงครับ  (อ่าน 3598 ครั้ง)

ออฟไลน์ virusman

• Flat TV member
  • *
ทีวีผมใช้ตัวนี้ครับ lg 60lf630t

ต้องเสียบสายอะไรตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2016, 06:30:33 pm โดย virusman »

ออฟไลน์ patboon10

• *
ต้องหาซื้อสาย optical 1 เส้น เอาคุณภาพดีๆๆ หน่อยนะครับ ที่ TV ต่อตรง Digital Audio Out มาเข้าที่ AVR ตรง TV Optical
แค่นี้ก็ เรียบร้อย เวลาดู TV เสียงผ่าน AVR ก็เลือก Remote ของ AVR เป็น TV
แค่นี้ครับ....เสียงกระฮึ่มเลย...อิอิ....ลองดูนะครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2016, 07:24:17 pm โดย patboon10 »

• *
ต้องหาซื้อสาย optical 1 เส้น เอาคุณภาพดีๆๆ หน่อยนะครับ ที่ TV ต่อตรง Digital Audio Out มาเข้าที่ AVR ตรง TV Optical
แค่นี้ก็ เรียบร้อย เวลาดู TV เสียงผ่าน AVR ก็เลือก Remote ของ AVR เป็น TV
แค่นี้ครับ....เสียงกระฮึ่มเลย...อิอิ....ลองดูนะครับ....

ขอบคุณครับ สายนี้ที่บ้านไม่มีคงต้องออกไปซื้อล่ะ

ออฟไลน์ skywalker92

• *
ต่อใช้ function hdmi cec สิครับ

• *
ต่อใช้ function hdmi cec สิครับ
ต่อไงครับ แนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ tigermao

• *
 ทีวีที่ รองรับ มันจะส่งสัญญานเสียงย้อนกลับเข้ามาในสาย HDMI ได้ครับ ลองหาคู่มือมาอ่านดู พอดี ทีวีผมรุ่นเก่า อ่านเจอแต่ไม่ได้ใช้

ออฟไลน์ bkav

• Full LED TV member
มือใหม่่ปรับตั้งเสียงทีวีย้อนกลับมา AVR ยากนะ ต้องอ่านเมนูให้เข้าใจ

...ผมแนะนำแทนที่จะซื้อสาย Optical แพงๆ หาซื้อเครื่องรับดิจิตอลทีวีแบบมีเสียบ Usb ดูหนังได้ด้วย ต่อ HDMI เข้า AVR โดยตรง ราคาสาย Optical กับเครื่องรับดิจิตอลทีวี ราคาไม่ต่างกันมากครับ  หาที่มีเสียงออก 5.1 ch. ครับ.

• *
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมซื้อสาย Optical มาแหละ [หื่น]

ออฟไลน์ patboon10

• *
ต่อแล้วเสียงดีไหมครับ...ไม่ยุ่งยากเพิ่มแค่สายเส้นเดียว และเขาคุยกันว่า ไม่มีการสูญเสียของสัญญาณเพราะใช้แสงสะด้วย..ขอให้สนุก..กับ TV และ ระบบเสียงครับ...